Dàn HTPC Tổng hợp của em

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

melody23

Member
Ðề: Dàn HTPC Tổng hợp của em

Đầu tư ko đồng bộ

Nhiều ổ cứng to. TV đèn nền LED

Những thứ còn lại thì khá bình thường

Phòng trang trí xanh đõ như thằng trẻ con. AI xem phim mà ngồi thế ko tập trung và rức mắt

Hết

thì nhà bác ấy có trẻ con mà, bác này thuộc dạng nghiện phần cứng máy tính rồi, lúc xem phim chắc bác phải tắt 2 cái đèn màu đỏ ở máy tính đi chứ, ko thì nhìn khó chịu lắm

VIPMAN

Member

Pro HD-Beginner nói qua lời,khi xem phim ai mà để đèn led cho nó chóa mắt,uhm,chắc tính của mình hơi trẻ con tí nên trang trí vậy thôi,không được hay sao mà pro nói quá vậy,Pro lớn tuổi hơn mình hay sao mà ăn nói thiếu tế nhị quá.Cũng chả sao cả,Pro góp ý là mình cũng vui rồi,thanks pro nhé! >:D<

quanghaiphong

Well-Known Member

Pro HD-Beginner nói qua lời,khi xem phim ai mà để đèn led cho nó chóa mắt,uhm,chắc tính của mình hơi trẻ con tí nên trang trí vậy thôi,không được hay sao mà pro nói quá vậy,Pro lớn tuổi hơn mình hay sao mà ăn nói thiếu khiêm tốn quá.Cũng chả sao cả,Pro góp ý là mình cũng vui rồi,thanks pro nhé! >:D<

pRUM giải thích hộ cách đấu 2 bộ z5 và Klisch để xem phim cái

VIPMAN

Member

Cũng dễ thôi Pro ah,pro mua Jack 1 chia ra 2 đầu 3ly (Ở chổ bán đồ điện tử),mua 3 cái ,cắm vào 3 cái lỗ của soundcard rồi ghép 2 bộ dây của 2 bộ loa 5.1 vào là xong,em đảm bảo với Pro độ trễ và độ ồn rất thấp ,tùy pro cân chỉnh 2 bộ loa sao cho phù hợp là ok rồi,nhưng tốt nhất sử dụng 1 lúc 2 bộ này khi xem phim và Game thôi,còn Music thì em khuyên pro nên nghe 1 trong 2 thôi.**==

nab2195

Member

ko bàn tới chất lượng AV nhưng em có góp ý là phòng nhỏ , có trẻ con, nhiều đồ điện tử quá ko tốt đâu bác , và cũng nguy hiểm nữa .
bác có chơi game gì ko , thấy có volang thì chắc đua xe rồi , ngoài ra ..... ?

hatruongson

Đầu tư ko đồng bộ

Nhiều ổ cứng to. TV đèn nền LED

Những thứ còn lại thì khá bình thường

Phòng trang trí xanh đõ như thằng trẻ con. AI xem phim mà ngồi thế ko tập trung và rức mắt

Hết

Hic ăn nói thiếu lịch sự quá, ghen ăn tức ở ah

melody23

Member

ko bàn tới chất lượng AV nhưng em có góp ý là phòng nhỏ , có trẻ con, nhiều đồ điện tử quá ko tốt đâu bác , và cũng nguy hiểm nữa .
bác có chơi game gì ko , thấy có volang thì chắc đua xe rồi , ngoài ra ..... ?

CPU Quard core Q9650 + Main Asus Rampage Formula X48 +4Gb DDR2 OCZ Reaper bus1066+ VGA Gigabyte GTX 295 + Sound Creative Audigy 2 + CoolMaster Pro 1250w
ngoài ra cái này mà thiếu game xịn thì hơi phí :))

luannissan

bác ơi, dàn đẹp nhưng mà bác post hình xấu quả làm mất vẻ đẹp của dàn Hi-end

HD Beginner

Tại sao em nói thiếu đồng bộ?

Xét về mặt xem phim. Bác chũ TOPIC mà xem phim qua cổng analog của sound card với loại sound card dùng cổng 3.5mm. Lại dùng cái bộ chia 3.5mm to 2 3.5mm rẻ tiền bán ở thị trường để chia ra đường analog vào 1 bộ loa All in one thì em e là ko ỗn về chất lượng âm thanh. Xem phim kiểu này thì đẳng cấp sinh viên thôi. Chưa thể coi là Mid -End được. Hi-End thì lại càng ko.

Xét về mặt nghe nhạc. Bác chũ dùng 01 amply chuyên để xem phim là Harman Kardon HK 3490 để nghe nhạc. Bộ loa JBL của bác cũng chưa hợp với Amply này. Đầu CD thì em ko thấy bác nêu

Bác chũ topic và các bác thông cãm. Tại vì cái dòng 11.000 $ to đùng to đoàng nên em mới nói thẳng. Với 11.000 $ mà đầu tư như bác là ko đồng bộ. Nhất là phần âm thanh và phòng ốc.

Chỉnh sửa lần cuối:

VIPMAN

Member

cảm ơn pro HD-Beginner đã góp ý,Vui lòng pro đọc kỹ lại dùm bài post của mình,cái HK mình chĩ nghe nhạc với cái đầu CD Sony(ở trong hình đã có rồi).xem phim thì mình dùng cổng 3,5ly,còn nghe nhạc thì qua cổng optical pro ah,còn bộ loa JBL mà không hợp với amply HK thì chắc có lẽ pro chưa xem các bài preview trên mạng.Âm nhạc là do tùy cái lỗ tai của mỗi người thôi,dù sao đi nữa với số tiền mình đã bỏ ra thì mình không hối tiếc vì mình cũng thấy thõa mãn rồi.Pro nói mình là dân sinh viên hay gì cũng được,mình không bận tâm,nếu pro biết chơi HD thì cứ post dàn HD của pro lên đi để anh em trên diễn đàn chiêm ngưỡng và bình luận.thanks pro B-)

VIPMAN

Member

do mới bị hư cái máy chụp hình ,vài hôm nữa mình sẽ up lại vài tấm hình đẹp hơn,mong các bác thông cảm!L-)

quanghaiphong

Well-Known Member

cảm ơn pro HD-Beginner đã góp ý,Vui lòng pro đọc kỹ lại dùm bài post của mình,cái HK mình chĩ nghe nhạc với cái đầu CD Sony(ở trong hình đã có rồi).xem phim thì mình dùng cổng 3,5ly,còn nghe nhạc thì qua cổng optical pro ah,còn bộ loa JBL mà không hợp với amply HK thì chắc có lẽ pro chưa xem các bài preview trên mạng.Âm nhạc là do tùy cái lỗ tai của mỗi người thôi,dù sao đi nữa với số tiền mình đã bỏ ra thì mình không hối tiếc vì mình cũng thấy thõa mãn rồi.Pro nói mình là dân sinh viên hay gì cũng được,mình không bận tâm,nếu pro biết chơi HD thì cứ post dàn HD của pro lên đi để anh em trên diễn đàn chiêm ngưỡng và bình luận.thanks pro B-)

Bác chủ top để em nhận xét là khack quan nhất
-Bác dùng analog để ghép 2 bộ là ko ổn
-Bác choi Lộn đò vì nghe nhạc bằng đuòng quang thì tiếng sạch nhung sáng quá ạ.Vói lại amp HMK để nghe nhạc sàn thì rất hay nhung sang các thể lạoi nhạc khác thì rất chuối.
@Cuối cùng là cả 2 bác cũng đùng chọc nhau làm gì,ai cũng có cách choi của mình,tất cả các ý kiến đều mang tính tham khảo mà thôi... miễn là mình suong ...thân bala

VIPMAN

Member

Bác quanghaiphong nói đúng,mỗi người đều có cách chơi khác nhau,không ai giống ai,có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu,9 người 10 ý,ngay từ đầu topic mình đã ghi rõ rồi xin các bác chỉ giáo.cám ơn Bác đã góp ý cho mình,mình sẽ xem lại.mình rất tâm đắc với ý của bác là chơi sao miễn là cảm thấy sướng là được rồi.Thật sự với dàn HTPC hiện giờ của mình,mình cũng đã thấy mãn nguyện rồi,có thể xã stress vào cuối tuần....Nếu bác nào có góp ý cho mình thì mình cảm ơn rất nhiều,chứ đừng châm chọc người khác dễ mất tình đoàn kết trên diễn đàn,một lần nữa xin cảm ơn bác quanghaiphong đã có những góp ý chân thành.

Em thì em không có ý kiến gì, mỗi tội để cái đèn màu đỏ thấy chói sao ấy, phong cách của trẻ con trong khi bác đã có vợ có con rồi, nên đổi tông màu khác đi cho nó đẹp bác ơi.

duycom

Ban Quản Trị

Khi nào update lại thread thì VIPMAN PM để mình open lại thread nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên