Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

chihuahua

Member
Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

tiếc là ko chơi cặp RF 82, hơn có 200 mà fuller sounds

bravery10

Re: Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Chả hiểu bác nghĩ thế nào mà bảo bác chủ "đẹp khoe,xấu che"nhỉ...?????????????,Em thì thấy quá là bt,bác chủ chẳng có gì là khoe khoang hay ba hoa gì cả! quá là buồn vì người Vn mình thường là "khinh kém sợ hơn" cứ như vậy thì sao mà ngẩng cao đầu lên đc cơ chứ,có giỏi thì gắng mà làm đc thật nhiều thứ, nhiều việc mà nhiều người chua làm đc đi,chỉ giỏi chê bai người khác trong khi ấy chắc gì đã bằng 1/10 của người ta,sao mà bức xúc cái kiểu" khinh kém sợ hơn" thế cơ chứ :(
Bác Đức nói phải, không có bác chủ thread đây thì người nghèo như em chẳng mở mang được đầu óc, ngày ngày quanh quẩn với "nồi đất" Mong có nhiều người có tinh thần post bài như này để cho anh em sáng mắt ra. Những ai khó chịu thì kệ họ đỏ mắt vì đau mà.

pink87

ghét nhất nhà có điều kiện mà cứ cho là nghèo. đọc xong không biết mình thuộc dạng nào nữa

sieulong

Well-Known Member

anh racingspeed cho em hỏi thăm, tại thấy anh treo mấy cái diffuser nhìn thẩm mỉ quá nên làm em hơi "ham muốn"... mình gắn vào như vậy khác biệt theo chiều hướnt tốt không anh? em định mua khoảng 6 miếng 50x50 gắn xung quay trong phòng. Mà thấy đầu tư cũng phê phê mà chưa biết kết quả sao, nên mấy hôm nay cứ hồi hộp quá. Giờ đọc lại thấy bài viết này anh có dùng nên chạy vào hỏi thăm

e đang tham khảo các mẫu như thế này:

Mong anh cho chút xíu cảm nhận, chứ băn khoăn vậy hoài mất ngủ quá

greyscale

Very nice, racingspeed. Đến lúc racingspeed trở thành giàu thì nhớ up hình mới lên cho ae coi nghe:x

anh racingspeed cho em hỏi thăm, tại thấy anh treo mấy cái diffuser nhìn thẩm mỉ quá nên làm em hơi "ham muốn"... mình gắn vào như vậy khác biệt theo chiều hướnt tốt không anh? em định mua khoảng 6 miếng 50x50 gắn xung quay trong phòng. Mà thấy đầu tư cũng phê phê mà chưa biết kết quả sao, nên mấy hôm nay cứ hồi hộp quá. Giờ đọc lại thấy bài viết này anh có dùng nên chạy vào hỏi thăm

e đang tham khảo các mẫu như thế này:

Mong anh cho chút xíu cảm nhận, chứ băn khoăn vậy hoài mất ngủ quá
Chào bác Sieulong , mấy tấm em đang gắn là fiberglass có tính chất tiêu âm , còn tấm của bác bằng gỗ em đoán là tán âm ( kg biết có đúng kg nửa) :D phòng em nhỏ nên gắn mấy tấm này công dụng khá tốt bác ạ làm giảm đi tiếng bass bị ù , em cũng đang tính kiếm mấy tấm gỗ dạng như của bác để làm tán âm , nhưng tiếc là em kg biết chổ nào bán , DIY thì em tệ lắm kg có kheó tay nên đành chịu , nếu được bác cứ thử đi công dụng khá tốt đó bác
ps: mấy tấm này em đem từ hãng về nên kg mất tiền nên cũng đỡ lắm bác . :)

sieulong

Well-Known Member

thôi chết rồi, tiêu âm là gì mà tán âm lại là gì... đợi em đi hỏi google cái đã :(

mấy tấm em định mua ở trang này đây anh: HOFA-Akustik Module f

Em không biết bên US có cái hiệu này không, (tại nó rẻ hi`hi`)

Anh Racingspeed nhận xét là nghe tốt hơn thì em đã mạnh dạn chút. Cảm ơn anh nhiều

PS: anh Racingspeed xin cứ vui vẻ gọi em là em. em còn trẻ lắm, anh xưng bác với em, em thiệt không dám nhận :(

ok, vậy anh em là em nha, anh nghĩ tiêu âm dạng hút âm thanh còn tán âm có lẽ là làm cho âm thanh tản mạn bớt , hihi anh giải thích như vậy kg biết có đúng kg nữa ? coi chừng các cao thủ vô " chém " anh tơi tả kg còn manh giáp bây giờ :D , websize em đưa có nhiều kiểu đẹp qúa tiếc là toàn bán bên Anh và Đức kg hà kg biết bên anh có chỗ nào bán , anh mua vài tấm về coi thử.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

ghét nhất nhà có điều kiện mà cứ cho là nghèo. đọc xong không biết mình thuộc dạng nào nữa
Ý kiến của bác rất hay =D>

