Dàn HD của thanh niên gần gần nghiêm túc !

hi chào mọi người , em vốn dĩ rất mê HD từ lâu , từ lúc biết chuyên mục HD mẫu trên hdvietnam thì lúc nào e cũng xem hóng tìm hiểu này nọ :D ,nay e đã đã tích cóp dc ít tiền để sắm sửa thoả ước mơ bấy lâu ,ko biết bô này có dc xem là Home theather ko nữa vì ko có ampli và loa chuyên dụng vì phòng em có hạn ( chém nhẹ thui nha >< ) , ko dài dòng lê thê nữa ạ
GEAR:
- Laptop: Macbook retina 15inch : corei7,ram 8gb , 256ssd
- Ổ cứng : -western digital portable usb 3.0 1.5TB , Lacie p9220 1TB
-Dàn loa cho Laptop : Harman kardon soundstick III
cho Tivi : Altech lansing fx301
-Game : Wii
-Tivi : Samsung 3D 46inch f6400 đời 2013
-Headphone : Monster beat studio
và vài món lặt văt khác :D
P/s : Bộ dàn của e tâm đắt nhất là bộ laptop , vì tốn nhiều thời gian suy nghĩ ra cách design workspace apple thật độc :D ,
Còn về HD , Mọi thứ đều rất ok , mac retina chiến video bluray khoẻ :p , nhưng thường thì em play HD 1080p trực tiếp từ Tivi lun , ko ngờ xem HD từ phần cứng Tivi samsung mà xem rất chi là mươt , 2D hay 3D đều rất đã \:D/

IMG_1029 by onggiarock1, on Flickr

IMG_1028 by onggiarock1, on Flickr

IMG_1024 by onggiarock1, on FlickrIMG]http://i883.photobucket.com/albums/ac34/ONGGIAROCK/anhtudo/IMG_1025_zps16845f28.jpg[/IMG][/URL]

IMG_0994 by onggiarock1, on Flickr

IMG_1018 by onggiarock1, on Flickr

IMG_1021 by onggiarock1, on Flickr

Windows Phone_20130905_23_32_07_SmartShoot by onggiarock1, on Flickr

Windows Phone_20130905_010 by onggiarock1, on Flickr

Windows Phone_20130905_23_32_07_SmartShoot by onggiarock1, on Flickr

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member
Ðề: Dàn HD của thanh niên gần gần nghiêm túc !

nghiêm túc mà nói thì đc mỗi con macbook pờ rồ ! nhưng thiết bị đi kèm ko tương xứng hay nghiêm tục mà nói là chưa tương xứng với con pờ rồ kia ! ai lại đấu dây âm thanh bằng giắc tai nghe cho nó....haizzz ! ít nhất thì cắm HDMI hoặc là ko chơi cắm dây ! chơi airplay cho nó...mua ngay cái apple tv3 cho nó ! giờ ai chơi dây dợ lằng nhằng..... ko dây mà vẫn full HD 1080p và âm thanh stereo hay 5.1 thì tùy...... đã thích ăn táo thì phải đồng bộ mới thấy điểm mạnh và hay của nó...chứ 1 cái lapstop thì chưa thể hiện đc sức mạnh của pờ rồ
với lại xem phim 3 D mà ko có âm thanh 3 D thì sao thấy sướng được ! ít nhất phải chơi âm thanh 5.1 trở lên ! chứ mấy cái loa xảnh đỏ tím vàng kia chỉ chơi games thôi hoặc nghe tạm stereo ! quất 1 bộ âm thanh đa kênh mini đi...ví dụ như là BOSE LIFESTYLE V 35 chẳng hạn...loa bé tí xíu chắc có chỗ để.... chiều ngang loa cả thùng thì 5.5 cm chưa đầy 6 cm chiều ngang cả thùng nhưng quất mạnh đấy 200 w 1 đường ! cả bộ đảm bảo cái phòng kia ầm ầm luôn

! chúc mừng chú có đồ chơi ngon... !

