Đã bao lâu rồi không về Miền Trung ... ( 20 năm ... )

quoctrung

Well-Known Member
Ta về thăm lại Quy Nhơn
Thăm Hàn Mặc Tử gió lồng trăng quê
Dốc Mộng Cầm người đi về
Trăm năm dâu bể tái tê mảnh đời !
------
Tây Sơn đất võ anh hùng
Nhớ năm Kỷ Dậu tiến quân Bắc Hà
Làm dâu xứ "nẫu" đường xa
Phú Phong quê lụa mượt mà tình em !
------
Ai về Bình Định mà coi
Con gái Bình Định múa roi đi quyền

Tết này chắc tớ sẽ về Quy Nhơn thăm lại quê cha quê nội sau 20 năm xa cách . ( Đã đi về ấy hồi nhỏ - 10t - nhưng chả nhớ gì nhiều ... )
Nay công thành danh toại, nên về thăm lại cố hương , đừng để mất gốc mất nguồn cội .
Rất mong được quen biết và giao lưu - chia sẻ cùng anh chị em ACE HD Hội ở Quy Nhơn ~O)

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Đã bao lâu rồi không về Miền Trung ... ( 20 năm ... )

Hôm nay mới biết mod quoctrung gốc Quy Nhơn! :D

quoctrung

Well-Known Member

Hôm nay mới biết mod quoctrung gốc Quy Nhơn! :D

Hihi, sẵn đây xin hầu chuyện với pác tusontay cùng ae Quy Nhơn luôn :
Máu iem chảy cả 3 miền pác tusontay ạ, gốc Tổ Nội ở Yên Khánh - Ninh Bình, Papa hay kể lại khi ngồi xem Gia Phả "Họ Phạm" ngoài ấy vẫn còn Tục "mâm trên, chiếu trên" ở làng, ku em mừ về ấy là vai lớn ( gọi là Ông Trẻ ) ăn Cổ mâm trên , chiếu trên cùng các Cụ ( các Cụ nhà em khi xưa thuộc hàng HD-1080p - Cụ Tổng - Cai Chánh ... - theo chi tiết Gia Phả ), đàn bà con gái ăn Cổ ở bên bếp hoặc sau sân Đình { Không biết ngoài ấy còn Tục này hay không, chỉ nghe qua lời Papa kể 30 năm về trc lúc Papa về ấy thôi - Cũng hơi Hãnh diện } . Rồi "Đánh Tư sản" các Cụ sọt dép Râu chạy tứ hướng, nhưng 1 số Cụ còn trụ lại fix Công nợ trước khi bị Giải ngân ... Sau đó Cụ Nội iem mới vào Bình Định - Qui Nhơn mần ăn - an cư - lạc nghiệp ( chả biết Cụ Nội mần gì mà lúc Cụ Nội mất có Lính mặc áo rằn ri bồng súng pắn chỉ thiên pằng pằng - theo lời Tía kể lại ), thế là Tía iem ra đời ... Sau này Tía iem học Dzõ hết nổi, quyết tâm học Chữ thế là Đu tàu vào Nam lập nghiệp, lọt xọt sau đó gặp Mom iem ở Long An, Long An phèn quá thế là Tía và Mom quay vào Sì Gòn theo case Kinh tế mới . 1 ngày đẹp trời ở cả 3 miền 30 năm, nắng chiếu lung linh muôn hoa vàng iem quoctrung chào đời oa oa ở Từ Dũ - Tp HCM .
Báo cáo các Cụ Tổng đất Quy Nhơn, iem xin hết ợ . Xin 1 tràng clap clap ạ .

Chỉnh sửa lần cuối:

chauint

Active Member

OH E CŨNG CÙNG HỌ VỚI BÁC MOD, EM CŨNG HÀ NAM NINH HỌ PHẠM ^^ CŨNG OAOA TRONG SG :D

quoctrung

Well-Known Member

OH E CŨNG CÙNG HỌ VỚI BÁC MOD, EM CŨNG HÀ NAM NINH HỌ PHẠM ^^ CŨNG OAOA TRONG SG :D

Haidza, coi chừng Họ hàng nhá, cơm trưa tý rồi hầu chuyện tiếp về cái vụ Hà Nam Ninh vs Ninh Bình ...

minhta

Kế hoạch của bác như thế nào ạ.

Em thì dạo này cứ chạy đi chạy về, thi thoảng mới gặp anh em ở Qui Nhơn.

