Đánh giá [COEX M055]Đầu phát 3D + Ghi hình + Truyền hình KTS - Đầu phát nhiều tính năng nhất hiện nay

Vic Lâm

Well-Known Member
Ðề: [COEX M055]Đầu phát 3D + Ghi hình + Truyền hình KTS - Đầu phát nhiều tính năng nhất hiện nay

Thấy hok có cái nào hoàn hảo cả, nếu có 1 cái vừa xem và ghi IPTV, xem được cả TVod của IPTV thì tuyệt vời ..

dragonbcu

Ðề: [COEX M055]Đầu phát 3D + Ghi hình + Truyền hình KTS - Đầu phát nhiều tính năng nhất hiện nay

các bác cho em hỏi nhờ chút chẳng là em có HDP coex m055 vào phần android tải ứng dụng toàn báo lỗi k biết tại sao ai biết chỉ hộ em với

leehuyhd

Member

cái bàn phím Logitech K400 là hàng đi kèm với CMC-M055 hã bác :D
Vâng, nó đi kèm theo coex bác ạ, bác cũng kèm luôn giúp em thêm tiền để lấy bàn phím nhé. :D

các bác cho em hỏi nhờ chút chẳng là em có HDP coex m055 vào phần android tải ứng dụng toàn báo lỗi k biết tại sao ai biết chỉ hộ em với
Cái này ko cài app trực tiếp bác nhé, bác pải tải về usb, rồi cắm vào máy đề cài, hiện tại các dòng chạy android trên thị trường đều làm theo các này, trừ 1 vãi hãng chạy android thuần bác à.

vingrau

Member

Wi-Fi có sẵn hay phải mua thêm USB dongle hả bạn ơi?

manhcuongh2pt

Vùng tivi bác để vùng nào cũng bắt được sóng bác nhé, Dò Wifi bác kiểm tra lại em cái, bác vào Model cài đặt wifi chụp cho em cái ảnh xem nào, Em vẫn bắt sóng bình thường mà. nhưng mà bác đã cắm USB wifi chưa đó ?

ặc tưởng bắt luôn chứ, phải có cả USB wifi nữa ah, usb này giá rổ thế nào mua ở đâu được nhẩy, thanks nhé

hdradio

Member

O, sao con nay chang thay firmware moi j ca?
Mấy dòng này chạy ổn định cũng ít ra FW, nhưng có 1 FW mới rồi bác à, nhưng bên hãng ko up web hay sao ấy.

gaconIT90

Bác ơi cho em hỏi mình update Android 4.0 cho con này được không ạ >:D<

hd360sg

Bác ơi cho em hỏi mình update Android 4.0 cho con này được không ạ >:D<

KHông được bác nhé, e nói thêm là tất cả các dòng đầu phát HDP hiện nay chạy chip realtek 1186 đều chưa nâng cấp nên bản 4X được bác à.

thienanh

Active Member

Mấy dòng này chạy ổn định cũng ít ra FW, nhưng có 1 FW mới rồi bác à, nhưng bên hãng ko up web hay sao ấy.

Bác share cho em cái firmware mới của em này với. Cái Youtube XL nó hết hạn rồi mà chả thấy hãng có ý kiến gì? Nản quá

leehuyhd

Member

Bác share cho em cái firmware mới của em này với. Cái Youtube XL nó hết hạn rồi mà chả thấy hãng có ý kiến gì? Nản quá
cái Youtube này thì hãng nào cũng bị bác à, ko chỉ riêng coex đâu, himedia, hdlife và 1 loạt các đầu hd trên thị trường đều ko chạy đựoc youtube nữa nhé

longvp

Member

có thêm lựa chọn cho người dùng

congtuxuthanh

Vâng, nó đi kèm theo coex bác ạ, bác cũng kèm luôn giúp em thêm tiền để lấy bàn phím nhé. :D

Cái này ko cài app trực tiếp bác nhé, bác pải tải về usb, rồi cắm vào máy đề cài, hiện tại các dòng chạy android trên thị trường đều làm theo các này, trừ 1 vãi hãng chạy android thuần bác à.