nghiêm túc mà nói thì đc mỗi con macbook pờ rồ ! nhưng thiết bị đi kèm ko tương xứng hay nghiêm tục mà nói là chưa tương xứng với con pờ rồ kia ! ai lại đấu dây âm thanh bằng giắc tai nghe cho nó....haizzz ! ít nhất thì cắm HDMI hoặc là ko chơi cắm dây ! chơi airplay cho nó...mua ngay cái apple tv3 cho nó ! giờ ai chơi dây dợ lằng nhằng..... ko dây mà vẫn full HD 1080p và âm thanh stereo hay 5.1 thì tùy...... đã thích ăn táo thì phải đồng bộ mới thấy điểm mạnh và hay của nó...chứ 1 cái lapstop thì chưa thể hiện đc sức mạnh của pờ rồ
! chúc mừng chú có đồ chơi ngon... !
chưa rõ ý bác, ? xuất video bluray từ laptop thì mình sài dây HDMI 1.4 3D Jaslin , hình ảnh xem từ tivi nét căng , âm thanh xem phim cũng ok loa 2.1 mà thấy đầy đủ hiệu ứng :D , loa thì 1 cái harman kardon cho Macbook , 1 cái altech lansing cho tivi
Còn dây nhợ em dấu sẵn vào tivi rồi nhìn trực diện cũng ko thấy rồi lắm :D

H 9999

Active Member

chưa rõ ý bác, ? xuất video bluray từ laptop thì mình sài dây HDMI 1.4 3D Jaslin , hình ảnh xem từ tivi nét căng , âm thanh xem phim cũng ok loa 2.1 mà thấy đầy đủ hiệu ứng :D , loa thì 1 cái harman kardon cho Macbook , 1 cái altech lansing cho tivi
Còn dây nhợ em dấu sẵn vào tivi rồi nhìn trực diện cũng ko thấy rồi lắm :D

loa stereo 2.1 với 2.0 mà bác nói đầy đủ hiệu ứng thì quả thật nghiêm túc mà nói chú có đôi tai hơn hẳn tai trâu của anh rồi đấy... a chơi cái 9.2 đâm ra phí ! nhưng nếu ko chơi 3 d chơi 2 D thì apple tv 3 là giải pháp tốt ko cần dây dợ kết nối tivi với mac và điện thoại hay ipad ....ảnh nét căng đét ko gợn sóng.... am thanh có thể chơi stereo hay đa kênh chuẩn

sawyer8x

Member

Theo em thấy cái pic cuối của bác còn thiếu mấy cây nhang nữa là ổn đó.
:D

:)) sao các bác ném thanh niên nghiêm túc ghê thế
cơ mà cái câu loa 2.1 đủ hiệu ứng thì e mới nghe
Ah với khi bác play HD = tivi thì xài loa tivi luôn ah :|

6868

Member

chúc mừng! Bằng lòng với những gì mình cố găng là ok rồi! cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ! có ham mê học hỏi diễn đàn rồi sẽ nâng cấp dần!

armybaby

Active Member

Muốn xem lắm mà chả thấy cái hình nào cả !

fanbose

sao ko xem được hình vậy thanh niên

Transformer

Member

Iem chả thấy cái hình nào sất :3

loa stereo 2.1 với 2.0 mà bác nói đầy đủ hiệu ứng thì quả thật nghiêm túc mà nói chú có đôi tai hơn hẳn tai trâu của anh rồi đấy... a chơi cái 9.2 đâm ra phí ! nhưng nếu ko chơi 3 d chơi 2 D thì apple tv 3 là giải pháp tốt ko cần dây dợ kết nối tivi với mac và điện thoại hay ipad ....ảnh nét căng đét ko gợn sóng.... am thanh có thể chơi stereo hay đa kênh chuẩn
apple tv thì hơi phí , có smart TV play flim HD thì sài cũng dc rồi

:)) sao các bác ném thanh niên nghiêm túc ghê thế
cơ mà cái câu loa 2.1 đủ hiệu ứng thì e mới nghe
Ah với khi bác play HD = tivi thì xài loa tivi luôn ah :|

nhà minh` cấp 4 , phòng nhỏ ko có cách âm nên chưa nghĩ dám nghĩ đến dàn loa đa kênh ,còn play HD minh sài loa ngoài bạn , thấy cũng tạm ổn âm thanh tốt

minhjp

Well-Known Member

mất hình hết rồi bác ?

