Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 HDMI

orekaminh

Member
Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 HDMI

ngon lành ..... mà nếu thêm sub thì giọng hát có dày thêm không các bác, tiếng của mình có ra được sub không

iambaove

Member
Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 HDMI

trùng ý với mình Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG

Phong cách mua sắm của bác chủ rất giống mình , mình rất thích . Tuy mình là thợ đt nhưng khi mua mấy đồ 'xịn xịn' tý thì thực sự ko tự tin tới mấy cửa hàng chuyên (trong các cửa hàng luôn luôn có hàng fake , cái này là tự họ giết họ thôi) , trừ khi siêu thị ko có thì mới tới mấy cửa hàng , mà mua cũng chẳng yên tâm tý nào . Thà đắt 1 tý còn hơn lầm . Chúc mừng bác chủ nhé

yeudesong87

Member

Ai chỉnh loa Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG rồi thì up share mình tí ảnh âmly với :)

hungcaole

Ðề: Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang

Với 20m2 mà chỉ xài 1 cặp Bose IV thì chưa xứng tầm với Bác chủ cho lắm! Thế nào cũng tốn tiền thêm cho mà coi..=)) không sub thì cũng phải thêm loa thì tiếng mới dày và hay được. Chúc Bác chủ vui với giàn mới của mình!

chuẩn rồi , 20m2 1 cặp bose ko được đâu , phòng mình có 16m2 lúc đâu 1 cặp bose nghe nó sao sao í , chạy ra mua thêm cái sub polk125 nghe cũng chưa muốn được , ghét wat thêm cặp BMB225 nữa mới ok

alex_beo

Member

Vào pico mua là biết rồi :)

cuthui

Member

Hệ thống xem phim đã quá hoàn chỉnh từ lâu. Đợt này có chút kinh phí bỗng dưng nổi máu muốn trang bị 1 hệ thống hát hò cho phòng ăn, tăng vui vẻ cho gia đình
Mục đích:
Hát hò trong phạm vi phòng ăn, khoảng 20m2
Nhỏ gọn
Hình ảnh độ phân giải đẹp (Cả ngày xem TH cáp tín hiệu đã xấu rồi, giờ hát hò hình ảnh cũng phải đẹp đẹp tí nhỉ)
Đa chức năng (Vừa hát Karaoke vừa nghe nhạc ở mức độ phong trào)
Nguồn dữ liệu đa dạng: Đĩa, USB, tích hợp sẵn trong đầu
Ko có dây dợ, đấu nối lằng nhằng
Sau khi tham khảo tư vấn chán chê, mình chọn bộ này và rất hài lòng

Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 HDMI
1/Về Loa
Bose 301 Series V mới 100% hàng Nguyễn Vĩnh Hoàng
là sự lựa chọn của mình. Nhiều bạn nói loa BMB hát hay hơn, nhưng thiết nghĩ nếu vừa Karaoke vừa nghe nhạc phong trào thì Bose 301 xứng đáng hơn. Còn những ý kiến khác về Series III hay Type II của Bose gì đó thì mình ko tán thành lắm vì đồ cũ, rủi ro cao, đồ hát hò gia đình chẳng nhẽ cứ lúc nào cũng tháo ra chọc ngoáy, chỉnh tại nhà hoặc mang đi thợ
Với diện tích phòng này, 1 cặp loa để trên kệ trước mặt là đủ. Nhiều loa hơn sẽ ko phù hợp phòng, công suất cũng ko đủ
2/Về Amply
Sau khi chọn được loa thì
Jarguar PA-303XG hàng Sóng Nhạc là sự lựa chọn hợp lý về Amply. Lý do là với 1 cặp loa Bose 301 này thì Jarguar là thương hiệu phù hợp nhất, công suất cỡ 240W/2Ohm là phù hợp rồi. Còn tại sao chọn Model đời mới thì mình đồng quan điểm với một số bạn là ko nên hoài niệm với huyền thoại 203N làm gì. Nếu thời điểm hiện tại có sản xuất cũng sẽ ko bằng ngày xưa. Đó chính là lý do mình bỏ hàng Kumi để chuyển sang Sóng Nhạc với Model mới nhất
Còn về Digital và Analog thì với phòng nhỏ gia đình, nên chọn Analog để dễ điều chỉnh. Mình giờ thậm chí hướng dẫn qua là bọn trẻ con cấp I đã chỉnh tốt echo, mic rồi.
3/
Về đầu hát Karaoke
Mình yêu cầu khá nhiều tiêu chí cho đầu Karaoke như phải xem được đĩa (để bỏ luôn cái đầu DVD hiện tại) phải có hình ảnh nét, phải xuất cổng HDMI. Tại sao phải ra cổng HDMI vì khi xem đĩa cho trẻ con, có thể tắt Amply và thưởng thức luôn bằng loa của TV rất tiện lợi.
Đầu Karaoke cũng phải hỗ trợ ổ cứng để còn mang ổ đến hãng hoặc trung tâm bh cập nhật bài hát. Mình cũng muốn đầu có thể xem được USB bên ngoài nữa. Tất nhiên cũng phải hỗ trợ cả màn hình cảm ứng sẽ nâng cấp sau này
Loanh quanh 1 hồi phân tích thì chỉ có
Ariang AR3600 HDMI hàng mới 100%
là phù hợp. Với những đầu như VietKTV, VinaKaraoke, vừa ko có ổ DVD, vừa xuất hình giao diện Component. Loại thẳng cổ
4/
Về Micro
Guiness MU-300i hàng Sóng Nhạc mới 100%
Mình yêu cầu Micro không dây vì trong gia đình, dây dợ vướng víu ko tiện cho trẻ con, cũng như các đồ đạc khác. Ngoài ra cứ mỗi lần hát xong phải gập dây lại cũng oải lắm. Ở thị trường VN, Micro ko dây mà mình ưng ý 100% thì lại quá đắt (Sure xịn), do đó mình lựa chọn 1 thương hiệu vừa tầm hơn. Guiness MU-300i là một sự lựa chọn hợp lý trong tầm giá này.

- Địa điểm mua:

Siêu thị là những nơi có hàng hóa đảm bảo chất lượng và nhiều chính sách ưu đãi, khuyến mại tốt. Mình chọn Pico Plaza là đơn vị có đầy đủ các mặt hàng này

- Thông tin hàng hóa:
Mình hoàn toàn tin tưởng vào Pico Plaza, thương hiệu lớn ko thể bán hàng lởm hoặc mất uy tín được. Quản lý ngành hàng điện tử đã cam kết với mình là hàng hóa mới 100%, chính hãng của nhà phân phối tại Việt Nam. Thậm chí có thể đi xin nhà phân phối bản Scan CO, CQ ứng với series của hàng nếu mình yêu cầu. Và mình hoàn toàn tin tưởng vụ này

- Giá cả: Tổng cả bộ (chưa bao gồm các khuyến mại trừ vào giá tầm 27tr), giá y chang trên Website của Pico. Có thể thanh toán 1 lần, hoặc sau khi giao hàng tùy thích.

- Giao hàng: Pico hỗ trợ giao hàng tại nhà trong bán kính 25km thì phải. Nên vô tư, chọn mua xong, về nhà dọn dẹp tủ và ngồi đợi. 30 phút sau có ba người đến giao hàng, lắp đặt và căn chỉnh luôn
Đã có trường hợp phản ánh nhân viên giao hàng tráo hàng nhái, nhưng với Pico thì mình yên tâm vì cả quản lý ngành hàng Karaoke cũng cam kết với mình là ko thể xảy ra chuyện đó với Pico Plaza, nếu khi nhận hàng, kiểm tra có vấn đề gì có thể gửi lại hàng ngay lúc đó, hoặc sau đó kiểm tra cũng có thể gửi lại hàng.
Thực tế khi kiểm tra tại nhà thì toàn bộ hàng đều mới 100%, chính hãng, do nhà nhập khẩu cung cấp có đầy đủ tem bảo hành, toàn bộ trùng series. Đặc biệt là loa Bose 301. Có tem của Nguyễn Vĩnh Hoàng, series của Loa dán ngoài thùng. Series của Loa dán ngoài trùng với series của Loa, với phiếu bảo hành của Nguyễn Vĩnh Hoàng trong hộp và và khi gọi cho Nguyễn Vĩnh Hoàng kiểm tra thì khớp.

