Dàn HT hình thành sau Black Friday :X !!!

hungvnvn

Tình hình là em đã "thám thính" địa thế rất lâu, ăn mưa nằm đất ở HDVN để rình mò quân địch, đợi ngày chúng yếu thế (lên dàn đồ On Sale) là em "phập" ngay 1 nhát chí mạng. Ngày Black Friday vừa rồi như một cú phất cờ lệnh ko thể tốt hơn, và em đã liều mình anh dũng mang hết credit card và bank acc ra để chiến đấu và thu về kết quả sau đây :

Tổng quan em nó:

Đây là em Receiver Pioner VSX-1020 (Giá gốc $400, bắn hạ với giá $299)

Loa Center Polk CS2 Series II (Giá gốc $199, bắn hạ với giá khó tin $61 :-O)

Cặp main Polk Monitor70 (Giá gốc $500/pair, bị bắn với giá $360)

Đầu phát TViX N1 với 2 em External HDD 6TB (thiệt hại cho bọn này là $550)

Tình yêu của đời em, máy chiếu Epson Powerlite 8500UB (giác gốc $2100, bắn hạ với giá $1600)

Loa Surround của dàn 5.1 Yamaha cũ (hết Obama ạ :( )

Em Sub điện của Yamaha YST-FSW150B 130W (giá $250) và PS3 (Em sub này đánh cực hay các bác ạ, recommend :X )

Một vài hình ảnh của HT khi trình chiếu:

Sorry các bác tay chụp của em còn non và phòng ốc còn lộn xộn (em sắp trả kiếp ở thuê lại cho đời) nên đợi khi nào dọn nhà rồi làm hẳn 1 phòng đẹp đẽ rồi làm 1 version 2011 vậy ^^.

Em có luôn vài cảm nhận về con 8500UB (Ultra Black) của Epson. Nếu bác nào vẫn giữ quan điểm máy chiếu dùng công nghệ 3LCD ko sánh đc với DLP về hình ảnh thì...xem qua con này rồi suy nghĩ lại ạ :). Phòng bên thằng bạn đang dùng con Optoma HD20, hình ảnh ko chê đc, nhưng...cũng ko so đc với con này (khập khiễng vì 2 con có sự chênh giá)

Con này cho hình ảnh cực sắc, cực sâu vì contrast em nó tận 200,000:1. Xem những bản Bluray gốc hay những bản rip của Esir, Eureka thì...nói thật là cảm giác hơn rạp (hay tại đồ mình thì thường thơm :p )

Cuối cùng xin cảm ơn tất cả những anh em trong HDVN trực tiếp và gián tiếp giúp đỡ em thỏa mãn niềm đam mê HD, giúp em cố gắng học tập và có sở thích lành mạnh bổ ích cho những năm tháng du học xứ người ^^ !

Dr_slums

Ðề: Dàn HT hình thành sau Black Friday :X !!!

bác bắn con Polk 70 đắt rồi. New egg lúc nào cũng chỉ 150 đến 170/chiếc là cùng mà đấy còn là seriese 2 nhé.

nokia6681

Member

Dàn HT của bác quá ok, giá mềm thật.

Em kết nhất projector EPSON của bác, bác cho hỏi dùng màn chiếu hiệu gì, giá bao nhiêu, khoảng cách từ máy chiếu tới màn là mấy mét, hình như màn này 120 inch, tỷ lệ 16:9 phải ko bác ?

hungvnvn

bác bắn con Polk 70 đắt rồi. New egg lúc nào cũng chỉ 150 đến 170/chiếc là cùng mà đấy còn là seriese 2 nhé.

New Egg nó đang sale mới có giá đấy, chứ ebay thì vẫn tầm $450 - $500 bác ạ ^^. Em bắn hạ đắt hơn có $20 mà đc xách về ngay ko phải mua online thì cũng ráng đc ^^ !

Dàn HT của bác quá ok, giá mềm thật.

Em kết nhất projector EPSON của bác, bác cho hỏi dùng màn chiếu hiệu gì, giá bao nhiêu, khoảng cách từ máy chiếu tới màn là mấy mét, hình như màn này 120 inch, tỷ lệ 16:9 phải ko bác ?

