Đánh giá chi tiết sức mạnh của Egreat A5 – 4K UltraHD Player - sự trở lại của 1 thương hiệu

Hieuhienvn

Member
e mới lấy q10 pro r bác ạ :( , a10 giá mặn quá :)))
Egreat A10 thật sự xứng đáng cho người sành chơi phim full HD, 4K chuẩn . tương xứng với "nội thất" ngôi nhà và cũng như trình độ nghe nhìn của người dùng phải đẳng cấp lắm ạ. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

trangchodom

Well-Known Member
A5 update ota 1.1.25, google service và ch play không hoạt động, hieuhien cho hỏi làm sao khắc phục được? hay phải root máy, phần nữa myapp của A5 toàn là tiếng hoa không có tiếng anh hay tiếng việt nên không biết sử dụng. Có cảm giác A5 không là android box mà chỉ là hdplayer trên nền android, tất cả các dịch vụ liên quan đến google đều không làm việc được.

HieuHienSupport

Active Member
A5 update ota 1.1.25, google service và ch play không hoạt động, hieuhien cho hỏi làm sao khắc phục được? hay phải root máy, phần nữa myapp của A5 toàn là tiếng hoa không có tiếng anh hay tiếng việt nên không biết sử dụng. Có cảm giác A5 không là android box mà chỉ là hdplayer trên nền android, tất cả các dịch vụ liên quan đến google đều không làm việc được.
Bản mới nhất hiện tại là 1.1.2.0 - ko biết bác update bản kia từ bản gốc bao nhiêu? có thể chụp hình cho mình xem trong phần Cài đặt thử chính xác bản của bác là bản nào được không?

Tất cả các ứng dụng Android đều hoạt động tốt. Youtube, Google Play cũng hoạt động không có vấn đề gì ở bản mới nhất hiện tại là 1.1.2.0

999db0b5-2c8c-4b6e-b32f-23672abcda95
999db0b5-2c8c-4b6e-b32f-23672abcda95

HieuHienSupport

Active Member
Bác thể tải bản 1.1.2.0 để tự update qua USB nhé: Firmware_Egreat_A5_1.1.2.0
- Sau khi tải về giải nén ra được 4 file: bootargs.bin, fastboot.bin, recovery.img, update.zip - bác copy cả 4 file này vào USB.
- Sau đó vào phần Cài đặt -> Thông tin -> Cập nhật USB -> chọn ổ đĩa USB của bác, thường là ổ D (ổ C là ổ hệ thống), hiện thông báo update chọn OK và chờ nó tự cài đặt xong rồi khởi động lại là được.

Phần MyAPP nếu chọn tiếng Anh thì là tiếng Anh, tiếng Việt thì hiện tiếng Việt chứ sao có tiếng Hoa được nhỉ :D Không biết bác up bản nào???

trangchodom

Well-Known Member
Bác thể tải bản 1.1.2.0 để tự update qua USB nhé: Firmware_Egreat_A5_1.1.2.0
- Sau khi tải về giải nén ra được 4 file: bootargs.bin, fastboot.bin, recovery.img, update.zip - bác copy cả 4 file này vào USB.
- Sau đó vào phần Cài đặt -> Thông tin -> Cập nhật USB -> chọn ổ đĩa USB của bác, thường là ổ D (ổ C là ổ hệ thống), hiện thông báo update chọn OK và chờ nó tự cài đặt xong rồi khởi động lại là được.

Phần MyAPP nếu chọn tiếng Anh thì là tiếng Anh, tiếng Việt thì hiện tiếng Việt chứ sao có tiếng Hoa được nhỉ :D Không biết bác up bản nào???
bản mình up qua ota là 1.1.2.5, vào trang web của hãng là 1.1.2.0 thế mới lạ. Thử cài theo lời bác coi như thế nào, thank bác. Máy được bảo hành bên bác, nếu làm không được chắc phải qua bác rồi.

HieuHienSupport

Active Member
bản mình up qua ota là 1.1.2.5, vào trang web của hãng là 1.1.2.0 thế mới lạ. Thử cài theo lời bác coi như thế nào, thank bác. Máy được bảo hành bên bác, nếu làm không được chắc phải qua bác rồi.
Ok, bác cứ cài bản đó đi. Tại do em đang ở bản đó mà check OTA không thấy, cũng chưa thấy khách nào báo bị như bác nên chưa biết nó như thế nào. Nếu không là được thì bác cứ mang qua bên em xem cho nhé :D

trangchodom

Well-Known Member
Em đã xử lý xong rồi. Cảm ơn hieuhien nhiều. Bản này hiện là 1.2.0 beta 6 còn bản up trước là 1.1.2.5 không có trên web egreatworld rất lạ.

HieuHienSupport

Active Member
Không có có thể do nó là bản nội địa, các dịch vụ của google tịt hết. :)
Có thể là bản cập nhật dành cho phiên bản Egreat nội địa, có khi họ bỏ nhầm lên server đúng lúc bác ấy update hoặc sao đó, chứ em kiểm tra tất cả các box ở đây đều không thấy và cũng chưa thấy khách hàng nào báo bị như vậy.

HieuHienSupport

Active Member
Em đã xử lý xong rồi. Cảm ơn hieuhien nhiều. Bản này hiện là 1.2.0 beta 6 còn bản up trước là 1.1.2.5 không có trên web egreatworld rất lạ.
Hiện bản chính thức mới ra là 1.2.0.2 đây bác ạ: http://en.egreatworld.com/comunity/...-2-0-2_beta-rar-beta-2017-05-17-v1-2-0-2.653/

III.Changelog
1.2.0.2 + 2.1.2 Beta
Posterwall: Fully support the UHD full rip
Posterwall: Added Blu-ray disc categories
Posterwall: Added direct delete file funcion in the poster wall
Posterwall: There is no need to search repeatedly when adding network locations
Posterwall: Fixed poster wall priority or file
Posterwall: Fixed the problem with lost paths
Posterwall: Fixed the problem with two duplicate paths
Posterwall: Increase search interface keyboard

Player: Fully support UHD full menu, main movie playback

System: Added the first screen is still for 30 seconds to automatically reduce brightness
System: Optimized screen saver(now completely shut down video output)
System: Fixed Transmission web interface without text problems
System: Update transimmison to version 2.92
System: LED display indicates the new marquee screen saver

HieuHienSupport

Active Member

"His Egreat A10 have Chinese version of firmware, build.prop alternate/change it wrong, him install, etc, for fix just reflash a right version.

Main difference in Chinese firmware are:
- default language Chinese
- not google play support
- App store Chinese version
- Player Assistant Chinese version
- Movie poster always preferred Chinese(Vidon source)."

Nguyên nhân là đây ạ, có người cũng gặp tình trạng như bác. Lí do là có thể lúc xuất xưởng máy đã cài Firmware phiên bản China hoặc là do ai đó sau đó update nhầm sang bản Firmware nội địa nên nó trở thành máy nội địa, tự động nhận bản update OTA của phiên bản nội địa. Cái này chỉ cần update lại bản Firmware quốc tế thủ công thì nó sẽ trở thành bản quốc tế và lần sau sẽ tự động nhận OTA firmware quốc tế bình thường.

trangchodom

Well-Known Member
Vậy là chắc mình số xui nên bị vậy. Nhưng cài lại thì giống như bình thường, cảm ơn hieuhien, nói thêm nếu tivi dolbyvision chỉnh chế độ dolby trên A5 thì coi phim từ 720, 1080 hay 4k đều cho mầu đen rất sâu và mầu trắng rất đẹp so với các căn chỉnh khác, . Nói chung hài lòng về hình ảnh của A5 mang lại hơn q10 pro (có thể là căn chỉnh q10 không đúng). Có cái rất lạ, khi chơi phim các định dạng DTSX hay almost để passthrought đều xuất ra rec xuất hiện chữ DTSX hay almost bình thường nhưng chơi nhạc 24bit -192 khz xuất qua đường cox thì bị hạ xuống 16bit-48Khz mặc dù đã chỉnh passthrough qua đường cox rồi. Nếu bác nào rành thì hướng dẫn giùm việc xuất ra định dạng gốc để dac ngoài xử lý . Thanks cả nhà.