- Kết luận:
Nên đề ra các yêu cầu và lựa chọn sản phẩm phù hợp nhất với các yêu cầu của mình
Nên mua ở các siêu thị lớn, đảm bảo chất lượng, nguồn gốc sản phẩm, cũng như có được sự khuyến mãi lớn về giá

Minh cung dang xai Ampli Jarguar PA-303XG cua Song nhac va Loa Bose 301 V, dung Guinness MU-300i sao bi hu qua troi, chinh toi chinh lui cung vay, Van echo no lai thi do bi hu hon nhung hat nang, con HI, MID thi minh de o 50%. Chinh kieu nao cung bi hu! Moi nguoi ai biet cach chinh, xin chi giup minh! Di ra quan Karaoke, du de mic gan loa van khong bi hu! khong biet ho co bi quyet gi! Xin cam on!

bac noi mass cho ampli la het hu thoi

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

bac noi mass cho ampli la het hu thoi

Muốn hết hú (rú rít) đòi hỏi nhiều công việc bác ạ:Hú là hiện tượng tiếng từ micro vào loa, từ loa âm thanh phát ra micro lại thu vào theo vòng tuần hoàn!
Giải pháp: - Loa treo lên cao
- Giảm HI phần ECHO xuống tầm 1h30
- Tăng nhạc nền bằng việc thêm loa (phòng ốc rộng thì phải mở to, mà mở to loa thì sẽ bị hú)
- Dùng micro như PG58,....

tiepchelsea

Well-Known Member
Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 HDMI

Muốn hết hú (rú rít) đòi hỏi nhiều công việc bác ạ:Hú là hiện tượng tiếng từ micro vào loa, từ loa âm thanh phát ra micro lại thu vào theo vòng tuần hoàn!
- Tăng nhạc nền bằng việc thêm loa (phòng ốc rộng thì phải mở to, mà mở to loa thì sẽ bị hú)

Nối đất cho Amply nữa cho chắc anh nhỉ :>

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 HDMI

Cũng nên nếu điều kiện cho phép!

---------- Post added 10-06-2014 at 20:23 ----------

Cũng nên nếu điều kiện cho phép!

Chính xác bác Hattieu, bổ sung cái nữa là ta có thể giảm Mid,Treble của phần Mic để ngăn hú rít cho Micro.
Thân!

riêng các dòng amply jarguar 203XG và 303 XG nếu bác là người mới bắt đầu chơi audio,thì bác trưa thể nhận biết được chất âm của loại XG này nó tồi đến thế nào,tất nhiên em phải nói dòng loa bose là loa ăn nhẹ công xuất,nên khi bác ghép với 303XG này nó cũng không đến nỗi quá tồi như em nói,nhưng nếu bác thử đôi đó vào một em jarguar xịn,hoặc em maxcue xịn của hàn xem,phải nói là bác kết nó đến cỡ nào,hay xịn hơn là california hàng bãi của mỹ thôi,không nói đến cali của việt nam mình nhé,cali việt nam có cho cũng không thèm lấy! còn nếu lúc nào bác rãnh rỗi qua em,em sẽ cho bác cảm nhận,sự khác biệt giữa hàng xăng pha nhớt,và hàng chính hãng nhé!

TPL

Member
riêng các dòng amply jarguar 203XG và 303 XG nếu bác là người mới bắt đầu chơi audio,thì bác trưa thể nhận biết được chất âm của loại XG này nó tồi đến thế nào,tất nhiên em phải nói dòng loa bose là loa ăn nhẹ công xuất,nên khi bác ghép với 303XG này nó cũng không đến nỗi quá tồi như em nói,nhưng nếu bác thử đôi đó vào một em jarguar xịn,hoặc em maxcue xịn của hàn xem,phải nói là bác kết nó đến cỡ nào,hay xịn hơn là california hàng bãi của mỹ thôi,không nói đến cali của việt nam mình nhé,cali việt nam có cho cũng không thèm lấy! còn nếu lúc nào bác rãnh rỗi qua em,em sẽ cho bác cảm nhận,sự khác biệt giữa hàng xăng pha nhớt,và hàng chính hãng nhé!
Không lẽ nhiều bác mua phải hàng lởm như zậy sao ?

Bên trên