Dàn mini tự làm vì đam mê

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Re: Dàn mini tự làm vì đam mê

Bác nâng avr lên denon đầu 2 trở lên cho bõ bác ạ. Nếu ko thích 3d xơi con 4310 luôn, âm thanh rất tuyệt.

traitimtraoem

Active Member
Ðề: Dàn mini tự làm vì đam mê

Chúc mừng bác có bộ HT quá ngon. Nhưng hình như màn chiếu hơi cao chút thì phải, xem có bị ngẩng cao đầu ko

nhat247

Member

Chúc mừng bác có bộ HT quá ngon. Nhưng hình như màn chiếu hơi cao chút thì phải, xem có bị ngẩng cao đầu ko

Nếu ngồi thẳng lưng thì hơi cao bác. Đỡ cái là cái salon em nó hơi ngã lưng nên không bị ngẩng cao đầu. Em buộc phải đưa nó lên cao để không bị che khuất 2 cái loa MRV310. Nếu bề ngang phòng rộng tí, em cho 2 cái loa dạt sang 2 bên thì màn chiếu mới thấp được.

businessman

Loa Sur mình nghĩ nên bố trí lùi về phía sau tai, và Sur back cho hẳn về sau lưng sẽ đạt hiệu quả cao hơn, để không gian phim rộng và hoành tráng hơn.

theaminh81

Well-Known Member

cái khoản DIY màn chiếu hệt em khi mới chơi, hihiih, sơn tường vẫn đẹp lắm

Minhsur

Banned

Ô, bác quả là kỳ công. Chơi và lọ mọ, thế mới sướng. Chúc mừng bác nhé.
Em cũng đang ngâm cứu cách tiêu âm-tán âm để xử lý cái bức tường nhẵn bóng của nhà em.

nhat247

Member

Loa Sur mình nghĩ nên bố trí lùi về phía sau tai, và Sur back cho hẳn về sau lưng sẽ đạt hiệu quả cao hơn, để không gian phim rộng và hoành tráng hơn.

Em vẫn còn dự phòng 1 line phía sau lưng, để em test thử coi khác nhau gì không. Để rảnh em đổi chỗ thử xem sao

nhat247

Member

cái khoản DIY màn chiếu hệt em khi mới chơi, hihiih, sơn tường vẫn đẹp lắm

Em cho làm kỹ cái tường, thấy cũng OK lắm. Không biết qua 3D chất lượng nó thế nào, còn HD thì 8/10 so với màn em xem bên sghd

leducduytn

Wow, đẹp quá.
Em cũng muốn làm 1 cái Home Cinema mà ngặt nỗi chưa có nhà riêng. Nhìn của bác mà thè

Rains

Quá đỉnh. tương lai sẽ được nhân rộng.

buubink

Active Member

Phòng đẹp wá a !!!
từ từ nâng cấp dàn nghe nhìn thì đúng chuẩn luôn

trunguyen

Member

Theo em, bác chủ, nên nâng cấp Denon AVC 1550. vì con này em đã dùng qua. Nó đâu có đc 7.1? mà chỉ là Fon A-B thui. Trong khi đó loa của bác thì bố trí 7.1

ttdv_bsv

Mà hình như phòng ni chỉ thiết kế cho 2 người thôi hey..... quá lãng mạn cho cặp đôi xem film hàn.....~O)

nhat247

Member

Theo em, bác chủ, nên nâng cấp Denon AVC 1550. vì con này em đã dùng qua. Nó đâu có đc 7.1? mà chỉ là Fon A-B thui. Trong khi đó loa của bác thì bố trí 7.1

Đúng rồi bác, AVC 1550 chỉ có 5.1 thui, như em đã nói thì tạm đấu kênh B thôi chứ chưa là 7.1. Đang dành dụm để nâng lên đó bác ui. Hihi

nhat247

Member

Mà hình như phòng ni chỉ thiết kế cho 2 người thôi hey..... quá lãng mạn cho cặp đôi xem film hàn.....~O)

Lãn mạn cho em và vợ bác à. Mà em thì chẳng thích phim Hàn, chỉ thích hành động, chiến tranh, hài thôi bác

manhtran71

Well-Known Member

Chúc mừng bác có phòng đẹp, dàn đẹp, bà xã....chưa thấy chị nhà :). Bác làm mình lại mơ mộng rồi.

Bên trên