Dàn HT cỏ úa của em, các bác ném đá manh vào để em rút kinh nghiệm.

xitrum8x

Active Member

Tivi Sony 32v 550a full HD 50 Hz

HDP N1 + HDD WD 500gb Usb + HDD 1500gb WD để lưu phim và nhac lossless

Soundcard creative X-Fi 5.1 usb ket nối lap Toshiba + denon 390xp (nghe nhac bằng chương trình Foobar 2000, xem phim bằng MPC ra 5.1 dts vô tư, một vài bác trên 4R hình như vẫn chưa chỉnh được )

Đầu KOK Cali 6 số + loa soundmax AK500 (loại dành để KOK, em nghe nhân viên bán hàng nói vậy, về thử chơi cũng tạm được ), bộ này em mua cách đây 5 rồi, lúc mới đưa bà xã em về dinh.Kỷ niệm ngày cưới thấy tiếc nên để lại, dự định sẽ cho em nó vào kho trong năm nay.

Đèn xoay cảm ứng chớp theo nhạc thấy hay hay nên em chơi 1 cái, bà xã nói giống đoàn cải lương quá.

Laptop Toshiba A305-S6905 Intel® Core™2 Duo Processor T6400 Windows Vista® Home Premium (SP1, 32-bit) 3GB PC6400 DDR2 800MHz SDRAM 320GB HDD (5400rpm) 1280x800 Supports 720p content
Audio
Microphone jack (mono), Headphone jack (stereo), harman/kardon® stereo speakers, Built-in microphone

Trước mắt là như vậy, ráng cày để theo đuổi "con đường đau khổ" này, nhờ các bác chỉ giáo thêm.

Thanks bac Chip đã chỉ dẩn tận tình cho AE cách post hình trong bài viết " Kỹ thuật post bài ".

Chỉnh sửa lần cuối:

tronganhmn

Ðề: Dàn HT cỏ úa của em, các bác ném đá manh vào để em rút kinh nghiệm.

Mình thix cách bố trí loa + điều hòa của bạn, loa giấu dây, khi bật điều hòa sẽ làm mát dàn máy, rất có lợi.

Mà theo mình nghĩ lúc coi phim, tắt mấy cái đèn xanh xanh đỏ đỏ ấy đi, nhìn lóa mắt quá

xitrum8x

Active Member

Đèn xoay đó em để ngồi nghe nhac và hát kok thôi ( cho giống quán đó mà ) chứ xem phim là đèn đóm tối thui.

minizip

Member

Tivi của bro chắc là 32w550a ( thấy na ná :-ss)
Mà bro ko đưa list thiết bị lên đây nhỉ. Thế này thì khó nói lắm ạ :(

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác cho tí thông tin về fần cứng đi bác, xem film thì thấy bộ Denon 390 rồi, thấy ly cafê nữa, còn cặp to to là loa gì đấy bác?

xitrum8x

Active Member

Bác cho tí thông tin về fần cứng đi bác, xem film thì thấy bộ Denon 390 rồi, thấy ly cafê nữa, còn cặp to to là loa gì đấy bác?

Em mới edit lại đấy bác.

dinhjames

Member

Em thích đèn quay của bác.
Cho em hỏi cái Creative Sound Card của bác khi nghe nhạc và coi phim có thấy khác biệt gì với gắn trực tiếp vô laptop không?

xitrum8x

Active Member

Em thích đèn quay của bác.
Cho em hỏi cái Creative Sound Card của bác khi nghe nhạc và coi phim có thấy khác biệt gì với gắn trực tiếp vô laptop không?[/Q

Đèn xoay cảm ứng nhạc mình mua ở chợ Kim Biên Q5 có 700k thôi, nếu bác mua ở cửa hàng âm thanh ánh sáng thì đắt hơn đó. Laptop của mình ko có ngõ ra SPDIF nên mình phải sử dụng soundcard usb + avr giải mã DTS khi xem phim.Thân !

vietrung

Active Member

center bác treo cao quá nhỉ, có vượt khỏi tầm nghe ko!!!

xitrum8x

Active Member

LCD của e sử dụng chân đế chứ ko treo nên khi bố trí center hơi khó, giải pháp tam thời là em để vol center max 15 luôn.

Dàn máy của Bác nhìn gọn mà cũng chất quá !

vietrung

Active Member

LCD của e sử dụng chân đế chứ ko treo nên khi bố trí center hơi khó, giải pháp tam thời là em để vol center max 15 luôn.

LCD của mình cũng để chân đế, nên khi để center trước mặt sẽ che LCD, giải pháp là lót mấy cục mút kê LCD lên cao tí, cao hơn center là ok!!!

xitrum8x

Active Member

Uh, em cũng đã nghĩ đến việc này,tính ra Bà Hạt nhờ mấy bác thợ mộc đóng cho 1 cái chữ nhật 3 cạnh lớn hơn center 1 chút, nhét center vào ở trên thì để LCD.
Thanks a góp ý.

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

Uh, em cũng đã nghĩ đến việc này,tính ra Bà Hạt nhờ mấy bác thợ mộc đóng cho 1 cái chữ nhật 3 cạnh lớn hơn center 1 chút, nhét center vào trên ở trên thì để LCD.
Thanks a góp ý.

đóng khung chữ nhật to to tí, để sau này nâng cấp center to hơn còn để lọt dc :)

xitrum8x

Active Member

vài bữa nữa đi nâng cấp main ,anh Trung có cao kiến gì giúp em ko ??? E định chơi cặp B&W 685 luôn, sau này nâng cấp cũng dễ, trước mắt phải ra lehung test thử AVR 390 kéo em nó ra sao nữa rồi mới quyết định ???
Phương án 2 là em chơi tạm Bookshelf vừa vừa sau này làm bộ dàn rời mới luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

xitrum8x

Active Member

390 kéo 685 hả anh? có luôn :D có dịp thử luôn :)

Hôm off anh lehoang40 nói có cặp B&W601s3 hay 603s1 chơi được nên mình tính đi tính lại thôi thì 685 luôn cho rồi ( nếu chơi được sau này nâng cấp khỏi thanh lý đồ cũ ).Sáng nay định ghé Hưng mà ko ghé được,hôm nào tới nghe thử vài em bs rồi quyết định luôn. Đi off xong " BỖNG DƯNG MUỐN..... ĐÚ "

Hưng PM cho mình giá vài em bookshelf để mình tham khảo trước nhé.Thân !!!!!

bluesky85

Member

Hì hì, công nhận cái đèn xoay màu mè thiệt... Dù sao cũng vui mắt bác nhỉ!!!

xitrum8x

Active Member

Hì hì, công nhận cái đèn xoay màu mè thiệt... Dù sao cũng vui mắt bác nhỉ!!!

Cũng hay lắm đó bác, nhạc vàng du dương cùng với ánh đèn màu lấp lánh trong những ngày trời chợt mưa, chợt nắng thì còn gì bằng.
( có sến quá ko ta ??? )

Nghia_PMT

Well-Known Member

quá sến là đằng khác =)), để đèn vàng mờ mờ là hay nhất.

Bên trên