Dàn HTPC còm của em sau nhiều lần nâng cấp, chỉnh chọt

phongvdq

Member
Sau nhiều lần nâng lên hạ xuống cuối cùng em cũng hoàn thành dàn HT của em và cũng đã tạm hài lòng (nhưng vẫn còn máu con projector Optoma HD20).
TV: Samsung LED series 6
Loa main: Jamo E875
Center: Polk CS10
Receiver: Denon AVR 2310
Sub: Cerwin-Vega :-B
Surround: Panasonic :D
PC: Main: GA-H55M-UD2H, CPU: I3-540, VGA: ATI 5450, RAM: 2G
Tổng quan:

Sub:

AVR:

Surround:

P/S: Xin cảm ơn 2 bác HD Beginner và bác thovanhim đã giúp em chỉnh chọt.

Chỉnh sửa lần cuối:

haolevu

Member
Ðề: Dàn HTPC còm của em sau nhiều lần nâng cấp, chỉnh chọt

khá ok rồi bác
mà tìm cái case htpc cho đẹp nữa thì quá ok luôn

sevenup

Member

Lột mấy cái sticker trên màn hình ra và dời bình hoa đi chỗ khác trông sẽ pro hơn tí.

vietrung

Active Member

cặp main jamo và center polk hợp tông quá nhỉ, chúc mừng bác!!!

HD Beginner

P/S: Xin cảm ơn 2 bác HD Beginner và bác thovanhim đã giúp em chỉnh chọt.

Vậy là đã lên được DTS-HD Logo kìa

Em giúp bác chỉnh phần Media Center, Metadata còn vụ bitstream DTS-HD trên Main H55 đúng là ko có duyên, phải nhờ bác thovanhim vậy...

Bác đã mua được Remote chưa? Ở VN có chỗ bán Remote MCE V2.0 xịn đó. Hôm nay em làm 1 cái về nghịch thêm vì ở nhà đã có Remote IMON xịn rồi.

Case máy tính CM này lởm lắm. Bác nên làm 1 em Antec Fushion màu trắng cho nó hợp tông với 2310 ;-)

Chỉnh sửa lần cuối:

thovanhim

Member

Em giúp bác chỉnh phần Media Center, Metadata còn vụ bitstream DTS-HD trên Main H55 đúng là ko có duyên, phải nhờ bác thovanhim vậy...

Bác đã mua được Remote chưa? Ở VN có chỗ bán Remote MCE V2.0 xịn đó. Hôm nay em làm 1 cái về nghịch thêm vì ở nhà đã có Remote IMON xịn rồi.

Hôm nay mới nhớ ra là phải gửi bác cái soft lấy thông tin tiếng việt cho phim thì phát hiện ra cái site baprang.com nó nghẻo rồi. Ngoài movie.zing.vn con chỗ nào thông tin ngon lành chút không bác nhỉ?

HD Beginner

Hôm nay mới nhớ ra là phải gửi bác cái soft lấy thông tin tiếng việt cho phim thì phát hiện ra cái site baprang.com nó nghẻo rồi. Ngoài movie.zing.vn con chỗ nào thông tin ngon lành chút không bác nhỉ?

phimanh.net bác ơi.

thovanhim

Member

phimanh.net bác ơi.

Site này chức năng tìm kiếm tệ quá, ko chấp nhận đc. Vì thế cũng ko thể làm tự động lấy thông tin đc. Thôi để mai em sửa cho nó lấy từ zing rồi gửi bác sau

Nghia_PMT

Well-Known Member

Jamo dòng E này so với C607 thì sao hả bác?

phongvdq

Member

Case máy tính CM này lởm lắm. Bác nên làm 1 em Antec Fushion màu trắng cho nó hợp tông với 2310 ;-)

Em mới thấy bác làm cái thread mod Case, định nhờ bác chỉ giúp cái địa chỉ mod ở SG. Nếu không mod được thì em sẽ nâng cấp cái case sau. Tks bác.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thấy giá cũng tầm C607 sao bác chủ ko lấy C607 nhỉ? Case HTPC cứ Silverstone hay thermaltake hoặc Antec mà fang bác ơi, mod miếc làm gì, mod mà muốn đẹp thì ko có thời gian đâu, cứ mấy e nêu trên ăn sẵn cho ngon. Mà 1 điều quan trọng nữa là bác fải chọn case ATX nhé đừng mua mấy cái case chỉ gắn đc micro ATX sau này nâng cấp hay lắp thêm đồ thì chật lắm mà nhìn ko xứng tầm với dàn.

phongvdq

Member

Thấy giá cũng tầm C607 sao bác chủ ko lấy C607 nhỉ? Case HTPC cứ Silverstone hay thermaltake hoặc Antec mà fang bác ơi, mod miếc làm gì, mod mà muốn đẹp thì ko có thời gian đâu, cứ mấy e nêu trên ăn sẵn cho ngon. Mà 1 điều quan trọng nữa là bác fải chọn case ATX nhé đừng mua mấy cái case chỉ gắn đc micro ATX sau này nâng cấp hay lắp thêm đồ thì chật lắm mà nhìn ko xứng tầm với dàn.
Do ông anh lên đời nên để lại cho em và là hàng Denmark "thơm" nên em quất luôn bác ơi. Còn vụ case chắc sẽ nâng cấp sau chứ nhìn cái case em cũng còn thấy ẹ nữa là... 8-}

Map_34

đẹp quá bác , mà bác để PC đấy thì ampli lấy gì tòa hơi nhĩ , nóng ah :)

HD Beginner

Bác nhầm to.

Việc nâng cấp hay mua thêm đồ gắn vào Main nó còn tùy thuộc vào Main xịn hay ko. Có Main full size ATX nhưng hàng lởm chỉ có 2 khe RAM. Trong khi Main mATX xịn vẫn có 4 khe RAM đàng hoàng. Hoặc như Full size ATX chỉ có PCI E x16 1.0 trong khi mATX vẫn có PCI Ex16 2.0 đàng hoàng

Ngoài ra còn phụ thuộc vào Case. Case to thì dễ lắp, Case nhỏ thì phải chọn Card Low Profile..

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác này chưa gì đã nhảy vô ném rồi, thì mới nói là mua case HTPC gắn đc main ATX (chưa bàn đến main cao cấp hay main trung bình hay main cỏ), thùng máy ATX gắn micro ATX vẫn đc mà, cốt yếu sao cho trong thùng case nó rộng rãi thoáng đãng trước cái đã còn bác chủ muốn lắp main gì là do tính bác ấy và túi tiền. Thấy bác có thread bàn về case HTPC fải ko ah? chắc là pro IT nên ném kinh wá, nhưng mà ném hụt rồi ah ;)) .

ljonh3art

Active Member

show lun list đĩa bluray của bác lun đi ^^
ghiền cái tv quá đi...

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác chủ móc con HPTC ra đặt tại ví trí con Vaio đi bác cho cái AVR nó thở với , ko thì hơi nóng 2 con chung 1 chỗ coi bộ cũng mệt, với lại để vị trí HTPC đó e thấy ko đẹp.

Bên trên