Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

forever_rock

Active Member
Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

sao nh bác cứ thấy hát dở dở là đổ cho thiếu equal hay mixer nhỉ?ko chịu nghiên cứu j cả.dám cá với bác, 1 amply 604+loa ngon+mic ngon+chỉnh ngon hat cũng ko thua ngoai quán đâu cần mấy cái kia cho rắc rối

Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

sao nh bác cứ thấy hát dở dở là đổ cho thiếu equal hay mixer nhỉ?ko chịu nghiên cứu j cả.dám cá với bác, 1 amply 604+loa ngon+mic ngon+chỉnh ngon hat cũng ko thua ngoai quán đâu cần mấy cái kia cho rắc rối

Ai biểu bác ấy nhiều tiền :)):))

onelove27

Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Ai biểu bác ấy nhiều tiền :)):))
e cũng chỉ là nhân viên quèn thôi bác ah.e vay mượn và tiền lương để mua.về cho cả nhà hát.đó là món quà đầu tiên e đi làm.nên muốn cho nó hay hay chút,chứ e nợ đầy đầu rồi

onelove27

các a cho e hỏi sao cái amly 604d này .e ghép với 2 cặp loa bose 103v.mà cứ bên nghe rất to bên nghe lại nhỏ lại sao ah,hay là amly e bị lỗi ah.ko phải do tại loa e đã đảo lại loa vẫn bị vậy.e chỉnh 2 loa bằng nhau rồi ko bị lệch vế.

onelove27

các a cho e hỏi sao cái amly 604d này .e ghép với 2 cặp loa bose 103v.mà cứ bên nghe rất to bên nghe lại nhỏ lại sao ah,hay là amly e bị lỗi ah.ko phải do tại loa e đã đảo lại loa vẫn bị vậy.e chỉnh 2 loa bằng nhau rồi ko bị lệch vế.

bác nào giúp e vụ này với.nếu amly để e mang đi bảo hành.vừa mới amly xong.lỗi thì buồn lắm

forever_rock

Active Member

chắc bác định nói 301 V. e thì chưa chơi 2 cặp nhưng có bác bảo ràng 604D này, cặp trước sẽ công suất ra lớn hơn cặp đàng sau thì phải

onelove27

chắc bác định nói 301 V. e thì chưa chơi 2 cặp nhưng có bác bảo ràng 604D này, cặp trước sẽ công suất ra lớn hơn cặp đàng sau thì phải

e để cân vế thì bên loa ra to bên loa nhỏ,ko biết là amly 640d này có phải bị lỗi ko nữa.hay e cắm dây loa sai nhỉ.bác nào có cái hình nào ko up lên cho e xin với.

tuankhai

Well-Known Member

e để cân vế thì bên loa ra to bên loa nhỏ,ko biết là amly 640d này có phải bị lỗi ko nữa.hay e cắm dây loa sai nhỉ.bác nào có cái hình nào ko up lên cho e xin với.

Chỉnh được chưa bác? Ngoài chỉnh cân vế thì bác nên kiểm tra cả ngõ vào, đổi hết ngõ vào của đầu phát và amp nữa bác nhé. Em cũng loay hoay mãi mà nó cứ hát 1 đôi đấy bác à :D

forever_rock

Active Member

ý bác là loa trái và loa phải hay loa trước và loa sau, bác thử xem manual xem công suất các ngõ ra là bao nhiêu?e nghĩ chả ảnh hưởng đâu, vì nó cũng sinh ra cái balance cho các loa mà. bác ko yên tâm thì vác đi bảo hành, xem ngta trả lời sao.híc.e chưa có 2 cặp nên ko thử mà giúp bác cụ thể đc.

onelove27

e phải để lệch cái balance thì loa nó mới cân chứ để bằng nhau thì kiểu gì cũng loa trước to loa sau nhỏ.

forever_rock

Active Member

thì e đã bảo là có bác nào đấy đã bảo con 604d này loa trước to hơn loa sau mà. chắc ngta sx nó thế. yên tâm ma chơi

Jarguar 604D có 2 đường ra, bác để ý cổng vào là cổng B nhé. Trường hợp bên to bên nhỏ, bác nhìn phía trước dãy Music 1-2, Music 3-4 --- Em chắc là có 1 cái volum đang ở mức thấp so với cái còn lại nên gây ra hiện tượng bên to bên nhỏ. Balance chỉnh âm thanh ra loa trái loa phải, nút fader để bác chỉnh âm thanh ra trước(front) hay ra phía sau(rear) nhiều hơn. Thiếu cái Center làm 5-1 luôn ^.^

Bác làm theo Cường hướng dẫn sẽ OK

anuilong

Em đọc từ #1 đến # 10 và làm theo nhưng kết quả khá .em dùng mic ari tặng mua 3 cái mic xịn nhưng ko hút = .theo các bác nên dùng mic j thì hợp vs e 604d này ?

tienthanhbk

Well-Known Member

Các bác cho hỏi là nếu ghép em 604D với loa Boston BA-351V đánh có được không nhỉ ?

Đang lăn tăn vì 604D cho ra 4ôm mà loa BA-351V lại là 8ôm.

tuankhai

Well-Known Member

Em đọc từ #1 đến # 10 và làm theo nhưng kết quả khá .em dùng mic ari tặng mua 3 cái mic xịn nhưng ko hút = .theo các bác nên dùng mic j thì hợp vs e 604d này ?

Bác mua 3 cái mic xịn là mic gì hả bác? Nếu vừa tiền thì Shupu loại tốt, 500k/cặp, nhiều thì Shure SM58 >3tr/cặp, không dây ít tiền thì Bose 777, ~1,2tr/cặp.

Bên trên