Dàn HD sau một năm cày cuốc của em.

Em vốn dĩ là người đam mê công nghệ và phim ảnh. Sau nhiều lần tốn kém với chi phí để bỏ ra mua vé xem phim ở rạp nên cuối cùng cũng quyết định sẽ đầu tư một dàn HD để xem phim ở nhà cho nó thỏa cái sở thích cá nhân nho nhỏ của mình. Nói là vậy nhưng mà cũng phải mất trọn một năm cầy cuốc em mới gom đủ thóc gạo để đầu tư và xây dựng một phòng chiếu phim tạm ổn với tiêu chí mà em đề ra ban đầu. Lan man như vậy là đủ rồi em sẽ đi luôn vào mục đích chính thôi:
Bộ dàn HD của em như sau:
- Máy chiếu: optoma 3DW1 + 6 kính ZD201
- HDplayer: tyco i9 - 2tera byte
- Receiver: yamaha RX-V467
- Loa: Jamo S606
- Sub : yamaha 515
Còn đây là một vài hình ảnh mà em chụp bằng cái máy ảnh cùi của em:

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Dàn HD sau một năm cày cuốc của em.

Chúc mừng bác có bộ dàn ngon. Thanks bác chia sẻ

Chetdibeyeu

Chúc mừng bác. Em cũng sẽ cày cuốc để có bộ dàn xem phim cho thỏa lòng mong ước như bác.

H 9999

Active Member

chúc mừng bác chủ sau 1 năm cày cuốc mà đã ngon thế rồi...chắc sau này bác chơi máy cuốc máy cày còn ác hơn !

Hai Scm

Active Member
Dàn bác đẹp và gọn gàng, phòng rộng rãi quá.....chúc mừng bác.... bác cho thêm ít hình chiếu phim đi bác.....

Nhân tiện cho em hỏi phòng bác rộng bao nhiêu m2 ?

hungswat64

Member

Thêm một dàn đẹp. Chúc mừng bác.

minhjp

Well-Known Member

Dàn đẹp. Phòng đẹp. Chụp hình đẹp. Chúc mừng bác chủ
Màn máy chiếu hok chơi 16:9 hả bác ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Delly

Đôi rear bác để vào góc phòng và hướng vào tai người nghe, kê cái ghế dài cao lên chut nữa thì khi xem phim,nghe tiếng động sẽ hay hơn đó bác. chúc mừng bác chủ có bộ hd ưng ý :D

Chúc mừng bác, có thêm ít hình khi trình chiếu nữa cho anh em thưởng thức đi bác:)

Phòng của em rộng hơn 20m2, một chiều 4m một chiều 5,2m. Trước là phòng riêng của em nhưng vì để trở thành phòng chiếu phim nên em đã phải dọn hết đồ đạc qua phòng khác chỉ để một cái đêm trong phòng buổi tối về ngủ thôi. Em đang đi làm, tối về em chụp mấy tấm review lúc chiếu phim cho các bác xem.

HDVT211

Active Member

Chúc mừng bác, bác mua bộ này lâu chưa, e đang mơ ước bộ này đấy. Tiện thể bác cho em hỏi bộ này của bác gồm: loa, Receiver và sub giá bao nhiêu đấy. Hồm vừa rồi em vào Pico hỏi bộ này gồm loa Jamo 606 + sub Jamo 260 + Receiver Denon 1713 là 23 củ, không biết giá đó có hợp lý không?

lu05

Member

Hàng đẹp.Năm sau bác có nâng cấp cái gì thì nhớ để giá rẻ cho anh em HDVN nhé

supham

Member

2 loa sau bác nên sắp xếp lại, cho nó hướng vô tai, ghế nên kê lên phía trên 1 tý

Minhsur

Banned
Phòng đẹp, rộng rãi; dàn đẹp kệ đẹp; biết chơi. Ngưỡng mộ và chúc mừng bác.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Dàn HD sau một năm cày cuốc của em.

Chúc mừng bác, bác mua bộ này lâu chưa, e đang mơ ước bộ này đấy. Tiện thể bác cho em hỏi bộ này của bác gồm: loa, Receiver và sub giá bao nhiêu đấy. Hồm vừa rồi em vào Pico hỏi bộ này gồm loa Jamo 606 + sub Jamo 260 + Receiver Denon 1713 là 23 củ, không biết giá đó có hợp lý không?

Đồ HT bác đừng có mua ở pico kẻo ăn quả đắng.
Bác cứ đến Trương Lê 71 HBT, chi nhánh này mới mở. Hàng họ có vẻ ngon, mặc cả được giá tốt. Hoặc cứ lượn lờ ở Hai Bà Trưng đầy thứ để xem. Mua bán thoải mái.

Dàn ghế salon đẹp, cả nhà cùng xem đc.
Mà surround bố trí chưa hợp lý nhỉ.

Bên trên