Dàn HT của vodanh81

vodanh81

Member
Ðề: Dàn HT của vodanh81

Đẹp và gọn gàng ( kể cả bé gái ngồi trên salon ấy). Hình như có nét gì đó như là em copy của bác chủ vậy.
Học tập bác thêm chút nữa.
Thanks bác, bác copy gì của em nhỉ :D
bác vodanh cho e hỏi chút bác mua cặp sur klipsch s2 ơ đâu vậy bác?thks bác
Sur em mua của Anh Duy - Lò Đúc.

vodanh81

Member

Báo cáo với các bác là em đã rinh được chú Velodyne DEQ-10R về, đang phê với em nó. Em đang tìm vị trí thích hợp đặt Sub rồi up hình sau :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác Hiếu có thể đặt Sub tại vị trí củ của 515 nhưng xoay mặt loa hướng ra chiều dọc cho đỡ dội nhé bác

khoaifeat

Active Member

Chúc mừng H nhé, chuyên nghiệp phết nhỉ! dự án máy chiếu sao rồi ?

leepham

Well-Known Member

Khoảng cách xem ngắn quá nếu làm quả mấy chiếu xem hơi ngộp :D
Em thấy làm con TV 55inch chắc là đẹp rồi
Nếu chơi máy chiếu thì phải DIY lại cái màn chiếu cho nhỏ lại chứ cả trăm inch xem thì tổn thọ mắt :)
Làm quả TV 55->60'' là hợp lý nhất :-J

vodanh81

Member

Bác Hiếu có thể đặt Sub tại vị trí củ của 515 nhưng xoay mặt loa hướng ra chiều dọc cho đỡ dội nhé bác
Cám ơn bác Nghĩa, để em thử xem, hiện tại em đang để sang cạnh Front Left thấy đỡ hẳn.
Chúc mừng H nhé, chuyên nghiệp phết nhỉ! dự án máy chiếu sao rồi ?
Máy chiếu em đang để dành đạn đã, khả năng cuối năm mới thực hiện được anh à. Phòng anh sửa xong chưa ạ?
Khoảng cách xem ngắn quá nếu làm quả mấy chiếu xem hơi ngộp :D
Em thấy làm con TV 55inch chắc là đẹp rồi
Nếu chơi máy chiếu thì phải DIY lại cái màn chiếu cho nhỏ lại chứ cả trăm inch xem thì tổn thọ mắt :)
Làm quả TV 55->60'' là hợp lý nhất :-J
Chính xác khoảng cách xem của em là 2,8m bác à, tính ra cũng được màn chiếu 80'' đấy :D Em đã định làm con Led 50'' nhưng sợ bé con hay xem hoạt hình gần quá nên thôi. Vẫn cứ lăn tăn giữa 50-55'' và máy chiếu 80''. Em sẽ mượn máy chiếu về xem thử nếu ổn thì mới quyết định nâng cấp phần nhìn :D

Buratino2002

1. Bác làm đôi fờ răn là F12 thì đã đủ biết chất rồi ợ :D nhưng quả thực là dùng F12 cho căn phòng này thì hơi bé.

2. Sub trong phòng của bác thì để đâu mà chả được quan trọng là vị trí phù hợp với nội thất thôi ah!

3. Em cũng chưa thấy bộ nghe nhạc của bác bao gồm những cái gì để phù hợp với đôi Revel???

new_baby

Member

Anh T ở MN đây nè, nghe nói H đã mua Velodyn rồi à ? anh Tr có qua xem chưa ? show lên xem và cho cảm nhận so với 515 với, có gì anh ...... he he. Thanks.

vodanh81

Member

1. Bác làm đôi fờ răn là F12 thì đã đủ biết chất rồi ợ :D nhưng quả thực là dùng F12 cho căn phòng này thì hơi bé.

2. Sub trong phòng của bác thì để đâu mà chả được quan trọng là vị trí phù hợp với nội thất thôi ah!

3. Em cũng chưa thấy bộ nghe nhạc của bác bao gồm những cái gì để phù hợp với đôi Revel???
Bác ơi em bán F12 lâu rồi à. Em chưa đụng tới hai kênh.
Anh T ở MN đây nè, nghe nói H đã mua Velodyn rồi à ? anh Tr có qua xem chưa ? show lên xem và cho cảm nhận so với 515 với, có gì anh ...... he he. Thanks.
Em mua rồi anh à. 515 so làm sao đc với Velodyne. Hihi.

khoaifeat

Active Member

Hình như F12 H lấy bên Ng.V.Cừ à ?

hnào qua mượn sub về thử cái xem có phê khg nào ;) chất gây nghiện thì toi

khoaifeat

Active Member

Okvậy bác Vợ đánh 8 lần/1 tuần chủ động mang cho anh mượn à, welcome nhé, vậy tiện quá :-bd

phuongmit

bác cho em hỏi ván gỗ treo tivi bác làm bằng vật liệu j thế ạ. tv bác treo lên giá bắt vào tường rồi khoét lưng khung gỗ hay bác treo trực tiếp lên ván gỗ luôn ạ

cccp1784

Member

Bạn Vodanh cho mình hỏi, cái kệ tivi đó bạn mua ở bao nhiêu Đê La Thành? Giá bao nhiêu tiền thế? Kệ bằng gỗ gì hả bạn? Mình rất thích cách trang trí phòng của bạn.
Cám ơn nhiều!

leepham

Well-Known Member

Quanh đi ngoảnh lại đúng là dàn bác vodanh nhỏ nhắn xinh xắn nhất :D

vodanh81

Member

Bạn Vodanh cho mình hỏi, cái kệ tivi đó bạn mua ở bao nhiêu Đê La Thành? Giá bao nhiêu tiền thế? Kệ bằng gỗ gì hả bạn? Mình rất thích cách trang trí phòng của bạn.
Cám ơn nhiều!
Cám ơn bác, em không nhớ chính xác là mua ở hàng nào nữa :| Kệ bằng gỗ xoan đào, giá em mua hình như hơn 3tr.hic. em cũng không nhớ nữa.
Quanh đi ngoảnh lại đúng là dàn bác vodanh nhỏ nhắn xinh xắn nhất :D
Bây giờ không được xinh xắn nữa bác à, sau khi em update máy chiếu Mitshubitshi HC4000+màn chiếu Sunbeam 100'+nâng dàn lên 7.1 thì phòng em giờ toàn loa với màn hình :D Đành hi sinh phòng đẹp cho đam mê vậy.

ecodrive

Bác này ở gần nhà mình ... Hôm nào sang giao lưu 1 chút nhé. Tôi ở khu TTXVN, cạnh trường Đảng ...

leepham

Well-Known Member

Phòng bác đánh 7.1 chắc chơi FH rồi , hiệu ứng thế nào hả bác ? Khoảng cách chỗ ngồi bác xem màn chiếu bao nhiêu inch :D

vodanh81

Member

Hiện tại em đang chơi S.Back bác à, hiệu ứng SB công nhận ít thật (tìm mãi mới được ít phim 7.1). Em đang tính chuyển FH thôi, không biết chuyển con SB lên làm FH có chơi đc không, không lại phải mua đôi khác.

Bên trên