Dàn Karaoke gia đình em mới sắm, mời các bác vào ném đá

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Dàn Karaoke gia đình em mới sắm, mời các bác vào ném đá

bộ Pre và Pow gây nhiều hiếu kỳ quá bác chủ show hàng cho anh em xem nào

Bác muốn em show hàng kiểu nào?
Hình thật tại nhà em thì có, nhưng mà chụp thiếu sáng nhìn nó tối đen 1 cục chẳng có gì hấp dẫn cả.
Hình chi tiết, chụp đẹp và có cả linh kiện bên trong thì đã có sẵn trên website nhà sản xuất rồi.

haikhonglo

Ðề: Dàn Karaoke gia đình em mới sắm, mời các bác vào ném đá

Bác cho hỏi vài câu như sau nhé:

1. KOK VOD của bác hiện nay có các bài hát tiếng Hoa khá nổi tiếng của thập kỷ 90 không (Người tình mùa đông, tình nhạt phai, Mỗi người có 1 giấc mơ, Hoài mong, v.v...). Có các bài hát tiếng Nhật mà em thích hát không? (Có kể tên ra bác cũng chẳng biết đâu)
2. KOK VOD của bác có chỉnh tone, tempo cho vừa với giọng hát của người hát không?
3. KOK VOD của bác có chấm điểm cho con nít vui không? Nhà em có 6 đứa con nít.

Em vẫn có bộ KOK VOD tùy biến (cả Tizzbird và laptop), nhưng vẫn phải mua đầu AR-3600S là vì những lý do trên.
KOK VOD database thì em đã chép xong 7000 bài + khoảng 100 đĩa DVD KOK Asia, Thúy nga dạng ISO rồi ạ.

Bác này chẳng hiểu và chẳng biết gì về đầu VOD rồi
Ai bảo bác không có chỉnh tone
Ai bảo bác không có chấm điểm
Ai bảo bác là không có tiếng hoa tiếng nhật
thậm chí nhạc của đầu VOD còn có nhiều thể loại phong phú hơn.

hardcode

Member

7/1 Nguyễn Thị Minh Khai - bên hông đài truyền hình HTV. Audio Space.

Cám ơn bạn nhiều .... có thể cho mình thêm cảm nhận của bạn sau khi tậu bộ pre và pow này không .....

ngdhieu

Well-Known Member

Bác này chẳng hiểu và chẳng biết gì về đầu VOD rồi
Ai bảo bác không có chỉnh tone
Ai bảo bác không có chấm điểm
Ai bảo bác là không có tiếng hoa tiếng nhật
thậm chí nhạc của đầu VOD còn có nhiều thể loại phong phú hơn.

Mời bác mở topic mới giải thích cụ thể cho anh em các tính năng này có trên đầu nào, hoạt động theo cơ chế như thế nào nhé? VOD dùng file source là VOB, Mp4, Mp3 v.v.... audio mà có thể chỉnh được tone, chỉnh được tempo thì em chưa từng nghe qua. Có khiên cưỡng giả lập cho nó thì cũng sẽ nghe rất quái dị.
VD như đầu KOK MIDI hiện nay đang cố sáng tạo ra phần lời hát của ca sỹ, nghe nó cụt lủn, khô khốc rất là chói tai.

ngdhieu

Well-Known Member

Cám ơn bạn nhiều .... có thể cho mình thêm cảm nhận của bạn sau khi tậu bộ pre và pow này không .....

Cảm nhận của em là thế này:

1. Bộ này đẹp, nhìn sang, hợp với nội thất trong nhà
2. Nghe nhạc cũng rất tiện, nhạc hay
3. KOK lúc đầu hơi lúng túng vì không biết chỉnh, các nút có tính năng thế nào em cũng ko biết, giờ thì ổn rồi. Em chỉ cần làm KOK gia đình nên không cần quá nhiều tính năng chỉnh chọt, vì không biết chỉnh.
4. Giọng hát qua amp không bị biến đổi nhiều, giọng mình nghe đúng là giọng của mình, không nghe thành giọng của người khác.