Flatland

Well-Known Member
@HieuHienSupport không phải là nhầm bản nội địa đâu. A10 của em vẫn là bản quốc tế, sau khi update bị lỗi CH play, mọi thứ khác vẫn bình thường kể cả poster tiếng Việt. Trên diễn đàn của egreat em thấy cũng nhiều người nói về vấn đề này

HieuHienSupport

Active Member
@HieuHienSupport không phải là nhầm bản nội địa đâu. A10 của em vẫn là bản quốc tế, sau khi update bị lỗi CH play, mọi thứ khác vẫn bình thường kể cả poster tiếng Việt. Trên diễn đàn của egreat em thấy cũng nhiều người nói về vấn đề này
Ý em là trong phần system của nó đấy bác ạ, có thể trong buildprop của máy bác phần thông tin là bản nội địa nên nó tự động nhận update OTA của máy nội địa, cái này có thể do lúc xuất xưởng họ up nhầm ROM dành cho nội địa với 1 số máy xuất đi quốc tế hoặc là đóng gói nhầm :) Máy nội địa nó vẫn hỗ trợ đa ngôn ngữ mà, nhưng bản ROM nội địa thì nó ko hỗ trợ phần Google Play (CH Play) vì TQ nó cấm ko cho dùng dịch vụ của Google nên chắc ai OTA lên bản ROM đó sẽ bị lỗi.

Không biết bác hay ai đó feedback lỗi này lên 4rum của Egreat, họ có hỏi em đây, em cũng đã trình bày lại tình hình rồi. Nói chung có vấn đề gì mọi người cứ phản hồi lại, Egreat họ sẽ tìm hiểu và tìm cách giải quyết.

"
In Vietnam, after updating, Google Play doesn't work. Otherwise, some other pay-app in Vietnam (Fim+, Danet, Myk+) do not work on A10 in all versions.
we got a feedback on our forum from the end user in Vietnam
do you have a whole list of the problem or feedback from your end market on Egreat products? So that we can give this to our R&D team and solve something for you soon"

Flatland

Well-Known Member
Ý em là trong phần system của nó đấy bác ạ, có thể trong buildprop của máy bác phần thông tin là bản nội địa nên nó tự động nhận update OTA của máy nội địa, cái này có thể do lúc xuất xưởng họ up nhầm ROM dành cho nội địa với 1 số máy xuất đi quốc tế hoặc là đóng gói nhầm :) Máy nội địa nó vẫn hỗ trợ đa ngôn ngữ mà, nhưng bản ROM nội địa thì nó ko hỗ trợ phần Google Play (CH Play) vì TQ nó cấm ko cho dùng dịch vụ của Google nên chắc ai OTA lên bản ROM đó sẽ bị lỗi.

Không biết bác hay ai đó feedback lỗi này lên 4rum của Egreat, họ có hỏi em đây, em cũng đã trình bày lại tình hình rồi. Nói chung có vấn đề gì mọi người cứ phản hồi lại, Egreat họ sẽ tìm hiểu và tìm cách giải quyết.

"
In Vietnam, after updating, Google Play doesn't work. Otherwise, some other pay-app in Vietnam (Fim+, Danet, Myk+) do not work on A10 in all versions.
we got a feedback on our forum from the end user in Vietnam
do you have a whole list of the problem or feedback from your end market on Egreat products? So that we can give this to our R&D team and solve something for you soon"
Đúng vậy, em đã feedback trên 4run của Egreat. Tuy nhiên, với CH Play em đã giải quyết được bằng cách vào cài đặt rồi reset (back up and restore) xóa hết thông tin tài khoản, sau đó đăng nhập lại tài khoản Google là chạy bình thường.

Các bác cho em hỏi, mình gắn HDD vô cổng USB thì play phim được liền như đầu HDPlayer không vậy, hay phải chờ mount HDD vậy.

Bên trên