Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

Chào các bac'. E đọc bài viết trên hdvn về truyền hình hd cùng nhiều rùi. Giờ e định nắp dịch vụ của AVG hoặc MYTV ( không nắp đài khác nhé...rẻ là chính chất lượng dùng được là ok hiii). E chủ yếu xem phim hd và tin tức, giải trí văn hóa, thể thao không quan trọng lắm. Mình thì phân vân thang Mytv tín hiệu không tốt, kết nối lâu và bị nỗi kết nối, còn AVG chủa xem trực tiếp không biết thế nào. các bác đã dùng cho lời khuyên để có thể chọn cho mình 1 cái phù họp.

Ðề: Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

mỗi bên có cái hay khác nhau bạn ạ.theo đánh giá của em thì MyTV được cái tua đi tua lại được, được mục phim xem HD, và một số mục giải trí khác. còn nhược điểm thì nhiều kênh địa phương quá, kênh Hd của MyTV thì toàn là up lên HD thôi. MyTV đăng ký gói HD gold hình như là 135k. AVG thì được cái là truyền hình vệ tinh nên xem nét hơn MyTV, giá rẻ chỉ có 88k để xem Hd và kênh phim truyện có thuyết minh.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

mỗi bên có cái hay khác nhau bạn ạ.theo đánh giá của em thì MyTV được cái tua đi tua lại được, được mục phim xem HD, và một số mục giải trí khác. còn nhược điểm thì nhiều kênh địa phương quá, kênh Hd của MyTV thì toàn là up lên HD thôi. MyTV đăng ký gói HD gold hình như là 135k. AVG thì được cái là truyền hình vệ tinh nên xem nét hơn MyTV, giá rẻ chỉ có 88k để xem Hd và kênh phim truyện có thuyết minh.

vệ tinh, cáp, mặt đất hay IPTV chỉ là cách truyền dẫn thôi bác ạ, không ảnh hưởng gì đến chất lượng tín hiệu cả mà nó phụ thuộc vào nguồn của nhà cung cấp :D

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

vệ tinh, cáp, mặt đất hay IPTV chỉ là cách truyền dẫn thôi bác ạ, không ảnh hưởng gì đến chất lượng tín hiệu cả mà nó phụ thuộc vào nguồn của nhà cung cấp :D

cái chính là mặt bằng chung chất lượng hình ảnh của 2 chú này thế nào anh e nhỉ. còn như bạn thuanhoa253 nói thì chất lượng hình ảnh bên avg dth la ok hơn còn dtt thì sao?

Jay Miz

Member
mình chưa dùng Mytv nên không dám nhận xét nhưng mình dùng DTT thì hình ảnh gần đây có phần tốt hơn so với cáp :D

Re: Ðề: Re: Ðề: Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

cái chính là mặt bằng chung chất lượng hình ảnh của 2 chú này thế nào anh e nhỉ. còn như bạn thuanhoa253 nói thì chất lượng hình ảnh bên avg dth la ok hơn còn dtt thì sao?
Nói về danh sách kênh nước ngoài thì Mytv nhỉnh hơn AVG,nhưng các kênh HD thì AVG hơn là chắc chắn :D.mình hay đi xe thành bưởi từ Đàlạt>>>Sàigòn nhà chờ của nhà xe bắt Mytv HD,xem trên tivi SAMSUNG 51" seri 4 {không nhớ modem},hình ảnh không được nét cho lắm,giống như xem kênh SD của AVG :D.

em dùng DTH và MyTV gold nữa, nhưng em thấy rằng AVG chất lượng hình ảnh tốt hơn MyTV.DTT thì bác bác nhận xét giùm em nhé:-*

Re: Ðề: Re: Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

thế thì avg ghi thêm điểm rồi.
lúc đầu mình cũng như bạn,ở đàlạt chỉ có cáp NTH là độc quyền không bắt thì chắc cũng không có gì mà xem,cáp thì cứ thay đổi kênh liên tục,chất lượng hình ảnh xấu hay nhiễu.Mình thấy AVG mới ra nghe nhiều người nói thấy thích qua chạy ra mua về ngay.Hết 1tr5 tiền thuê bao gói cao cấp,200k tiền lắp đặt {cáp bán 1m 10k chứ AVG không cấp}.Nhưng mình còn đúng 200k nên a nhân viên cho mình cáp luôn ^^! Ban đầu thì ông anh mình phản đối nhiều nhất chỉ bắt được 1 tivi này nọ,sau khi AVG nâng cấp các kênh SD>>>HD thì ổng bắt đầu thích AVG nhất là các kênh HD có thuyết minh nữa chứ.