5. Thấy mic không dây mua giá mắc mà cũng chẳng hay hơn mic khuyến mãi của Arirang là mấy. Chỉ được mấy cái tính năng thôi: không dây, chống hú, nhìn đẹp, không bị vang quá mức v.v...

letuan_216

bộ pre và pow của bác là hàng Việt Nam sx. Mẫu mã nhìn cũng pro quá...bác chủ thấy em nó đánh thế nào, hát có bốc không. Chia sẻ để ae biết với, nếu là chất lượng thì dùng em nó ok hơn, khỏi phải lăn tăn đi tìm hàng korea rồi phải đụng hàng fake không à. Còn giá cả bộ pre và pow hơi cao để săm bộ kok gia đỉnh các bác nhỉ?

ngdhieu

Well-Known Member

bộ pre và pow của bác là hàng Việt Nam sx. Mẫu mã nhìn cũng pro quá...bác chủ thấy em nó đánh thế nào, hát có bốc không. Chia sẻ để ae biết với, nếu là chất lượng thì dùng em nó ok hơn, khỏi phải lăn tăn đi tìm hàng korea rồi phải đụng hàng fake không à. Còn giá cả bộ pre và pow hơi cao để săm bộ kok gia đỉnh các bác nhỉ?

Em mua bộ Pre-Pow này vì khá nhiều lý do:
1. Ngoài bộ này ra em chưa thấy bộ KOK nào hợp nhãn mình hơn trên thị trường. Em chúa ghét các loại núm nhựa xanh đỏ và đèn xanh đỏ nhấp nháy
2. Em muốn ủng hộ hàng Made In VN
3. Pre sử dụng đèn điện tử nghe nhạc cũng hơi oai oai, he he....
4. Em không thuộc nhóm thích nhạc bốc nên volume KOK chỉ vừa phải, bộ này rất hợp ý em, không ồn ào, âm lượng vừa phải nghe rất thấm.

4. Với các bác thì em nghĩ các bác nên cân nhắc. Tầm chi phí 9tr có rất nhiều lựa chọn, thậm chí 1 bộ Mixer bàn chuyên nghiệp nhìn hoành tráng và 1 con pow chuyên nghiệp hàng 2nd giá có khi còn rẻ hơn.
Nếu các bác thích ủng hộ hàng VN và muốn thử xem KOK có đèn điện tử nó thế nào thì xin mời các bác.
Theo Audio Space, họ đã thử nghiệm với Bose, BMB thấy bộ này kéo rất tốt.

gacon_vn

Active Member

Cũng cùng ý kiến với bác letuan_216, giá của Mixer & Pre giảm xuống còn tầm 4tr-5tr thì tốt. Nhìn bộ linh kiện bên trong mà thấy nể quá, bác ngdhieu chụp ảnh cả bộ KOK lên cho a/e thưởng thức nhé.

forever_rock

Active Member

Bác chụp cho em 1 tấm ảnh giao diện chọn bài của laptop được ko ạ?? Ko biết có dễ sử dụng ko, bấm bài cứ phải chạy lại laptop...

http://www.hdvietnam.com/diendan/19...g-thu/320306-huong-dan-lam-1-dan-karaoke.html
đây là thread của bạn zing, chuyên thiết kế cho quán đấy, mình dùng phần mềm wala. còn mua thêm bộ combo key mouse ko dây thì đỡ chạy đi chạy lại.ok

ngdhieu

Well-Known Member

Cũng cùng ý kiến với bác letuan_216, giá của Mixer & Pre giảm xuống còn tầm 4tr-5tr thì tốt. Nhìn bộ linh kiện bên trong mà thấy nể quá, bác ngdhieu chụp ảnh cả bộ KOK lên cho a/e thưởng thức nhé.

Nếu giá giảm xuống còn 4-5tr thì chắc NSX sẽ bị lỗ, vì họ sử dụng vật liệu tốt, chi phí vật liệu tương đối cao. Toàn bộ jack RCA phía sau là jack rời loại khá đắt tiền. Núm vặn phía trước là núm kim loại, xi mạ chắc và đẹp.
Nói chung về giá cả thì hàng này không thể địch với hàng bình dân khác do các hãng VN và nước ngoài sản xuất, vì đây là hàng SX số lượng ít.

aquarius

Mời bác mở topic mới giải thích cụ thể cho anh em các tính năng này có trên đầu nào, hoạt động theo cơ chế như thế nào nhé? VOD dùng file source là VOB, Mp4, Mp3 v.v.... audio mà có thể chỉnh được tone, chỉnh được tempo thì em chưa từng nghe qua. Có khiên cưỡng giả lập cho nó thì cũng sẽ nghe rất quái dị.
VD như đầu KOK MIDI hiện nay đang cố sáng tạo ra phần lời hát của ca sỹ, nghe nó cụt lủn, khô khốc rất là chói tai.

