Đánh giá chi tiết sức mạnh của Egreat A5 – 4K UltraHD Player - sự trở lại của 1 thương hiệu

oldfriend

Moderator
Hôm qua em chạy ra hàng gắn thử ko chạy được bác ạ, ko nhận ra ổ luôn.

người dùng mới biết, fw hãng không tích hợp tính năng này, cần cài 1 patch thêm vào, đút đĩa Bluray vô chơi thôi. Để coi lúc trước em có viết bài hướng dẫn ở đâu rồi ấy, để lục lại.

Chỉnh sửa lần cuối:

Flatland

Well-Known Member
Hôm qua em chạy ra hàng gắn thử ko chạy được bác ạ, ko nhận ra ổ luôn.
Kết nối bằng sata nhé bác, kết nối xong (có đĩa trong ổ)
khởi động, mở trong thư mục tất cả các tập tin sẽ thấy ổ. Tuy nhiên máy sẽ đọc dưới dạng data file chứ không phải là chạy folder (tức là phải mở vào tận file .m2ts, .vob,...)

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member
người dùng mới biết, fw hãng không tích hợp tính năng này, cần cài 1 patch thêm vào, đút đĩa Bluray vô chơi thôi. Để coi lúc trước em có viết bài hướng dẫn ở đâu rồi ấy, để lục lại.

Bác tìm giúp em nhé, em đã kết nối bằng cáp sata theo máy rồi đó ạ, thanks

oldfriend

Moderator
Bác tìm giúp em nhé, em đã kết nối bằng cáp sata theo máy rồi đó ạ, thanks

ngon, đã nhờ được coder bên futeko viết code nhận ổ Bluray gắn ngoài, anh em nhào vô test nào.

Diễn đàn futeko: http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=1421.0

Link tải: http://www.mediafire.com/?0u9h678yy61c7h1

Hướng dẫn: tải về, giải nén, chạy Run_me,bat từ PC, nhập IP của Q10 pro, chọn cài, XOng

HieuHienSupport

Active Member
Cập nhật firmware mới nhất phiên bản 1.2.0.2 đã hỗ trợ phát phim 4K Bluray Full Menu trên Egreat A5 và A10, chất lượng tuyệt đẹp, xem xong không muốn quay lại với phim HD, full HD nữa. Tương lai không xa phim 4K sẽ phổ biến dần :D

meocon

Well-Known Member
Cập nhật firmware mới nhất phiên bản 1.2.0.2 đã hỗ trợ phát phim 4K Bluray Full Menu trên Egreat A5 và A10, chất lượng tuyệt đẹp, xem xong không muốn quay lại với phim HD, full HD nữa. Tương lai không xa phim 4K sẽ phổ biến dần :D

Tương lai gần thì chưa , fw mới ra đi trước thời đại :)

Jedi Knight

Well-Known Member
Con này bị lỗi âm thanh khá bực, lâu lâu tiếng nhỏ đi hay bị giật cục 1 phát. Cho dù là passthrough hay phát trực tiếp tới TV.

Hone

Member
@ Hiếu Hiền lúc trước có mua của bác con Himedia q10 4 sài rất tốt giờ có nên đổi qua con A5 hoặc A10 kg bác?

Flatland

Well-Known Member
Con này bị lỗi âm thanh khá bực, lâu lâu tiếng nhỏ đi hay bị giật cục 1 phát. Cho dù là passthrough hay phát trực tiếp tới TV.
Con A10 của em trước ngon lành, sau khi update bản root của bác hungphutho gì đó để chạy myk+, myk+!chẳng thấy đâu giờ cũng bị lỗi âm thanh, cứ chạy khoảng 10-15 phút mất tiếng 1-2 giây. Reset và cài lại firmw. chính thức cũng ko đc. Vẫn còn mấy app kèm của bản kia và tiếng vẫn lỗi.

Jedi Knight

Well-Known Member
Con A10 của em trước ngon lành, sau khi update bản root của bác hungphutho gì đó để chạy myk+, myk+!chẳng thấy đâu giờ cũng bị lỗi âm thanh, cứ chạy khoảng 10-15 phút mất tiếng 1-2 giây. Reset và cài lại firmw. chính thức cũng ko đc. Vẫn còn mấy app kèm của bản kia và tiếng vẫn lỗi.
Có cách chuối là xài LAN, tắt WIFI thì OK

Bên trên