Bác chủ để chủ đề topic vậy cho vui thôi chứ nếu ae mà có dịp giao lưu với bác ấy thì mới biết bác ấy thế nào, một người rất giàu tình cảm, nhiệt tình với ae, hiếm thấy.:-bd

Em đang chờ xem version mới của anh racingspeed đây!:D

Hi Nghĩa , khỏe kg em ? anh cũng đã giải thích rồi , nhưng đối với những người kg hiểu hoặc " cố tình kg hiểu " thì anh cũng kg cần giải thích và quan tâm đâu em , còn về version mới thì để anh ráng cày cuốc cộng thêm nhịn ăn nhịn mặc thêm thì mới có thêm tí tiền để lên đời được :D
ps: sorry em , dạo này đi làm về mệt qúa nên chưa gứi e-mail cho em được , anh hy vọng em thích những file nhạc mà anh gửi cho em , chúc em nghe nhạc vui vẻ .:)

muatragop

Cho em mượn cái bộ dàn cùi bắp của bác vài bữa
em nghe xong rùi trả lại bác ngay.em cũng đang thèm môt bộ cùi bắp như bác...

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Cho em mượn cái bộ dàn cùi bắp của bác vài bữa
em nghe xong rùi trả lại bác ngay.em cũng đang thèm môt bộ cùi bắp như bác...

Mượn mắc công trả lắm bác. Mua trả góp khỏi mắc công trả, khỏi sợ bị đòi. :))

muatragop

Mượn mắc công trả lắm bác. Mua trả góp khỏi mắc công trả, khỏi sợ bị đòi.
Chả là thế này em cũng muốn mua lắm nhưng ở chổ em lại hết hàng mất tiêu rùi bác à, không em đã lấy từ lâu,thấy nó cùi bắp như rứa mà em thích ghê...

muatragop

Bác chủ để chủ đề topic vậy cho vui thôi chứ nếu ae mà có dịp giao lưu với bác ấy thì mới biết bác ấy thế nào, một người rất giàu tình cảm, nhiệt tình với ae, hiếm thấy.:-bd

Sao bác biết bạn ấy giàu tình cảm và nhiệt tình, bạn ấy ở gần nhà mình nè bạn ấy chỉ thường thôi không có gì đặc biệc được cái bạn ấy học rất giỏi đặc biệt là về công nghệ thông tin nha.bạn ấy hơi bị giỏi đấy...

antram70

Member

em cám ơn bác đã có hỏi thăm , em ở tiểu bang có thể nói là nơi cũ kỹ và gìa nua của nước MỸ bác ạ :) em ở thành phố ST.Louis thuộc bang Missouri bác ạ
p/s: cho em ké thêm vài câu để đính chính với mấy bác kia luôn nha , là so với nhiều dàn máy khủng trên này ( cụ thể là bác ):) thì cả bộ dàn của em cũng kg bằng cặp loa của bác và nhiêù bác trên này thì dàn của em có gọi là " dàn máy của con nhà "nghèo" thì cũng đúng thôi mà , nhưng em chả hiểu sao nhiều bác cứ cay đắng với em làm gì :( , em đưa dàn của em lên đây chủ yếu là cùng chia sẻ và phân hưởng với các bác và để cho những người mới chơi có thêm sự lựa chọn cho mình mà nhiêù bác làm em thấy nản quá .
Chào mọi người ! Mình thấy bác chủ cũng là người khá khiêm tốn & trả lời anh em rất chừng mực . Với điều kiện ở bên đó , mình thấy dàn của bác chủ cũng thuộc loại bình thường ...... Nghĩ lại buồn cho đa phần anh em chúng ta , mong muôn chơi được một bộ dàn như ý cũng khá tốn kém cộng thêm điều kiện kinh tế , nơi ở cũng không cho phép ...... ( ở VN mua đồ âm thanh cái gì cũng mắc ) . Vài dòng chia sẻ cùng mọi người . Cuối cùng cũng cám ơn bác chủ đã chia sẻ với mọi người - Thân chào !!!!!!

anhtoan02

Mình thèm dàn "nhà nghèo" này của bác chủ quá...hichic

lehuytrinh

Well-Known Member

Bác làm lại cái kệ đi cho em nó thoáng mát , để thế hơi chật trội

em cám ơn bác đã giúp ý kiến cho em , nhưng tiếc là phòng em nhỏ qúa nếu mua kệ lớn hơn thì lại để vô kg vừa lại vướng 2 cặp loa :( còn bỏ bớt đồ ra thì em lại kg nỡ:) vì cái nào cũng cần cả thành ra em đành chịu chết kg thể làm gì hơn được nhưng gì sao em cũng cám ơn bác nhiều .

antram70

Member

Không biết bác chủ có mua đồ trên ebay không vậy ? Theo mình hàng 2nd trên ebay bán giá cũng khá mềm , mình nghĩ nếu bác chủ có ý định nâng cấp cho bộ dàn của mình chắc cũng không quá khó khăn ???? Mình cũng mua đồ trên ebay & ship về VN sử dụng thấy sài cũng khá ổn . Vài dòng chia sẻ - chúc bác chủ nâng cấp được bộ dàn như ý - Thân chào !!!!!

Bên trên