Dành cho các bác vẫn còn yêu HD Quảng Ninh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hai72

HD-1080i
Re: Ðề: Re: Dành cho các bác vẫn còn yêu HD Quảng Ninh

Đợt vừa rồi em ít lên mạng vì đang bận làm cái phòng home theater, đến hôm nay mới làm gần xong, làm gần tháng trời vì toàn tự một mình em làm từ a đến z, rất mong các bác hội hd quảng ninh vào xem cái phòng home do em tự làm và thiết kế xem còn phải thêm cái gì vào trong phòng nữa không như tán âm hút âm hay tiêu âm gì đó, thật sự là món had này em đam mê kinh khủng luôn, mất ăn mất ngủ vì phòng home theater này, có phòng xem riêng rồi bây giờ cảm thấy rất hạnh phúc, em có post hình lên các dàn hd mẫu, tiêu đề home của em là '' lần đầu tham gia hd rất mong các bạn cho ý kiến''
Rất mong đc thực mục sở thị căn phòng mơ ước của Bác. Mà Bác không cho đia chỉ và thời gian cụ thẻ thì AE biết đường nào mà mần?=P~
theo E phòng xem phim cũng không cần quá cầu kì hay đồi hỏi tiêu chuẩn cao. nếu như Bác không kết hợp nghe nhạc. Chỉ xem phim không thì bác cũng lên chú trọng vào thiết bị nữa E nghĩ sẽ hiệu quả hơn Bác ạ

hai72

HD-1080i

Số phận HDQN. Đã đí đến kết luận cuối cùng rồi Bác ạ. Mọi người không ai muốn, nhưng cùng đành phải chấp nhận thôi, Cá nhân E rất đồng tình khi Bác lập ra thread này để mỗi lần post bài lại nhớ đến một kỉ niện buồn, thực tế thì không ai ghét bỏ, hay HDQN không còn phù hợp với nhu cầu của các thành viên, chẳng qua là do điều kiện, hoàn cảnh cũng như xu thế chung mà Bác
Chỉ có điều E muốn nói là HDQN như con tầu titanic đang chìm xuống đáy biển, hãy để nó chìm hẳn và nằm yên một chỗ đi, rồi những thành viên tâm huyết như Bác và nhiều thành viên khác nữa háy nghĩ và tìm phương án trục vớt nó lên thì sẽ hiệu quả hơn

dtungcp

Active Member
-Tới thời điểm này đủ mâm là ok rồi - chú muốn nhiều hơn thế á hơi khó vì chỉ những người cũ quay lại thì mới đông được còn người mới phải từ từ
-Mà một số người cũ đã chán ngấy đến mức phải giải tán đi rồi họ còn quay lại làm gì nữa . Mình nên kêu gọi những người chưa chán quay lại thôi
- mà chú ko nghĩ cách hô hào mấy em chân dài vào tham gia cho nó hấp hẫn =P~ cứ lăn tăn mấy chuyện đấy làm gì cho mệt người ra ^#(^

hungaudio

Member
Ðề: Dành cho các bác vẫn còn yêu HD Quảng Ninh

Chương trình vẫn thịt chóe quán Phú thọ nhể các bác??????

dtungcp

Active Member
Chủ yếu là mấy anh em làm nhà nước còn lại từ tối nay đến chủ nhật chắc là ok thôi =P~
Cũng phải họp cái cho phong trào nó lên :D

vodanh70

Active Member
HDQN đã die... Đợi đến ngày 30/03/2014 là giỗ đầu. Các bác tổ chức hoành tráng vào nhé!

