Dàn HD bé nhỏ của mình

luciano

Active Member
Ðề: Dàn HD bé nhỏ của mình

teac đen thì khoảng 5chai. teac vàng thì 6 chai.

2 con như nhau thui. anh em ưu màu vàng nên giá nó chênh nhau thế đấy bác ạ

locnp

Well-Known Member

teac đen thì khoảng 5chai. teac vàng thì 6 chai.

2 con như nhau thui. anh em ưu màu vàng nên giá nó chênh nhau thế đấy bác ạ

CDP bằng giá cặp cột của em rồi, em đang nghĩ xem có nên đầu tư CDP đắt tiền bằng loa hay không. Bác tư vấn khó quá, làm em đau đầu chết được :-??

luciano

Active Member

Em vẫn giữ lới khuyên trên, mời bác qua em. Nghe Teac xong, rùi chuyển sang nghe Sony, nhất là đời 3xx.. bác sẽ thấy rõ.

vì em nó cách nhau 2, 3 tr. có thể lần này mình k thấy đáng, nhưng mua về, nghe thời gian sẽ ngẫm nghĩ là đúng bác ạ.

Audio: quan trọng nhất là bộ nguồn, nếu k tín hiệu tốt thì seo khuếch đại ạ??

Chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt

tieuthieugia

Well-Known Member

Em vẫn giữ lới khuyên trên, mời bác qua em. Nghe Teac xong, rùi chuyển sang nghe Sony, nhất là đời 3xx.. bác sẽ thấy rõ.

vì em nó cách nhau 2, 3 tr. có thể lần này mình k thấy đáng, nhưng mua về, nghe thời gian sẽ ngẫm nghĩ là đúng bác ạ.

Audio: quan trọng nhất là bộ nguồn, nếu k tín hiệu tốt thì seo khuếch đại ạ??

Chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt

theo em thì món nào cũng quan trọng....
vì món nào cũng có 1 vị trì then chốt trong việc thoã mãn cái màng nhĩ
CDp xin muh amply, loa k ngon thì phí và ngược lại cho từng món

locnp

Well-Known Member

Đầu tư Teac 7 vốn lớn quá, em cho vào kế hoạch dài hạn, tạm thời dùng dvd pioneer để nghe nhạc tạm. Bộ dàn của em cũng còn nhiều khuyết điểm, chẳng hạn dây tín hiệu em dùng loại 40K/1m, dây loa loại 15K/1m, hơn nữa có bác bảo center của em không hay. Anh em nào xài qua JBL SC305 và các dòng center khác thì cho em sự so sánh, hoặc tốt hơn cho em lời khuyên để có sự lựa chọn sáng suốt.

luciano

Active Member

S305 là ngon trong tầm tiền đó bác, em có ông bạn đang xài con này. bữa nào off vài chai, hẹn đi nghe thử hen

dụ dỗ bác vào con đường nghiện ngập luôn

locnp

Well-Known Member

S305 là ngon trong tầm tiền đó bác, em có ông bạn đang xài con này. bữa nào off vài chai, hẹn đi nghe thử hen

dụ dỗ bác vào con đường nghiện ngập luôn

Bác đúng ác, nhìn bác chơi BW em cũng hơi ớn hàng rồi, bác mà rủ rê em nghe thử thì em chết chắc. Em đang thắc mắc tại sao JBL nghe cũng hay, giá cũng mềm mà các bác lại không chơi, lại lập hội BW làm gì cho khổ O:)

Có dịp thì mình cũng cố gắng đi off với anh em, không biết bác luci có chơi ảnh ọt gì không nhỉ?

locnp

Well-Known Member

theo em thì món nào cũng quan trọng....
vì món nào cũng có 1 vị trì then chốt trong việc thoã mãn cái màng nhĩ
CDp xin muh amply, loa k ngon thì phí và ngược lại cho từng món

