Dàn HT ver 2.0 cùi cùi đây, các bác góp ý cho e nhé

fatboyblue

Ðề: Dàn HT ver 2.0 cùi cùi đây, các bác góp ý cho e nhé

Kệ mình đặt ở đây http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=34613
Riêng cái kệ để TV thì mình yêu cầu thêm (hông có trong ca-ta-lô nguyên bản hè hè), chỉnh 1 chút từ kệ đơn trong link lun đó.
Giá cả hơi tế nhị nên mình PM riêng hen!
Chúc vui!

giangcc18

Member

ka ka, bác Nghĩa rám chê 684 của em là nghe lộn xộn hử?????

Với lại cũng phải sắp xếp cho đẹp đi bác Nghĩa. Em cũng đang lên phương án setup lại bộ của em roài.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Lên đời đi bác giang nghe khác liền :))

kiennhot08

úi hàng thứ dữ, bác mua thêm cái đế dựng các PS lên cho nó xinh.

giangcc18

Member

Không chạy đua vũ trang với các bác được. ^#(^
Em khoe với vợ em là bộ của em mua có 20tr thôi đấy =))
Đang khoe tiếp với vợ là anh sẽ mua cái kệ làm riêng cho dàn âm thanh khoảng 700k gì gì đấy :))
Con cá rồng châu á cũng chỉ mua gần 2tr thôi.
Mỗi cái xe của em có hóa đơn đỏ to qúa ~X( em bó tay.
Từ ngày em biết diễn đàn này - từ ngày em quen bác Nghĩa.... em còn xiền uống bia nữa đâu =))

P/s: Em có cái rấy chứng nhận sợ vợ ạ

leepham

Well-Known Member

Đến với diễn dàn đa số ai cũng bị 1 thứ bệnh rất khó trị......:-B Viêm màng túi hehe

Nghia_PMT

Well-Known Member

Không chạy đua vũ trang với các bác được. ^#(^
Em khoe với vợ em là bộ của em mua có 20tr thôi đấy =))
Đang khoe tiếp với vợ là anh sẽ mua cái kệ làm riêng cho dàn âm thanh khoảng 700k gì gì đấy :))
Con cá rồng châu á cũng chỉ mua gần 2tr thôi.
Mỗi cái xe của em có hóa đơn đỏ to qúa ~X( em bó tay.
Từ ngày em biết diễn đàn này - từ ngày em quen bác Nghĩa.... em còn xiền uống bia nữa đâu =))

P/s: Em có cái rấy chứng nhận sợ vợ ạ

Chơi đi bác lo gì, vợ nó mà nhằn thì bảo từ ngày chơi cái này a giảm hẳn bia rượu đấy, có nhiều người bia rượu cờ bạc gái gú thì còn chết nữa ;)), nghe thế vợ nó xuôi ngay thôi :))

satan85

Well-Known Member

Nhìn dàng của bácm thấy bác rất chú trọng đến mỹ thuật, đồ gì của bác e thấy cũng đẹp về hình thức, vì chưa nghe nên chưa biết chất lượng thế nào.
phòng nhỏ nên tivi là hợp lý chứ nếu không thì dùng máy chiếu nó đã hơn.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vâng ah, e thích sướng mắt và đã tai nên 2 cái đối với e nó phải đi đôi với nhau :D. Sang năm e sang nhà mới thì sẽ thực thi cái projector ngay đấy ah :D, e đang ghiền và hâm mộ cách design phòng của bác fairstar và con máy chiếu :))

satan85

Well-Known Member

Vâng ah, e thích sướng mắt và đã tai nên 2 cái đối với e nó phải đi đôi với nhau :D. Sang năm e sang nhà mới thì sẽ thực thi cái projector ngay đấy ah :D, e đang ghiền và hâm mộ cách design phòng của bác fairstar và con máy chiếu :))

Đúng rồi đã xem phim thì phải máy chiếu mới đúng bài, e thì bí lắm mới xem hd bắng tivi còn không thì cứ máy chiếu, dù máy chiếu của e nó cũng không xịn lắm, nhưng xem máy chiếu cảm giác khác hẳn, theo e là một trời một vực mặc dù cái tivi của e nó cũng 50in.

mà bác này fairstar hình như ở HN nếu ở SG Chắc là khi nào tới nhà ông trộm vài cái hình, chứ ông ấy làm đẹp quá

Nghia_PMT

Well-Known Member

E cũng đang lăn tăn khoản máy chiều này, bác có thể cho e nhận xét về mấy con Epson 8100 và 8350 so với bọn Optoma ra sao bác?
P/S: Bác fairstar làm phòng quá đẹp đơn giản hiệu quả mà rất thẩm mỹ :D, e copy hình về hết rồi mai mốt nhờ thợ làm y chang :))

cuga

Member

E cũng đang lăn tăn khoản máy chiều này, bác có thể cho e nhận xét về mấy con Epson 8100 và 8350 so với bọn Optoma ra sao bác?
P/S: Bác fairstar làm phòng quá đẹp đơn giản hiệu quả mà rất thẩm mỹ :D, e copy hình về hết rồi mai mốt nhờ thợ làm y chang :))

Không biết 8350 so với optoma như thế nào chứ so với cái màn của cinebox thì 8350 hơn chắc /:)

dungsin_lqd

Well-Known Member

Do ngon không
Không gian hẹp
rộng tí nữa thì tốt lắm đó
Thanks

satan85

Well-Known Member

Con epson mình chưa dùng nên không biết nó sao bác ơi, chỉ nghe người ta bảo là hơn optomal nhiêu. vì mình thường dùng hàng optomal , sony, acer thì mình thấy nếu dưới 1000 thì optomal là nhất, con trên 1000 thì thấy sony và pana hơn hẳn(epson chưa biết). không hiểu sao mấy cái máy HD rẻ tiền của sony mình thấy hình nó xấu kinh khủng.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, vậy hôm nào phải xin bác cuga 1 vé wa xem tận mắt con 8350 mới đc, Sony muốn chơi thì chắc phải tầm trên 2k$ mới ổn. Hix cái món này hao đạn ghê

cuga

Member

Welcome bác, nhưng em vẫn định vị em nó trên kệ chứ chua có treo lên :D

training

Well-Known Member

Kể cả máy chiếu cỏ xem cũng đã hơn là xem bằng TV. Xem màn 100'' phim cổ trang TQ như xích bích, cẩm y vệ chém giết tưởng máu bay thẳng vào mặt mình :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con 8350 xem film nó có rõ như TV ko các bác, e chỉ sợ nó mờ mờ như đi xem rạp thì chán chết

locnp

Well-Known Member

Nếu đầu tư máy chiếu thì bác Nghĩa nên nhắm đến 3D, xem rất là phê :)

Bên trên