Bác cho xin cái lịch thì tốt quá để em còn sắp xếp mọi việc ạ.

quoctrung

Well-Known Member

Vâng, mùng 4 Tết có mặt tại Quy Nhơn pác ạ.
Nếu đc thì có dịp cafe cà pháo cùng ae HD Quy Nhơn để tìm hiểu thêm sinh hoạt của ae ngoài ấy tiếp thu ý kiến để củng cố thêm Hội HD Địa phương :)
Nếu có ae khó khăn quá về chơi HD thì về Nam lại trình bày thêm với Sếp Chip luôn ạ :))

Vâng, mùng 4 Tết có mặt tại Quy Nhơn pác ạ.
Nếu đc thì có dịp cafe cà pháo cùng ae HD Quy Nhơn để tìm hiểu thêm sinh hoạt của ae ngoài ấy tiếp thu ý kiến để củng cố thêm Hội HD Địa phương :)
Nếu có ae khó khăn quá về chơi HD thì về Nam lại trình bày thêm với Sếp Chip luôn ạ :))[/COLOR]

Sẵn bay ra HN luôn đi ku :)

grassco

Active Member

Chạy zì zữ anh, nếu em sắm đc cái dàn loa em mời anh wa làm vài clip ngắn anh hén:D:D
@quoctrung: Mong sao tết đc gặp anh mà nghe kể chuyện để mà clap clap chớ, đọc bài anh vừa hài vừa hay:D:D

ngocthanh8106

hí hí mình cũng oa oa ở Từ Dũ giống bác chủ thớt!

kendohip

Hihi, sẵn đây xin hầu chuyện với pác tusontay cùng ae Quy Nhơn luôn :
Máu iem chảy cả 3 miền pác tusontay ạ, gốc Tổ Nội ở Yên Khánh - Ninh Bình, Papa hay kể lại khi ngồi xem Gia Phả "Họ Phạm" ngoài ấy vẫn còn Tục "mâm trên, chiếu trên" ở làng, ku em mừ về ấy là vai lớn ( gọi là Ông Trẻ ) ăn Cổ mâm trên , chiếu trên cùng các Cụ ( các Cụ nhà em khi xưa thuộc hàng HD-1080p - Cụ Tổng - Cai Chánh ... - theo chi tiết Gia Phả ), đàn bà con gái ăn Cổ ở bên bếp hoặc sau sân Đình { Không biết ngoài ấy còn Tục này hay không, chỉ nghe qua lời Papa kể 30 năm về trc lúc Papa về ấy thôi - Cũng hơi Hãnh diện } . Rồi "Đánh Tư sản" các Cụ sọt dép Râu chạy tứ hướng, nhưng 1 số Cụ còn trụ lại fix Công nợ trước khi bị Giải ngân ... Sau đó Cụ Nội iem mới vào Bình Định - Qui Nhơn mần ăn - an cư - lạc nghiệp ( chả biết Cụ Nội mần gì mà lúc Cụ Nội mất có Lính mặc áo rằn ri bồng súng pắn chỉ thiên pằng pằng - theo lời Tía kể lại ), thế là Tía iem ra đời ... Sau này Tía iem học Dzõ hết nổi, quyết tâm học Chữ thế là Đu tàu vào Nam lập nghiệp, lọt xọt sau đó gặp Mom iem ở Long An, Long An phèn quá thế là Tía và Mom quay vào Sì Gòn theo case Kinh tế mới . 1 ngày đẹp trời ở cả 3 miền 30 năm, nắng chiếu lung linh muôn hoa vàng iem quoctrung chào đời oa oa ở Từ Dũ - Tp HCM .
Báo cáo các Cụ Tổng đất Quy Nhơn, iem xin hết ợ . Xin 1 tràng clap clap ạ .
Tiểu sử trích chéo của bác quoctrung hoành tá tràng ghê hi, anh em HD QNhon, sắp được đón sếp bự về thăm rùi đới.

quoctrung

Well-Known Member

Ae Hội HD Quy Nhơn thường cafe ở đâu ạ, để có gì iem ghé thăm ??? >:D<

quoctrung

Well-Known Member

Hội HD Quy Nhơn có vẻ im ắng quá nhể, lần này về chắc đi thăm Hàn Mặc Tử và chơi Biển quá I-)

grassco

Active Member

^^!!! dạo này hok có ai 8 hít, cũng hơi buồn thjệt

minhta

Em đào topic này lên, híc híc.

Gào...Gào...!

Anh em nào ở Qui Nhơn định offline khi mod QuocTrung về thì hú lên cho em biết nhé.
Em cũng tranh thủ mình làm 1 buổi hoành tráng mùng 4 or mùng 5 gì đấy để họp mặt đầu xuân anh em nhé.

Số đt của em: Minh 0938.133.153

quoctrung

Well-Known Member

Thank minhta nhé ~O) cũng mong gặp gỡ ae và có chút review về ae đồng hương .

binhdinh1969

Chiều nay minhta có alo cho mình, vậy ae nào rãnh mùng 5 tét gặp nhau ở feeling nhé (Tùy các Bác chọn feeling 1,2 và 4)

grassco

Active Member

Chiều nay minhta có alo cho mình, vậy ae nào rãnh mùng 5 tét gặp nhau ở feeling nhé (Tùy các Bác chọn feeling 1,2 và 4)

;))Tất nhiên là 4 rồi, cái gì mới thì cứ ra chớ, đã mới mà còn có 3D, 4D thì em góp 1 fiếu cho feeling 4 :))

tieuthieugia

Well-Known Member

ok, vậy là có kèo rồi đó..tiếc là Tết này em ở Xì phố
Chúc các bác Tết vui vẻ

ti2li119

Well-Known Member

Em là 3 năm ròi :D Nhưng vẫn chưa bằng bác :D

Bên trên