caothudeche

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

- Lý thuyết nó là vậy nhưng thực tế thì phải dựa trên cái môi trường, cách thức truyền dẫn đó mà quyết định chất lượng của tín hiệu.
IPTV có nhược điểm lớn nhất là băng thông của mạng truyền dẫn sẽ bị nghẽn khi quá nhiều người dùng một lúc. Cứ tượng với cơ sở truyền dẫn của VN giờ mà cả nước dùng IPTV thì ai sẽ xem đây? Dùng internet đến tối là đã bắt đầu ghét rồi.
- Về mặt công nghệ và định hướng của VN nói riêng và thế giới nói chung thì AVG đi quá đúng hướng, và mình kết cái công nghệ này. Nhưng hơi buồn cho AVG, đi đầu trong công nghệ, nhưng lại sinh sau đẻ muộn nên tần số được cấp lại hơi bị eo hẹp. Cả nước này đều dùng công nghệ SFN như AVG thì đảm bảo tần số cho bà con dùng tẹt bô luôn.

dhpaul

Well-Known Member

Thưa bác là với tần số AVG được cấp và công nghệ AVG sử dụng thì tổng băng thông mà AVG có gấp 2 lần rưỡi VTC trên hạ tầng TH số mặt đất, tổng số kênh SD có thể cung cấp gấp gần 4 lần VTC bác ạ =)) Nước ta đang trong giai đoạn chuyển đổi truyền hình mặt đất dần sang TH số, AVG sau này cũng không thiệt đi được đâu.
Phát được đến 55 kênh SD trên TH số mặt đất là cũng chả thua mấy VCTV trên mạng cáp analog rồi còn gì =))

trada_comment

em dùng DTH và MyTV gold nữa, nhưng em thấy rằng AVG chất lượng hình ảnh tốt hơn MyTV.DTT thì bác bác nhận xét giùm em nhé:-*

Về chất lượng hình ảnh thì DTT và DTH hiện tại giống hệt nhau vì được truyền dẫn ra từ cùng một nguồn bác ạ.
Về chất lượng truyền dẫn thì hai công nghệ này khác nhau. DTH thì mất sóng do mưa, DTT thì có thể sóng bị chập chờn do can nhiễu tần số (cái này cũng hiếm thôi) từ sóng truyền hình cáp rò rỉ ra trong phạm vi hẹp.

AVG_HCM

Về chất lượng hình ảnh thì DTT và DTH hiện tại giống hệt nhau vì được truyền dẫn ra từ cùng một nguồn bác ạ.
Về chất lượng truyền dẫn thì hai công nghệ này khác nhau. DTH thì mất sóng do mưa, DTT thì có thể sóng bị chập chờn do can nhiễu tần số (cái này cũng hiếm thôi) từ sóng truyền hình cáp rò rỉ ra trong phạm vi hẹp.
Cái này hiếm lắm bác à !

vanhieu10988

DTT và DTH là cái gì vậy mấy pro, gà đây chẳng hiểu gì cả

MTV mình xem được năm rồi. HD có kênh Star Movies và Starworld rất nét. Tin tức thì nhiều kênh CNN , BLOOMBERG, ASIAN NEWS, RAI, TF1, NHK, AIRANG...Kho film thì nhiều nhưng sắp xếp lộn xộn và khó tìm vì dịch tên film sang tiếng việt .

MTV mình xem được năm rồi. HD có kênh Star Movies và Starworld rất nét. Tin tức thì nhiều kênh CNN , BLOOMBERG, ASIAN NEWS, RAI, TF1, NHK, AIRANG...Kho film thì nhiều nhưng sắp xếp lộn xộn và khó tìm vì dịch tên film sang tiếng việt .

mình cũng thầy nhều người nói chất lượng hình ảnh tốt, nhưng có vấn đề là đường truyền có lúc gặp không ổn định, bi giật và kết nối setbox chậm

gacon_vn

Active Member

mình cũng thầy nhều người nói chất lượng hình ảnh tốt, nhưng có vấn đề là đường truyền có lúc gặp không ổn định, bi giật và kết nối setbox chậm
Chính xác, em cũng tham khảo bên nhà bạn rồi và quyết định ko chơi thằng này. Ngày hôm qua e đã lắp AVG thấy rất OK, giá tiền và chất lượng với những người ko thích xem bóng đá ở nhà (hoặc ít xem bóng đá) như em là quá ok đấy. Ở HN và HCM thì có lợi thế dùng DTT đỡ phải khoan đục lắp chảo, mưa gió ko lo sét và mất tín hiệu. Có điều sau này muốn chuyển sang DTH lại mất thêm 1 ít tiền nữa (200k tiền đấu lại gói cước, 200k tiền chảo, 200k tiền lắp chảo).
Sang tuần lắp cho ông bà già 1 cái AVG ở quê, nhưng ở quê thì phải dùng DTH rồi. Có điều nếu sau này AVG chuyển sang dùng vinasat1 or vinasat2 thì lại phải quay chảo giống VTC đợt trước nhỉ :D

Jay Miz

Member
chẳng ai bắt AVG phải quay về dùng VN2 cả ;)), NSS6 mà ngừng thì lại có vệ tinh SES (số mấy mình không nhớ =))) thay thế với đúng tọa độ việc gì phải xoay

Bên trên