Sao cái máy của em copy file .apk vào cả thẻ nhớ, USB mà ko tài nào cài được, toàn thấy báo lỗi. Bác nào làm được hưởng dẫn em cái. Em đã tick chọn cho phép cài đặt ứng dụng từ những nguồn ko xác định rồi.
Với lại em thấy bắt tivi KTS hơi kém. Dùng cần angten râu ko tài nào bắt được như các đầu tàu khác. Hơi bị bức cái món này.

tuongvks

Member
Tình hình là máy không nhận ổ cứng, hoặc lúc nhận lúc không. Bác nào biết chỉ giáo giúp

thienanh

Active Member
Ðề: Re: [COEX M055]Đầu phát 3D + Ghi hình + Truyền hình KTS - Đầu phát nhiều tính năng nhất hiện nay

Tình hình là máy không nhận ổ cứng, hoặc lúc nhận lúc không. Bác nào biết chỉ giáo giúp

Em cũng hay bị như này.
Có bác nào tìm ra cách cài cái Youtube cho em nó chưa nhỉ?

congtuxuthanh

Bác chủ thớt mô rồi nhỉ? chả giúp anh em gì, nghe theo cái bài đánh giá của bác vác về mà thấy nhiều ng kêu và nhiều lỗi quá. Em nghiên cứu mãi vẫn chưa thể cài được APP androi các bác à. Còn ổ cứng HDD thì em chưa dùng nên ko biết, toàn dùng ổ gắn ngoài chạy FILM thôi.

hdradio

Member

Em cũng hay bị như này.
Có bác nào tìm ra cách cài cái Youtube cho em nó chưa nhỉ?
cái này con nào cũng bị bác à. em đã thử qua rồi, cả himedia 910B và HD life cũng bị chứ ko riêng dòng coex

Bác thử cái lại phần mềm nhé, Rảnh bác mang qua em cài phần mềm cho, vì lúc trước KH em cũng bị tình trạng đó, Update lại FW là ok ngay

Sao cái máy của em copy file .apk vào cả thẻ nhớ, USB mà ko tài nào cài được, toàn thấy báo lỗi. Bác nào làm được hưởng dẫn em cái. Em đã tick chọn cho phép cài đặt ứng dụng từ những nguồn ko xác định rồi.
Với lại em thấy bắt tivi KTS hơi kém. Dùng cần angten râu ko tài nào bắt được như các đầu tàu khác. Hơi bị bức cái món này.
Cái này bác kiểm tra lại vụ Angten nhé, bác qua bên em test thử nhé, Angten trong nhà bắt ầm ầm, không thiếu gì cả

Bác chủ thớt mô rồi nhỉ? chả giúp anh em gì, nghe theo cái bài đánh giá của bác vác về mà thấy nhiều ng kêu và nhiều lỗi quá. Em nghiên cứu mãi vẫn chưa thể cài được APP androi các bác à. Còn ổ cứng HDD thì em chưa dùng nên ko biết, toàn dùng ổ gắn ngoài chạy FILM thôi.

Bác gửi App lên em kiểm tra hộ cho, mấy dòng này kén app lắm.

còn bác nào dùng đầu này k vậy.cho em hỏi hỏng điều khiển thì mua ở dâu vs nếu k có khiển thì dùng bằng cách nào.em gắn bàn phím thì cũng di chuyển vs play phim đc nhưng k thể chọn phụ đề vs chọn âm thanh trong video đc

gik271

Well-Known Member

cái này con nào cũng bị bác à. em đã thử qua rồi, cả himedia 910B và HD life cũng bị chứ ko riêng dòng coex

Bác thử cái lại phần mềm nhé, Rảnh bác mang qua em cài phần mềm cho, vì lúc trước KH em cũng bị tình trạng đó, Update lại FW là ok ngay

Cái này bác kiểm tra lại vụ Angten nhé, bác qua bên em test thử nhé, Angten trong nhà bắt ầm ầm, không thiếu gì cả

Bác gửi App lên em kiểm tra hộ cho, mấy dòng này kén app lắm.
bác cho hỏi app VLC này có cài được trên con M055 không? EM muốn nâng cấp để xem codex 265
https://www.apkmirror.com/apk/videolabs/vlc/vlc-2-0-6-release/
cảm ơn bác.

Bên trên