beegees

Well-Known Member
Nếu nói về yêu HD thì có lẽ trong hội HDQN cũ ít bác yêu đc như tôi, các bác cứ nhìn vào kho HDD của tôi thì thấy, mà tới 90% là tự kéo. Nếu nói về yêu HDQN thì có lẽ cùng ít bác yêu đc bằng tôi, mỗi khi đến buổi off thì y như rằng đêm trước ngủ ko ngon giấc vì hồi hộp. Nhưng khi nhắc đến giải tán thì tôi cũng là người ủng hộ nhiều vì để tách anh em ra khỏi sự ràng buộc là 3 tháng 1 lần. Mỗi lần nhìn buổi off ngày càng vắng bóng anh em tôi lại càng thêm chán nản.
Buổi off 30/3/2013 có vỏn vẹn 8 người, trong đó phần lớn là những người rất bận vì dụ chú Tiểubao đi từ 5h sáng ở HN xuống trong khi con còn nhỏ cv làm ăn trắc trở. Bác Cầu; ông Nhân (mruku) là 2 ng kinh doanh một ông là salon một ông là gara ô tô- vắng họ đôi khi cv kinh doanh có thể mất khách... ấy thế mà họ vẫn đến. Riêng ông mruku bị mưa ướt lướt thướt .. nhìn thấy cảnh này tôi càng ủng hộ việc giải tán hội.
Bản chất việc giải tán hội là để "giải thoát" anh em khỏi trách nhiệm đi off. Chứ ko phải là hội được thành lập trên tinh thần "tự nguyện" mà có thể xem nhẹ "ý thức và trách nhiệm", chính vì xem nhẹ 2 yếu tố này nên việc sẽ thúc đẩy nhanh sự tan rã của bất cứ tổ chức mang tính tự nguyện nào đó. Yếu tổ "trách nhiệm và ý thức" chính là nguồn dinh dưỡng để "hội tự nguyện" tồn tại.
HDQN cũ đã ko còn tồn tại bee tôi cũng buồn, hy vọng ae CP và HL tự lập ra hội nho nhỏ đầu tiên nhen nhóm lại một hội mới yêu HD của QN nhà ta.

HDCP

Super Moderators
Có bác nào đi Hải Dương dự sinh nhật CLB HD Hải Dương lần thứ 3 thì sang đây đăng ký để còn kịp chuyển danh sách đến bác caosonhd.

Tieubaocaca

Active Member
Tiếp lời bác beegees, đứng trên cương vị của 1 người yêu thích HD, em xin có vài lời:

Có yêu, có nghĩ, có đam mê thì anh em mình mới lập ra hội HD Quảng Ninh. Mỗi người 1 điều kiện, có người có những bộ dàn khủng, số lượng thiết bị nhiều và hoành tráng, nhưng cũng có những anh em chẳng có điều kiện như vậy. Họ chỉ có tấm lòng và niềm đam mê mà thôi. Khi xây dựng hội HD Quảng Ninh mục tiêu là anh em cùng nhau chia sẻ về kỹ thuật, dữ liệu và công nghệ. Người này bổ khuyết cho người kia những gì còn thiếu. Nhưng thời điểm hiện nay, công nghệ HD thì chưa có gì thay đổi nhiều, dữ liệu thì trên mạng thừa mứa, vì vậy hội HD các địa phương đang lúng túng trong việc tiếp tục duy trì hoạt động. Hoạt động theo kiểu được chăng hay chớ thì không phải là sự lựa chọn của BĐH HD Quảng Ninh "cũ". Quyết định giải thể vì vậy sẽ giải quyết được 1 số việc như: Tạo điều kiện thuận lợi cho những anh em có ý tưởng mới hoạt động, tạo 1 sự nhắc nhở cho các thành viên mới có trách nhiệm hơn khi quyết định tham gia hội,...

Em, bác beegees hay bất kỳ thành viên HDVN nào còn tối tối cắm mặt vào màn hình HD với những bộ phim có hình ảnh và âm thanh đẹp. Còn dỏng tai với những bản nhạc, những clip, video chất lượng cao thì đều mong muốn tiếp sau đây sẽ là một sự phát triển mới của HD Quảng Ninh. Anh em dù ở cương vị nào cũng sẽ cực lực phản đối những hành vi chống phá sự phát triển này, dù hành vi đấy có đến từ ai đi chăng nữa.

Mong rằng các thành viên HDVN sẽ ủng hộ quyết định của BĐH Quảng Ninh "cũ" và HD Quảng Ninh "mới", vì lợi ích chung của phong trào HD tại Quảng Ninh.

