Dàn HT em mới úp sọt

Hai Scm

Active Member
Bác chủ cho em hỏi TV LG 42LM5800 phần phim 3D hình có sâu và đẹp không bác ? Chạy hình mượt chứ bác ? Em cũng đang quan tâm em này....

xin_conbaoso

Thât là công phu, rất khéo tay, chúc mừng bác. Nếu dấu luôn mấy sợi dây loa bên trong FW thì tuyệt. Thanks bác chia sẻ. Chúc bác cùng gia đình cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc.

Mr S4y

Ðề: Re: Dàn HT em mới úp sọt

chúc mừng bác.
p/s: tấm fw khi thiết kế bác ghi rõ ràng là "trên" vậy mà khi gắn bác lại gắn ngược...đề nghị bác tháo ra gắn lại cho đúng thiết kế ban đầu nha.:-@:-t

em xoay lại rồi em mới dán đề can :-@

Chúc mừng Bác bước chân vào con đường HD nhé........
Phòng đẹp có rồi, ráng "cày bừa" để nâng cấp thôi. :))

Em hài lòng với phần nghe rồi, giờ gom lúa đầu tư phần nhìn nữa thôi, hoặc là máy chiếu hoặc là TV to hơn nữa :)

Bác chủ cho em hỏi TV LG 42LM5800 phần phim 3D hình có sâu và đẹp không bác ? Chạy hình mượt chứ bác ? Em cũng đang quan tâm em này....

Theo mình đánh giá là ổn trong tầm tiền, nếu bạn ko có nhu cầu internet (mình ko có) thì ổn đó bạn.

Sau 3 ngày thưởng thức thì cẩm nhận dàn âm thanh thế nào anh? Vừa ý chứ?
Anh có rờ víu rồi mà, xem phim rất ổn, loa nào ra loa đó, nhạc thì tai trâu nên chấp nhận được em. Có điều kiện làm con đôi nghe nhạc kênh B :)

Thât là công phu, rất khéo tay, chúc mừng bác. Nếu dấu luôn mấy sợi dây loa bên trong FW thì tuyệt. Thanks bác chia sẻ. Chúc bác cùng gia đình cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc.
Cảm ơn bác, em dấu em nó rồi :)

Black Dragon

Well-Known Member
TOSHIBA 46WL700T là 46' LED 2D full HD phải không bác ? cái link Nguyễn Kim lại bảo 52 inch ??:-O

Thông số nó điền sai đó bác, có 46" thôi mà nó là LED 3D chứ đâu phải 2D bác? :

Thông tin sản phẩm
Màn hình: LED-3D 52inch
Meta Brain Premium
Bộ vi xử lý hình ảnh 14 bit
Màn hình Full HD (1920x1080)
Tương phản động: 7,000,000 : 1
Công nghệ 3D Resolution+
Chức năng quét hình Clearscan 200 Pro
Tự hiệu chỉnh màu 3D
Hiệu chỉnh đèn hậu thông minh
Chức năng Auto View
Hệ thống âm thanh Audyssey EQ
Kết nối DLNA
Công nghệ instaport (chuyển nguồn nhanh)
Kết nối HDMI với Regza link (4 cổng)
Chức năng Media Playback (HD Video/JPEG/MP3/Divx)

Theo cảm nhận của e thì em Toshiba chỉ thua Sony về màu sắc (thật, độ sâu) chứ so ra vẫn hơn các hãng khác nhưng khổ nỗi là kiểu dáng ko đẹp bằng mấy em Sony hay SS ... :))

Ðề: Dàn HT em mới úp sọt

bác khéo tay quá, cho e hỏi làm cái trần thạch cao kia tổng thiệt hải bn thế?

mrtran1201

Active Member

Dạo này nhiều bác chọn Onkyo 4505 nhỉ. Em đang định tập chơi, cũng tính ghép 1 bộ nhưng chưa dám quyết. Nhu cầu có lẽ là khá ít vì tối có khi cuối tuần cũng bận này nọ chả dùng được. Nhu cầu em chỉ thik nhạc trữ tình nên đầu tư nhiều cũng lăn tăn quá.
Bộ này loa là đi kèm phải ko bác? Sau này nâng cấp loa có dễ không ạ?

do_long_khach

Well-Known Member

Nghe nhạc trữ tình thì mua Onkyo 4505 làm gì, nó là đồ xem phim mà bác

dhttan

Active Member

Bác chủ trải thảm trước rồi mới cưa cắt gắn FW.
Làm xong dọn dẹp tê cò luôn áh!

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Dàn HT em mới úp sọt

Dạo này nhiều bác chọn Onkyo 4505 nhỉ. Em đang định tập chơi, cũng tính ghép 1 bộ nhưng chưa dám quyết. Nhu cầu có lẽ là khá ít vì tối có khi cuối tuần cũng bận này nọ chả dùng được. Nhu cầu em chỉ thik nhạc trữ tình nên đầu tư nhiều cũng lăn tăn quá.

Nghe nhạc trữ tình thì bác nên đầu tư AVR hoặc ampli với cặp loa rồi.... bộ dàn nghe nhạc không hay bác ơi.

lehuytrinh

Well-Known Member

Bác biết làm mộc à cưa cắt như ai . Nói chung vói phòng như thế la ổn

Mr S4y

bác khéo tay quá, cho e hỏi làm cái trần thạch cao kia tổng thiệt hải bn thế?
tùy bác làm hay thuê thợ, em nghe nói thợ thì giá 145K/1m vuông chưa sơn, tít.

Loa đi kèm đó bác, nếu yêu cầu không cao, xem cả phim lẫn nhạc thì em này là ổn. Nếu bác thiên về nhạc thì có nhiều giải pháp khác.

Bác chủ trải thảm trước rồi mới cưa cắt gắn FW.
Làm xong dọn dẹp tê cò luôn áh!
Em cắt ở ngoài, chỉ lúc khoan tường thì lấy báo hứng thôi :)

Bác biết làm mộc à cưa cắt như ai . Nói chung vói phòng như thế la ổn
cảm ơn bác đã có lời khen :D

Mr S4y

Giấu dây

Tiêu âm góc

Chỉnh sửa lần cuối:

Cũng từng như bác, khi khách tới nhà nhìn và khen ngợi thấy phê phê... Đúng chẳng gì bằng tay mình làm ra bac nhỉ? Theo em thì bác treo đôi ARI lên cao nghe cho sướng tai, để dưới F1 nghịch vào lại hỏng và treo cao thì phòng rộng hơn và hát hò chắc nghe hay hơn, ý kiến riêng em.

Mr S4y

Cũng từng như bác, khi khách tới nhà nhìn và khen ngợi thấy phê phê... Đúng chẳng gì bằng tay mình làm ra bac nhỉ? Theo em thì bác treo đôi ARI lên cao nghe cho sướng tai, để dưới F1 nghịch vào lại hỏng và treo cao thì phòng rộng hơn và hát hò chắc nghe hay hơn, ý kiến riêng em.

Cũng có ý định như ý bác, tý nữa em mần luôn
Cảm ơn bác nhiều nhiều :D

quangtrung10b

Chúc mừng bác. Bộ dàn quá đẹp

---------- Post added 18-11-2012 at 10:48:57 AM ----------

Hôm nào mình qua ngắm thử nhé

Bên trên