Đầu tư cái gì cũng xịn thì chắc chắn đem lại chất lượng tốt rồi, tuy nhiên nếu mình biết cách đầu tư ít vốn nhất mà mang lại hiệu quả cao thì vẫn sướng hơn. Chẳng hạn khi mình nghe một bộ dàn trình diễn hay nhưng giá nó cao ngất ngưỡng thì cũng không có gì ngạc nhiên, đơn giản là vì giá nó cao. Nhưng khi mình nghe một bộ dàn khác kém hơn tí xíu mà giá lại rẻ tiền thì đó lại là niềm hạnh phúc. Em thuộc dạng tép tôm vui bề tép tôm, đầu tư món nào tốn kém quá thì em né né liền ^^

luciano

Active Member

em cũng lan man ảnh ọt tý tý cho nó ''hơi hướm nghệ sỹ'' bác ạ !! ^^ khổ nổi, nghệ đâu chả thấy toàn thấy hành tỏi k à!!

mình khuyên bác chân tình để dành thêm ít tháng nữa, đừng làm sony hay denon. Nghe yếu lắm bác ạ, k gột được cái "hà hơi ... uh uhu của ca sỹ" đâu.

Đầu tư con Teac 7 là đáng đồng tiền bát gạo đấy. Tưởng tượng bác mua Sony về nghe thời gian, chắc chắn tai sẽ lên đô, rùi mai mốt lại thèm teac, đau đầu đẩy sony đi nữa đó.

locnp

Well-Known Member

em cũng lan man ảnh ọt tý tý cho nó ''hơi hướm nghệ sỹ'' bác ạ !! ^^ khổ nổi, nghệ đâu chả thấy toàn thấy hành tỏi k à!!

mình khuyên bác chân tình để dành thêm ít tháng nữa, đừng làm sony hay denon. Nghe yếu lắm bác ạ, k gột được cái "hà hơi ... uh uhu của ca sỹ" đâu.

Đầu tư con Teac 7 là đáng đồng tiền bát gạo đấy. Tưởng tượng bác mua Sony về nghe thời gian, chắc chắn tai sẽ lên đô, rùi mai mốt lại thèm teac, đau đầu đẩy sony đi nữa đó.

Em đang để dành lúa thóc, khi nào có sự thay đổi em sẽ post hình lên đây. Dạo này em ít xem phim, thiên về nghe nhạc nhiều hơn, giờ em quyết định không đầu tư cho phim nữa và sẽ tập trung vào stereo là chính. Em đang nghiên cứu cái vụ chơi CD DIRECT và mid lồi đây ^^

locnp

Well-Known Member

Em mới bố trí lại dàn, sẵn chụp hình show lên đây luôn >:)

Hiện trạng cũ :-"

Một vài hình ảnh mới #:-S

Tổng thể

Nhìn nghiêng

Trình diễn hình ảnh

Front Left và Subwoofer

Front Right

Surround Left

Surround Right

Lưu trữ

phuong210876

Cách bố trí này Pro và tinh tế hơn..rất đẹp. chúc mừng chủ thớt

locnp

Well-Known Member

Chỗ này là nơi show bộ dàn, mình không muốn buôn bán trong thread này, thông tin các bạn thắc mắc mình đã PM riêng rồi. Nếu không phiền mình nhờ mod xóa giùm những bài liên quan đến việc mua bán trong thread này. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ, có gì cứ PM cho mình nhé.

Xin cảm ơn!

locnp

Well-Known Member

Nếu bác chưa đủ lúa và máu quá thì có thể chơi con Yamaha cdx 900 nghe cũng ổn với tầm giá 1 chai, mình cũng đã chơi qua rồi, còn nếu chưa máu thì nên chờ rồi làm luôn con Teac 7.

Máu thì lúc nào cũng có, vừa rồi mình cũng bị thuốc sau khi thưởng thức phim với receiver d8ex. Tình hình là bộ dàn mình có thay đổi, cặp control one tem đỏ đã ra đi, d6tx cũng nối gót theo sau.

Bên trên