Đánh giá Ipod!!!

jokkoo

Chào các bạn!! Có ai xài qua dòng Ipo nano gen 6, co minh xin ý kiến!!!

tethien

Active Member
Ðề: Đánh giá Ipod!!!

Ipod thì nổi tiếng nhưng không hiểu sao mình nghe thấy không hay.

Chắc tại tai dỏm nên chỉ hợp với mấy con ZEN của Creative thôi. :)

Aeolus Kratos

Well-Known Member

iPod thì nói chung chất âm tạm, giá tương đối đắt do cái thương hiệu Apple và thiết kế đẹp, cảm ứng....
Ko khắt khe âm thanh lắm thì iPod cho sướng bác ạ :D

vietrung

Active Member

iPod thì nói chung chất âm tạm, giá tương đối đắt do cái thương hiệu Apple và thiết kế đẹp, cảm ứng....
Ko khắt khe âm thanh lắm thì iPod cho sướng bác ạ :D

sansa sao chú, xài dc hem, nghe nói em này chơi dc lossless FLAC!!!

jokkoo

KHông biết chât lượng âm thanh từ file nguyên gốc WAV 1411kbs nghe chât lượng âm thanh hay nhất khi chơi trên máy nghe nhạc nào(hổ trợ đầy đủ như là tai nghe cao cấp+amp, hoặc loa dân dụng), chât lượng âm thanh play ở file WAV 1411kbsquan trọng nhất, có bạn nào rành về vấn đề này, xin tư vấn về combo, có thể cho chúng ta chât lượng âm thanh hay nhất!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Aeolus Kratos

Well-Known Member

sansa sao chú, xài dc hem, nghe nói em này chơi dc lossless FLAC!!!

Con sansa clip hay sansa fuze anh?

Con sansa clip thì anh nên lấy luôn con sansa clip+ luôn. Nếu anh mua máy nghe nhạc để NGHE thì nó là sự lựa chọn tối ưu nhất trong tầm giá 1tr5. Chất âm rất tốt. Sạch và chi tiết.

Nói nhiều quá cũng ko ổn. Thôi gởi anh bài review em nó: http://vozforums.com/showthread.php?t=847752

Nó nghe được flac, WAV anh ạ. Ko nghe ape được :D

jokkoo

Con sansa clip hay sansa fuze anh?

Con sansa clip thì anh nên lấy luôn con sansa clip+ luôn. Nếu anh mua máy nghe nhạc để NGHE thì nó là sự lựa chọn tối ưu nhất trong tầm giá 1tr5. Chất âm rất tốt. Sạch và chi tiết.

Nói nhiều quá cũng ko ổn. Thôi gởi anh bài review em nó: http://vozforums.com/showthread.php?t=847752

Nó nghe được flac, WAV anh ạ. Ko nghe ape được :D
Có phải chỉ có mp3 320kbs, file WAV chỉ có định dạng bitrate 1411kbs pah3i không? Có lần đọc mấy thông tin về máy nghe nhạc, thì hình như nó chỉ chơi file WAV 320kbs!! Hơn nữa, mình ở TP HCM, không biết cửa hàng nào bán h2ng sansa clip+ chính hãng!!

Chỉnh sửa lần cuối:

jokkoo

CHỉ nghe nhạc có cần âm thanh vòm? COn Cowen J3 có surrow, và con Iaudio9 thì stereo?
Cowen J3 8Gb 4550 000
Hay là
Iaudio 3 400 000, sau đó đầu tư tai nghe
Chỉ nghe nhạc, không xem phim!!

Bên trên