Màn chiếu của em loại cỏ DaLite 100inch tỷ lệ 16:9 mua có tầm $100. Khoảng cách thì em đặt theo chuẩn recommend là 3.8m - 4m bác ạ !

hoangtq

Well-Known Member

Nhìn qua nhìn lại thấy có mỗi con N1 là giống bộ HT cỏ nhà em ....

Chúc mừng bác chủ có 1 bộ hoành tráng, rổ giá cũng tốt nữa.

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác cho em thắc mắc nhá . giá bác bắn hạ là sao ạ , giảm giá hả bác chủ

Dr_slums

Thứ 6 cuối cùng của tháng 11 gọi là blackfriday và ngày thứ 2 tiếp theo đó gọi là cyber monday 2 ngày đó nhà nha kéo nhau đi mua đồ người người mua đồ nhất là thứ 2 chuyên về đồ điện tử giá giảm đến mức nhiều người không tin vào mắt mình. Khác ở VN nếu nhiều người mua người ta tăng giá ở US càng nhiều người mua lại càng giảm giá. Năm ngoái mình mua cái ổ cứng 1.5T và dock có 70$ giá đấy cách đây khoảng 2 -3 tháng vẫn gọi là rẻ. Bây h thỉ chắc là đúng giá hoặc có thể rẻ hơn 1 tẹo.

hungvnvn

Thứ 6 cuối cùng của tháng 11 gọi là blackfriday và ngày thứ 2 tiếp theo đó gọi là cyber monday 2 ngày đó nhà nha kéo nhau đi mua đồ người người mua đồ nhất là thứ 2 chuyên về đồ điện tử giá giảm đến mức nhiều người không tin vào mắt mình. Khác ở VN nếu nhiều người mua người ta tăng giá ở US càng nhiều người mua lại càng giảm giá. Năm ngoái mình mua cái ổ cứng 1.5T và dock có 70$ giá đấy cách đây khoảng 2 -3 tháng vẫn gọi là rẻ. Bây h thỉ chắc là đúng giá hoặc có thể rẻ hơn 1 tẹo.

:)>- Chuẩn ko cần chỉnh ! Chỉ lưu ý nhỏ là Cyber Monday nghĩa là sale online thôi, ko sale ngoài store (thằng nào có store thì đem lên website mà rao, rồi...chạy ra store lấy ^^ ). Riêng về chú Newegg.com thì sale quanh năm :)) !

FBI-5

hik ...đọc 1 hòi kiếp ở trọ của bác em cứ ngỡ ở xứ ta ...đọc típ mới té xỉu kkhi bác trọ ở ...xứ người . Trọ xứ ta thì làm gì khiêng nổi đại bác mà bắn phá như bác .ka ka ka ka .

thanh_tan

black friday mà bác thu được hàng về luôn thì biết ngay bác đang ở xứ người rồi còn đâu nữa, black friday nhìn nhiều hàng giảm giá khó tin nhưng vẫn ở xứ Việt nên đành ngậm ngùi chào thua

bth8888

Member

Chúc mừng bác sắp có cái nhà đẹp .

immort

Well-Known Member

đẹp đẹp:))............

vietdaigia91

du học mà có điều kiện như bác chắc em cũng đi du học luôn

Dr_slums

Oạch, điều kiện gì ạ. Em tích góp cả năm nay tiền làm bồi bàn :"> ! Đam mê thôi bác ạ !

Em cũng kiếp ở trọ nhưng có đam mê với dàn HD nên bao nhiêu stipend nướng hết vào loa với đài. Hôm trước bật loa to có bác vào gõ cữa nhắc nhở :-// Ở VN thích bật thế nào thì bật không ai cấm.:-j

myozuka

Member

Em cũng kiếp ở trọ nhưng có đam mê với dàn HD nên bao nhiêu stipend nướng hết vào loa với đài. Hôm trước bật loa to có bác vào gõ cữa nhắc nhở :-// Ở VN thích bật thế nào thì bật không ai cấm.:-j

Ới nhầm, bật to quá hàng xóm không thèm nhắc nhở, cầm tô vít đục thủng loa bass luôn.....=))

Bên trên