[Đánh giá] Bộ lưu điện APC Easy UPS SRV1KI: Chiến binh bảo vệ thiết bị cá nhân

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Pin dự phòng gì mà có được 10 phút???
Ít hay nhiều là do nguồn dự phòng sẵn có thôi bác, em mua cái 650VA giá gần 500k nhưng về em cho chạy ắc quy 150Ah, nếu mất điện thì dùng được khá lâu, thiết bị này em chỉ dùng cho 2 camera và 1 modem wifi cùng 1 quạt, nếu với ắc quy 150ah thì em dùng được gần 1 ngày và tất nhiên là phải nạp ắc quy ngoài, rất hữu dụng đó bác, việc chuyển từ mất điện lưới sang dự phòng này gần như là không cảm nhận được chỉ là 0,02 giây thôi

duongvhou

Active Member
Ít hay nhiều là do nguồn dự phòng sẵn có thôi bác, em mua cái 650VA giá gần 500k nhưng về em cho chạy ắc quy 150Ah, nếu mất điện thì dùng được khá lâu, thiết bị này em chỉ dùng cho 2 camera và 1 modem wifi cùng 1 quạt, nếu với ắc quy 150ah thì em dùng được gần 1 ngày và tất nhiên là phải nạp ắc quy ngoài, rất hữu dụng đó bác, việc chuyển từ mất điện lưới sang dự phòng này gần như là không cảm nhận được chỉ là 0,02 giây thôi
bác độ ac quy vào à thì mới dùng thoải mái thế

lưu điện ưu điểm là không tắt đột ngột chứ đâu có sài lâu được mà giá chát vãi
có cầu mới thì mới có cung, mất điện đột ngột có khi làm hỏng hóc thiết bị ảnh hưởng thêm đến những thiệt hại khác lên đến hàng trăm triệu, hàng tỷ đồng thì những thiết bị này khá cần thiết, và phải đảm bộ rất nhiều tiêu chí an toàn, bảo vệ khi vận hành nên giá đắt là phải

phamhongson

Well-Known Member
Em cũng xài 1 con 1kva online từ 2011, đến 2018 hỏng 2/3 ắc quy, thay 3 cái mất hơn 1 củ nên đành tiết kiệm tận dụng lai 01 ắc quy còn tương đối lắp cho con 500w, năm nay chết nốt và vứt xó luôn cả bộ, cắm điện trực tiếp, vừa rồi mất điện mấy phát, xót xa đang định khôi phục lại nhưng bộ ắc quy LFPO4 bây giờ tầm 1,5 củ, hơi chát. Dòng ÚP online này chỉ hỏng ắc quy sau 5-7 năm thui chứ bo mạch hàu như không hỏng.

phamhongson

Well-Known Member
bác độ ac quy vào à thì mới dùng thoải mái thế
Cũng tùy loại bác ợ, có loại dùng thoải mái thay kích điện, có loại thì phải can thiệp qua phần mềm hoặc thay 1 cái trở nào đó trong bo mạch thì nó mới dùng như kích điện được, nếu không thì thường 30p nó tự ngắt dù ắc quy còn đầy điện. Hồi 2010 em đã nghịch rùi, hiện 1 cái APC từ hồi đó nay vẫn dùng làm kích điện với ắc quy 180ah và bộ xạc ngoài cũng độ lại từ PSU máy tính.

taytay89

Active Member
lưu điện ưu điểm là không tắt đột ngột chứ đâu có sài lâu được mà giá chát vãi

Ông thử đang dùng máy chiếu, ampli, loa, receiver... nó cúp điện một cái, rồi xui xẻo hỏng cả bộ thì sẽ biết bộ lưu điện cần thiết ntn

duongkcnpn

Cũng tùy loại bác ợ, có loại dùng thoải mái thay kích điện, có loại thì phải can thiệp qua phần mềm hoặc thay 1 cái trở nào đó trong bo mạch thì nó mới dùng như kích điện được, nếu không thì thường 30p nó tự ngắt dù ắc quy còn đầy điện. Hồi 2010 em đã nghịch rùi, hiện 1 cái APC từ hồi đó nay vẫn dùng làm kích điện với ắc quy 180ah và bộ xạc ngoài cũng độ lại từ PSU máy tính.
Phải biết và trong nghành điện để độ ac quy vào

Bên trên