đầu của hanet và vinakaraoke em đang xài đều có chức năng chấm điểm bác ạ tiếng hoa tiếng nhật thì chỉ thấy bên vina có thôi hanet chưa thấy gì cả, còn tone và tempo thì em chẳng chỉnh nên ko rõ :D

forever_rock

Active Member

nhìn tay bác chủ thấy nhàu dữ, lại thích nhạc Hoa, Nhật những năm 90+nhà có 6 con nít...
Dự là bác cũng phải >50 t rồi. có lẽ vì vậy nên gu âm nhạc và Kara của bác khá nhẹ nhàng

nguyen hoang vu

e là thành viên mới gia nhập chưa rành lắm nên cho e hỏi bác copy 7000 bài karaoke thúy nga va Asia ở đâu vậy bác? HN hay HCM. cám ơn bác nhiều

ngdhieu

Well-Known Member

e là thành viên mới gia nhập chưa rành lắm nên cho e hỏi bác copy 7000 bài karaoke thúy nga va Asia ở đâu vậy bác? HN hay HCM. cám ơn bác nhiều

ThegioiphimHD.com

Chép ở HN hay TPHCM đều được.
Mình cũng biết 1 vài chỗ người ta sẵn sàng chép giúp không lấy tiền, nhưng nghĩ đến chuyện bắt người ta chạy máy suốt 6,7 tiếng đồng hồ để chép cho mình 2TB phim nhạc mà không có gì đáp lại mình ngại quá, nên chép dịch vụ cho nó đỡ áy náy.

huybinhxp

xin hỏi Micro: Shure UGX8 mua ở đâu vậy bạn ..

dvhung21

Bác chụp cho em 1 tấm ảnh giao diện chọn bài của laptop được ko ạ?? Ko biết có dễ sử dụng ko, bấm bài cứ phải chạy lại laptop...

Sao bác ko để laptop gần chỗ ngồi rồi kéo dài dây hình và tiếng ra tivi và amply?

huybinhxp

Bạn coi trong box thương mại đó.
Các cửa hàng Trương Lê, Trương Nghĩa đều có hàng.
Thấy anh em nói hàng shure khó kiếm chổ bán giá giống như bác nói lắm , ngay cả trường nghĩa cũng ko có hàng , mình xin hỏi bác địa chỉ cụ thể bác mua ở đâu thôi

ngdhieu

Well-Known Member

Thấy anh em nói hàng shure khó kiếm chổ bán giá giống như bác nói lắm , ngay cả trường nghĩa cũng ko có hàng , mình xin hỏi bác địa chỉ cụ thể bác mua ở đâu thôi

dienmayanhtu.com

Mình check trên website Shure.com | Global Home | Choose Your Region thì chẳng thấy có model nào là UGX8, UGX9 cả nên không có gì chắc chắn là món hàng mình mua đúng là của hãng Shure nhé bác. Bác được lời cảnh báo trước rồi đấy. Đừng nói là mình không cảnh báo trước.

Muốn mua hàng chính hãng Shure bác nên vào website của Shure, truy tìm đại lý phân phối tại Việt nam rồi đặt hàng tại đại lý đó cho chắc ăn. Với giá bán hiện tại, chắc chắn đến >80% là đại lý sẽ gửi hàng miễn phí cho bác.

dienmayanhtu.com

Mình check trên website Shure.com | Global Home | Choose Your Region thì chẳng thấy có model nào là UGX8, UGX9 cả nên không có gì chắc chắn là món hàng mình mua đúng là của hãng Shure nhé bác. Bác được lời cảnh báo trước rồi đấy. Đừng nói là mình không cảnh báo trước.

Muốn mua hàng chính hãng Shure bác nên vào website của Shure, truy tìm đại lý phân phối tại Việt nam rồi đặt hàng tại đại lý đó cho chắc ăn. Với giá bán hiện tại, chắc chắn đến >80% là đại lý sẽ gửi hàng miễn phí cho bác.
Bác Hiếu ôi, đẳng cấp của Bác mà xài Micro Shure Fake thì uổng quá (99%) , Xin chia bùn cùng Bác. Nhưng nếu bù lại Bác ca mà hài lòng thì OK rùi...

Bên trên