Dàn HD cùi mía của e,các bác cho ý kiến nhé

thangvic

Member
Dàn cỏ,nhờ các bác ném gạch để e nâng cấp và hoàn thiện hơn

Chào toàn thể anh em diễn đàm HDvietnam. Lời đầu tiên e xin chúc toàn thể anh em HDvietnam sức khỏe và thành đạt để trinh phục con đường "HD" đầy trông gai cũng cũng rất vinh quang này

e tập chơi HD từ năm 2009,cũng tích góp được 1 chút kinh nghiệm từ các anh em trên diễn đàm và qua bao nhiêu lần nâng cấp cuối cùng e đã có 1 bộ dàn HD khá hoàn chỉnh và 1 phòng giải trí riêng.Do điều kiện kinh tế hạn hẹp nên Dàn của e có lẽ là dàn cùi mía nhất trên HDvietnam nhưng e sẽ cố gắng nâng cấp dần dần để được bằng anh bằng em
và sau đây là thông tin bộ dàn của e mời các bác cho ý kiến:các bác cứ khen,che chém nhiệt tình để e còn rút kinh nghiệm cho tiến bộ
Phòng nghe nhìn của e liền với phòng ngủ,diện tích khoảng 25 m2 thôi

Đầu tiên và cũng là Trái tim của bộ dàn: là con Yamaha DSP AZ2 e mới nâng cấp lên đc.tuy không phải là gấu nhưng cũng là đủ đối với phòng nghe nhìn của e,con này đời cổ rồi nhưng công suất khá,xem phim thì hay nhưng nghe nhạc thì có vẻ chất âm hơi đanh và khô quá

center: Grarrard e cũng chẳng biết hãng này là hãng nào,chỉ biết là made in USA thôi,chất âm nghe cũng khá tái hiện cảnh cháy nổ khá thật thích nhất là khi nghe thúy nga paris

CDP mazant cd 46 để nge nhạc vàng,con cd này là cd loại cỏ úa nên tiếng mỏng,đanh

font:jamo e870 đôi này theo tai trâu của e thì nghe nhạc cũng khá,tiếng rất chi tiết,bass ấm và sâu

đằng sau: e đang dùng dây macklue rẻ tiền nhưng cũng thích đú đánh bi-wired như ai

phần nhìn thì Tivi toshiba 32inh

và đây là 2 e sur cũng của Garrard
sur trái

sur phải

HDP :EAGET m880 e cũng đang định nâng cấp lên

còn sup e tận dụng lại của bộ loa vi tính logitech z2300 xem phim đập cũng tương đối uy lực nhưng nghe nhạc thì chán quá nên đang gom thóc gạo đổi con sup khác

Đây là tổng thể

e ngồi bệt nên loa để rất thấp,cũng đang tính cải thiện phòng nghe nhìn thêm bằng tiêu âm,tán âm bằng cách mày mò tự chế thôi chứ mua mấy thứ đấy đắt quá,bác nào biết làm tiêu âm,tán âm rẻ tiền thì chỉ e với
phần xem phim thì tạm ổn đối với e rồi còn ước mơ lớn nhất và mục tiêu phấn đấu của e là làm thêm bộ 2 kênh nữa để nghe nhạc

e mới làm thêm được cái đèn trang trí nữa,công nhận có chút ảnh sáng xem phim đỡ mỏi mắt hơn tối mù

thêm 1 pic nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Dàn HD cùi mía của e,các bác cho ý kiến nhé

Có hình hông bác ? Cho thêm chút chi tiết đi bác! Thanks

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Dàn thiết bị chuẩn quá bác. Em Yamaha DSP AZ2 này đánh nghe phê lắm.
Bác để em CD vậy tôi nghiệp em nó, nóng quá mau hư. Mua cái kệ đứng nhỏ bỏ mấy em nó lên đi bác. Bác có floating wall mà sao hông dấu dây vô trong đi bác!
Bác dởi cái kệ bên trái vô trong, và hai loa fronts bác nên nới rộng ra cách vách tường bên hông mỗi bên khoảng một gang tay thì âm thanh sẻ mở rộng, chất âm sẻ nghe hay hơn.
Vài hàng góp ý cho vui. Chúc mừng bác/

thangvic

Member

Dàn thiết bị chuẩn quá bác. Em Yamaha DSP AZ2 này đánh nghe phê lắm.
Bác để em CD vậy tôi nghiệp em nó, nóng quá mau hư. Mua cái kệ đứng nhỏ bỏ mấy em nó lên đi bác. Bác có floating wall mà sao hông dấu dây vô trong đi bác!
Bác dởi cái kệ bên trái vô trong, và hai loa fronts bác nên nới rộng ra cách vách tường bên hông mỗi bên khoảng một gang tay thì âm thanh sẻ mở rộng, chất âm sẻ nghe hay hơn.
Vài hàng góp ý cho vui. Chúc mừng bác/

ui,e tưởng là dàn e cỏ úa chứ chưa thể chuẩn đc,nhìn dàn của bác mà e thèm rỏ cả nước dãi ra đây này.cám ơn bác đã góp ý,e sẽ làm theo lời bác kê lại đôi loa font,e làm floating wall theo dạng gim trực tiếp gỗ vào tường chứ không dùng khung nên khó giấu dây vào trong đc,e đang nghiên cứu làm sao giấu dây đi đc đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

fostina

Well-Known Member

Dàn quá chuẩn rồi, bác cần nâng cấp phần hình và phần Bass, 2 phần này cũng rất quan trong đối với HT đó, chúc bác vui vẻ bên dàn máy mình nhe

thangvic

Member
Ðề: Re: Dàn HD cùi mía của e,các bác cho ý kiến nhé

Garrard loa lạ quá. Nhìn Jamo870 hoành tráng thật.
cám ơn bác đã ghe thăm và cho ý kiến,vâng,hãng loa garrard cũng lạ thật,e chưa thấy ai có bộ cen và rea giống e cả,hỏi a google cũng chẳng có thông tin gì,nhưng đc cái khá chất bác à,công suất cũng khá
cen thì 100w,rea thì 80w
đôi jamo là e thừa hưởng đc từ ông già e,mua cách đây hơn chục năm rồi,bây giờ kiếm đc đôi này cũng khó

thangvic

Member

Dàn quá chuẩn rồi, bác cần nâng cấp phần hình và phần Bass, 2 phần này cũng rất quan trong đối với HT đó, chúc bác vui vẻ bên dàn máy mình nhe

cảm ơn bác đã ghé thăm.e cũng đang gom thóc lúa để nâng cấp 2 khoản đấy đây,phần nhìn có lẽ e lên máy chiếu luôn,còn phàn bass thì e đang khó sử,vì kinh phí cho sup e chỉ có khoảng 4 triệu thôi

ktypro

Active Member

cố thêm $ làm em Klipsch SW-350 đập cho phê.

minhduc2105

Bác đổi sub khác thì để lại em con sub của bộ Z2300 nhé: LH 0904830066

thangvic

Member

cố thêm $ làm em Klipsch SW-350 đập cho phê.

Klipsch SW-350 khoảng bao nhiêu $ bác nhỉ

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 04:40:43 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 04:40:02 PM ----------

Bác đổi sub khác thì để lại em con sub của bộ Z2300 nhé: LH 0904830066

vâng,e còn cả 2 con loa của bộ này nữa bác à,lúc nào e đổi e sẽ ới bác

thangvic

Member

Nhà bác rộng thật.

nhà e cũng bình thường,chỉ khoảng 200 m2 thôi,đây là 1 phòng của tầng 2 thôi,còn 2 phòng như thế nữa nên diện tích bị nhỏ lại
e chưa có điều kiện để làm riêng hẳn 1 phòng để giải trí

-HD-

Member

nhà e cũng bình thường,chỉ khoảng 200 m2 thôi,đây là 1 phòng của tầng 2 thôi,còn 2 phòng như thế nữa nên diện tích bị nhỏ lại
e chưa có điều kiện để làm riêng hẳn 1 phòng để giải trí

Mấy món kia em không dám ý kiến vì em cũng mới tập chơi HD thui! Còn em kết cái bàn uống nước nhà bác! 8->

B30TT9

Member

Mấy món kia em không dám ý kiến vì em cũng mới tập chơi HD thui! Còn em kết cái bàn uống nước nhà bác! 8->

Chúc mừng bác chủ. Em cũng khoái cái bàn của bác chủ.

thangvic

Member

cái bàn ấy e đặt đóng 1 đôi nên rẻ lắm,có 550k thôi bác à,chắc là không có cái thứ 2 đâu ạ

thanhhdmi

Khi nào bác nâng cấp thì hú em , thanh lý cho em cái Sub nhé!! Thank. Em ở Sì Gòn

Bên trên