Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Nhìn của bác Nghia em muốn sắm 1 bộ quá nhưng khổ nỗi thuộc bài hát BÁC NẰM TRONG LĂNG GIẤC NGỦ BÌNH YÊN:)

son_omegamart3

Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Phải công nhận là dàn này của bác quá khủng, dàn này mà chạy Blueray thì chắc là phê lắm đây. Em thích nhất là cái UN60D7000 :D

namhien

Member

Mỗi lần vào HD là em lại ngắm cái bộ của Bác, ước đc nghe thử 1 lần :)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Em góp ý anh Nghĩa đừng giận nha. Anh Nghĩa khoét một ô hình chử nhật dưới chân cầu thang. Rồi đóng cái cửa kiếng dạng kéo. Sau đó anh cho dàn ampli vào trong sẽ thoáng hơn.

Thanks Bác. Bác góp ý em phải cám ơn chứ sao giận được. Ý nghĩ này khá đọc đáo và quả thiệt là sáng kiến ha:-bd. Em chưa hề nghĩ qua làm như vậy.
Nhưng dưới chân cầu thang này không khoét được bác ạ vì nhà làm toàn bằng gổ. Chân cầu thang thiết kế theo dạng chống động đất (chịu đựng được độ run mạnh do động đất) cho nên chân cầu thang họ chống bằng những cây gổ cở bốn phân vuông, cách nhau khoàng hai gang tay. Pó tay,đành chấp nhận thương đau vậy. :(

Em đang buồn ngủ bác post cái dàn khủng long e muốn ngủ luôn đây HTM1D :-O target của bác Nghĩa đây mà ;)) Mà công nhận cái mô hình trên đơn giản mà đẹp

Dàn này của bác Wettou bên HTguide đó mà, đẹp thật.
Phòng HT riêng thiệt đã thiệt, nhưng em vẫn thích dàn HT đặt ở phòng khách tối tối gia đình cùng nhau thưởng thức thấy hạnh phúc hơn. :D

cà dàn của em chắc bằng cọng cáp của bác...ước gì

Thanks bác ghé thăm. Chúc bác vui.

leepham

Well-Known Member

Dàn này của bác Wettou bên HTguide đó mà, đẹp thật.
Phòng HT riêng thiệt đã thiệt, nhưng em vẫn thích dàn HT đặt ở phòng khách tối tối gia đình cùng nhau thưởng thức thấy hạnh phúc hơn.
Em lại thích tích hợp nó vào phòng ngủ , tối có thể xem film or nghe nhạc nhẹ để ngủ cũng tuyệt

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Nhac Stereo 2.0

Em gởi các ACE bài nhạc mà em và gấu thường tâm sự.:-<
Bài này chơi nhạc " cây nhà lá vườn, made in Vietnam" dĩa CD direct analog 2.0 Stereo. Cho em tí review. G'day

[video=youtube;zvANZCwQ0zE]http://www.youtube.com/watch?v=zvANZCwQ0zE[/video]

cinemax

Member

Cám ơn bác ghé thăm và khen tặng. Bữa giờ em vô topic của bác tào lao quá, có gì sơ sót mong bác đừng buồn ;)

Dạ có gì đâu bác? Em thấy bác vui tính, nhiệt tình, vừa có bộ dàn khủng lại vừa khiêm tốn nữa...Ước gì một lần được nghe bộ dàn khủng của bác? Nhìn chỉ dám mơ thôi bác à! 8->8-> Chúc bác vui khỏe và tiếp tục phát triển...:-bd

msht50nad

Tiếc cho cái phòng không hợp với bộ dàn. Có thắc mắc sao bác dùng đồ vip thế mà vẫn dùng hàng made in china. Phải chăng đây là cách tiết kiệm của bác?

vozhanoi

Tiếc cho cái phòng không hợp với bộ dàn. Có thắc mắc sao bác dùng đồ vip thế mà vẫn dùng hàng made in china. Phải chăng đây là cách tiết kiệm của bác?

Bố này hết cái để chém rồi hay sao mà nhảy vào đây phát biểu linh tinh, thôi lượn đi chỗ khác cho nước nó trong và đỡ rác topic của bác Nghĩa ^:)^

anhtuan3a

Member

Bố này hết cái để chém rồi hay sao mà nhảy vào đây phát biểu linh tinh, thôi lượn đi chỗ khác cho nước nó trong và đỡ rác topic của bác Nghĩa ^:)^

Bác này mới tham gia HDVN được vài ngày mà chém đâu ra đấy nhẩy. tham gia 3 bài viết thì có 2 bài chê hàng tàu và 1 bài chê amply. Cùng quan điểm với bác vozhanoi.

À, bác vozhanoi ơi, hỏi ké bác về đôi loa ENERGY VERITAS V2.2i với, em đang có ý định tậu em này về đánh với Rotel RC-970BX và RB-1070. Xin phép bác Nghĩa tý việc riêgn nhé

vozhanoi

Bác này mới tham gia HDVN được vài ngày mà chém đâu ra đấy nhẩy. tham gia 3 bài viết thì có 2 bài chê hàng tàu và 1 bài chê amply. Cùng quan điểm với bác vozhanoi.

À, bác vozhanoi ơi, hỏi ké bác về đôi loa ENERGY VERITAS V2.2i với, em đang có ý định tậu em này về đánh với Rotel RC-970BX và RB-1070. Xin phép bác Nghĩa tý việc riêgn nhé

ENERGY VERITAS V2.2i á , tóm tắt một câu là "rất đáng chơi" còn cụ thể thế nào mai rảnh em pm cho bác đỡ rác topic của bác Nghĩa, giờ em xin phép cả nhà đi ngủ sáng mai em phải báo cáo chuyên đề sớm nên giờ không cố được nữa ;;)

nhoveem1983_hl

bo dan dep qua kieu nay dam nat ca trung cu mat bac ah

hanmeHD

Member

tính sơ sơ dàn bác lên đến vài chục ngàn....em có 1 ước ao, e có 1 khát khao....:D

anhdungdh

nhìn phê nhỉ, thế tổng thiệt hại đầu tư đó nhiêu hả bác.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nhìn của bác Nghia em muốn sắm 1 bộ quá nhưng khổ nỗi thuộc bài hát BÁC NẰM TRONG LĂNG GIẤC NGỦ BÌNH YÊN:)

Thanks bác ghé thăm, Bác khiêm nhường quá, bác chưa show hàng nửa mà, bác up lên đi ae ủng hộ hết mình. Chúc bác vui...

Phải công nhận là dàn này của bác quá khủng, dàn này mà chạy Blueray thì chắc là phê lắm đây. Em thích nhất là cái UN60D7000 :D

Em UN60D7000 coi 2D cũng phê lắm bác, thích nhất là 3D của nó coi thấy được cảm giác lạ...Thanks bác ghé chơi. G'day bác

Mỗi lần vào HD là em lại ngắm cái bộ của Bác, ước đc nghe thử 1 lần :)

Bác có dịp du lịch qua đây ghé em chơi, ae mình giao lưu. Không say hông cho bác về ;;)

Em lại thích tích hợp nó vào phòng ngủ , tối có thể xem film or nghe nhạc nhẹ để ngủ cũng tuyệt

Em trước khi có gia đình cũng giống bác, có một bộ trong phòng ngũ. Giờ bận rộn đóng phim trong đó, hết coi luôn :((

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Hình mới

Em mới thay hai cái khung xám của hai con XPA-1s thành màu đen, có chụp thêm vài tấm hình góp vui cùng các ACE

Có thêm hình ở trang đầu nữa đó các ACE, thanks.

leepham

Well-Known Member

rất là đẹp bác Nghĩa à :D nhìn cái Pow cứng hẵn lên e rất thích cái pow đen sì chai lì thế này nhìn lực làm sao .
By the way , nó hàng hãng hay bác DIY vậy

H 9999

Active Member
Ðề: ***Nguyên một gốc nhà...Dàn HT-HD 3D tổng hợp cho gia đình

Được nhiều sự nhiệt tình giúp đỡ và đóng góp ý kiến của các anh chị em (ace) ở HD VietNam và HD Biên Hòa trong phần chủ đề "HD - HT trong căn nhà chung cư nho nhỏ của em. Thành viên của HD Biên Hòa" link:
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ho-nho-cua-em-thanh-vien-cua-hd-bien-hoa.html
Hôm nay em xin giới thiệu dàn coi phim 3D "nối tiếp" trong căn nhà nho nhỏ của chúng em. Mong các ace xem và đóng góp ý kiến.

System list:

TV: 60" Samsung UN60D7000 3D LED HDTV
Processor: Anthem D2v
Amplifiers: Emotiva XPA-1 x 2, XPA-2 and XPA-3
Source: Oppo BDP-93. Remote: Harmony One
Power Conditioning: Monster Signature HTPS 7000 & HTPS 7000MKII
Speakers: B&W 802D (Fronts), HTM2D (Center), N804 (Rears)
Subs: JL Audio Fathom JL112 and JL113
Cables: Emotiva, GlowPower, Monster, Monoprice, Pangea
.​

Oppo BDP-93 và Anthem D2v

Em xin gởi thêm một vài link về bộ chỉ huy cho dàn HT này, nhờ em nó mà bộ dàn của chúng em nghe nhạc hai kênh stereo, coi nhạc hay phim 5.1 hoặc DTS-MA đều hay.

D2v - Welcome to the New Official Anthem® Audio Video Website.

Stereo Design Anthem Statement D2v Processor in HD 2011 - YouTube
Cám ơn các ACE đã ghé thăm. :)

Xin mời các ACE vô xem vài đoạn video clips cho vui:

Xem nhạc AC3

[video=youtube;aasoPr4Qz9o]http://www.youtube.com/watch?v=aasoPr4Qz9o[/video]

[video=youtube;yneepCrKe8s]http://www.youtube.com/watch?v=yneepCrKe8s[/video]

Xem phim 2D DTS-MA

[video=youtube;AH4tJAxmPe0]http://www.youtube.com/watch?v=AH4tJAxmPe0[/video]

Direct Stereo 2.0

Bài nhạc vàng tâm sự của vợ chồng em. :-bd

[video=youtube;zvANZCwQ0zE]http://www.youtube.com/watch?v=zvANZCwQ0zE[/video]

To be continued....

nhỏ gọn nhưng bác bố trí rất hợp lý và đẹp mắt gọn gàng ! chúc mừng bác . mà ko phải mắt em kém ko mà em nhìn hình như căn phòng của bác mang màu sắc ko phải hình chữ S

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Hình mới

Em mới thay hai cái khung xám của hai con XPA-1s thành màu đen, có chụp thêm vài tấm hình góp vui cùng các ACE

Có thêm hình ở trang đầu nữa đó các ACE, thanks.

Đổi cái sofa màu trắng sữa qua màu đen nhìn sang trọng quá anh ơi , nó nổi bật so với tấm thảm , và tone sur tone với cái dàn :)

Thấy anh để cái sofa đơn phía bên kia nên hok còn chổ để cái ghế rocking chair nữa , nên souvenir cho e đi !

Thanks anh trước nhé :)

Bên trên