unchainmedoly

Active Member

Không thấy hình, nghe bác kể lể thì thấy có vẻ Laptop hơi lãng phí, ti vi tạm được (cố để lớn hơn 50'' thì OK), âm thanh lởm khởm nhưng không sao, nâng cấp dần, ai chơi món này cũng phải thế, Cố lên bác,

tusontay

Huyền Thoại

Iem chả thấy cái hình nào sất :3
sao ko xem được hình vậy thanh niên
Muốn xem lắm mà chả thấy cái hình nào cả !
Mấy thím chắc VNPT hả? VNPT nó ít hỗ trợ món ảnh từ host này lắm. :)
PS: Ít nhất là giờ tớ cũng không xem được.

Bác chủ mà gặp lão H 9999 thì tắt đài rồi, lão ấy là con nhà "xiêu" nghèo đấy. :D

H 9999

Active Member

gớm các bác chém :D chả là em cũng dùng macbook pro nên em mới góp ý với bác chủ để bác ấy phát huy thêm sức mạnh của pro thôi...chứ pro tâm đắc của bác ấy mà đống thiết bị ngoại vi của bác ấy ko xứng tầm với con pro... ví dụ đơn giản : màn hình pro retina cực nét....lại đi xuất ra cái ss tầm thấp tần quét thấp thì cũng giảm đi nhiều so với nguồn ! còn âm thanh thì ví dụ xem 3 D mà âm thanh lại chỉ stereo thì có bị hơi lãng phí ko ? chơi loa đa kênh ko cần đắt tiền...nhưng mà khi xem phim hiệu ứng nó khác hẳn với âm thanh stereo ! vả hơn nữa là nhất cái vụ dây dợ lằng nhằng ...di chuyển máy tính cũng vất vả...nhìn ko cũng đẹp mắt...chơi kết nối ko dây sẽ tiện lợi viêc di chuyển ko ảnh hưởng tới phim hay ca nhạc.... v.v............ cố lên bác chủ ! bác đã chơi đến đẳng cấp pro retina rồi thì ví như cái áo com lê bác may được giờ cái cúc sao phải xoắn phải ko bác..... vì sức mạnh của táo cắn dở hãy tận hưởng nó chứ !

gớm các bác chém :D chả là em cũng dùng macbook pro nên em mới góp ý với bác chủ để bác ấy phát huy thêm sức mạnh của pro thôi...chứ pro tâm đắc của bác ấy mà đống thiết bị ngoại vi của bác ấy ko xứng tầm với con pro... ví dụ đơn giản : màn hình pro retina cực nét....lại đi xuất ra cái ss tầm thấp tần quét thấp thì cũng giảm đi nhiều so với nguồn ! còn âm thanh thì ví dụ xem 3 D mà âm thanh lại chỉ stereo thì có bị hơi lãng phí ko ? chơi loa đa kênh ko cần đắt tiền...nhưng mà khi xem phim hiệu ứng nó khác hẳn với âm thanh stereo ! vả hơn nữa là nhất cái vụ dây dợ lằng nhằng ...di chuyển máy tính cũng vất vả...nhìn ko cũng đẹp mắt...chơi kết nối ko dây sẽ tiện lợi viêc di chuyển ko ảnh hưởng tới phim hay ca nhạc.... v.v............ cố lên bác chủ ! bác đã chơi đến đẳng cấp pro retina rồi thì ví như cái áo com lê bác may được giờ cái cúc sao phải xoắn phải ko bác..... vì sức mạnh của táo cắn dở hãy tận hưởng nó chứ !
ss f6400 quét cũng 200hz mà bác chê quét thấp em thua $-)

---------- Post added 23-08-2013 at 18:41 ----------

trang upanh.com up dc 1 thời gian khoảng 2-3 tháng xong cũng tịt ngỏm

Bên trên