quanhl141

Member
Ðề: Re: Dành cho các bác vẫn còn yêu HD Quảng Ninh

Mình đọc đi đọc lại các trao đổi của các bạn và thấy rằng mọi người đều còn lưu luyến cả với HDQN cả đấy.Xong để tiện cho mọi người theo mình nghĩ là cũng đã đến thời điểm chúng ta nên tạm chia nhỏ ra.Nên tạm tách ra HD HL và HD CP giống như là các tiểu liên bang đấy các bạn nhỉ.Vì kể cả không sinh hoạt off quý thì hầu như tháng nào bên HL mấy anh em HD vẫn tụ họp ngồi với nhau được một lần mà....Vì vậy nên tạm tách ra vậy.Cá nhân mình thì vẫn thích lấy Milan và Beegees làm trung tâm cho cái tiểu tổ HD HL này.Nếu không có gì thay đổi mình đề nghị tuần sau thứ 4 hoặc thứ 5 mấy anh em mình tụ họp với nhau ở Phố Mới bàn chuyện này chút có được không các bạn,địa điểm Thùy Vân để mọi người dễ đi lại.(Kỳ Off vừa rồi các bạn tổ chức quá muộn vào đúng đỉnh điểm của tuần cưới và thanh minh nên ít người có thể sắp xếp thời gian đi dự là đúng rồi. )
Thân ái
QuanHL = quanhl141

beegees

Well-Known Member

Mình đọc đi đọc lại các trao đổi của các bạn và thấy rằng mọi người đều còn lưu luyến cả với HDQN cả đấy.Xong để tiện cho mọi người theo mình nghĩ là cũng đã đến thời điểm chúng ta nên tạm chia nhỏ ra.Nên tạm tách ra HD HL và HD CP giống như là các tiểu liên bang đấy các bạn nhỉ.Vì kể cả không sinh hoạt off quý thì hầu như tháng nào bên HL mấy anh em HD vẫn tụ họp ngồi với nhau được một lần mà....Vì vậy nên tạm tách ra vậy.Cá nhân mình thì vẫn thích lấy Milan và Beegees làm trung tâm cho cái tiểu tổ HD HL này.Nếu không có gì thay đổi mình đề nghị tuần sau thứ 4 hoặc thứ 5 mấy anh em mình tụ họp với nhau ở Phố Mới bàn chuyện này chút có được không các bạn,địa điểm Thùy Vân để mọi người dễ đi lại.(Kỳ Off vừa rồi các bạn tổ chức quá muộn vào đúng đỉnh điểm của tuần cưới và thanh minh nên ít người có thể sắp xếp thời gian đi dự là đúng rồi. )
Thân ái
QuanHL = quanhl141
Em ủng hộ "Đại ca"!!!!!!!!!!!!!!
Sang tuần tới anh em mình theo ý Đại ca họp mặt nhậu tý và "bóng bàn" về việc lập ra HD Hạ Long luôn nhỉ????
Bác nào ủng hộ thì nhào dzô thớt "Lịch nhậu bất thường" nhé!

tuan_ipad2

Well-Known Member

Thân ái
QuanHL = quanhl141
Em ủng hộ luôn phố mới gần nhà em mà, lên lịch cụ thể vào ngày nào chưa vậy báo tin cho em nhé

quanhl141

Member

Trưa nay 11h tai Phố Mới TP Hạ long xin mời các bạn HD TP Hạ long gặp gỡ nhau chém gió đầu quý 2 năm Quý Tỵ...
Thay cho lời mời...
QuanHL = quanhl141

tuan_ipad2

Well-Known Member

Hic họp đúng hôm em đi hà nội làm đoàn khách hội nghị quốc tế du lịch, hẹn các bác dịp khác vậy

quanhl141

Member

Đã báo lại trường hợp của tuan-ipad2 với anh em yêu HD Hạ long và những người bạn.Một buổi trưa vui và an lành...Nhớ Tùng cá hói quá.Kỳ sau đã tạm quyết món dê và 1 chai double gì gì đó của bác Dũng CUUVAN rồi nhé....
QuânHL

tuan_ipad2

Well-Known Member

Đã báo lại trường hợp của tuan-ipad2 với anh em yêu HD Hạ long và những người bạn.Một buổi trưa vui và an lành...Nhớ Tùng cá hói quá.Kỳ sau đã tạm quyết món dê và 1 chai double gì gì đó của bác Dũng CUUVAN rồi nhé....
QuânHL

Cám ơn bác quân, em ở trên hà nội một tuần, buồn quá, nghe thấy anh em tụ họp như vậy vui nhỉ

Tìm thấy binh chủng đây rồi... các cụ nhà HD 14 cho e tham gia dự bị với... e mong được tham gia vòng ngoài để học hỏi kinh nghiệm, khi nào đủ trình e xin vào vòng trong để chiến đấu...

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Dành cho các bác vẫn còn yêu HD Quảng Ninh

em đang hóng đợt of tới đây

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên