ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

Thanks bác, thế bác đã chụp hình cho em chưa? Đang chờ bác để xuống đao tiễn em AR 18 Deluxe ra đi đây:)

Xin lỗi bác, mấy bữa nay đi làm về trễ, toàn lăn ra ngủ nên quên bật máy chụp hình.
Nếu cần xem tận mắt thì bác nên ra cửa hàng điện máy. Ở TPHCM có nhiều cửa hàng chuyên KOK.
Mình đi xem khá nhiều lần ở Phan Khang, Chợ Lớn và điện máy Anh Tú (trên đường Trần Huy Liệu) rồi mới quyết định mua.

a_phung15

Các bác nào đang sử dụng đầu AR 3600s cho em hỏi đầu của em khi chọn bài bấm số sai thì muốn bỏ bấm nút cancel cả trên remote và trên đầu sao kg thấy hoạt động. Có bác nào bị tình trạng giống em kg?

ngdhieu

Well-Known Member

Các bác nào đang sử dụng đầu AR 3600s cho em hỏi đầu của em khi chọn bài bấm số sai thì muốn bỏ bấm nút cancel cả trên remote và trên đầu sao kg thấy hoạt động. Có bác nào bị tình trạng giống em kg?

Bấm số sai thì nó không ra bài, không ra bài thì không lưu vào danh sách chờ được.
Còn đang bấm số chọn bài mà bị sai thì cứ bấm tiếp số 0 cho đến khi nào tất cả là số 0, sau đó bấm lại số từ đầu. Cái này mình bị hoài mà.

a_phung15

Bấm số sai thì nó không ra bài, không ra bài thì không lưu vào danh sách chờ được.
Còn đang bấm số chọn bài mà bị sai thì cứ bấm tiếp số 0 cho đến khi nào tất cả là số 0, sau đó bấm lại số từ đầu. Cái này mình bị hoài mà.

Bấm vậy mất công quá, có cách nào bấm 1 phát nó xóa luôn dãy số đang bấm bị sai để bấm lại số khác không bác?

ngdhieu

Well-Known Member

Bấm vậy mất công quá, có cách nào bấm 1 phát nó xóa luôn dãy số đang bấm bị sai để bấm lại số khác không bác?

Có bác ạ.
Bác viết thư gửi cho Arirang yêu cầu họ lập trình cái remote theo ý bác nhé.

tranhoang55

Active Member
Re: Ðề: Re: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

tớ bắt xong hết rồi , thứ 7 vừa rồi ngòi rống nguyên cả buổi chiều , bass, treble đánh đều , nhất là bass , rất uy lực , (không biết có phải do loa JBL 101 nó hay sắn không) và không biết bạn dùng âm ly gì và phối loa gì (Quan trọng ) em này nhạc nền dầy tiết tấu hòa âm nhiều nhạc cụ hơn Cali , tớ hơi bất mãn về cái nhựa màu trắng đục của nó , có vẻ hơi nhôm nhựa quá , nhất là mấy cái bóng đèn led nó sáng bên trong lóa cả nhựa lên. Con này cài lời chào cũng hay, nhưng phải mò mới ra đó nhé , ngồi cả buổi sáng mò cái nút SPACE đến 12h trưa mới mò ra :)) >-) trong hướng dẫn kèm theo thì chưa sâu. nói chung phải vọc hết menu của nó để tối ưu hóa nó. Nếu bác ko chê ngoại hình thì cứ khiêng em AR 3600 này về. Ngõ ra của nó cũng phong phú lém , stereo , coaxial , S/Pdif , analoc jack hoa sen 5.1 , Svideo , USB cắm HDD ngoài up to 2000GB. Nói chung tớ thấy ô kê sam bô chê.

Bạn test HDD 2tb chay ok hả ?

binbin93

Member

có bác nào đang dùng AR-3600S ko? xin cho em ý kiến nhé. em đang định mua em này. còn AR-3600 màu trắng sữa nhìn xấu quá.

a_phung15

có bác nào đang dùng AR-3600S ko? xin cho em ý kiến nhé. em đang định mua em này. còn AR-3600 màu trắng sữa nhìn xấu quá.

Mua đi bác, em đang dùng nó rất ổn, âm thanh hay (bass chắc khỏe, trebe trong trẻo) hình thức ổn nhất trong serrie 3600.

chatocean

Member

Lúc đầu em cũng phân vân giống bác. Cuối cùng em củng múc AR-3600S tối hôm qua, nhìn đẹp hơn con AR-3600.

binbin93

Member

hôm nay em ra STDM chợ lớn mua đầu KOK Arirang AR-3600S như các bác tư vấn, nhưng họ hết hàng rồi, sau đó họ giới thiệu em đầu ACNOS SK-9000 công nghệ mới, vừa hát nhạc midi vừa hát VOB, hình ảnh em thấy đẹp lắm, âm thanh thì do ồn quá nên em ko phân biệt hay hay dỡ. giá thì còn rẽ hơn 3600S. vậy có bác nào dùng đầu KOK ACNOS chưa, xin cho em ý kiến nhé để em vác về chơi tết.
cảm ơn nhiều

ngdhieu

Well-Known Member

hôm nay em ra STDM chợ lớn mua đầu KOK Arirang AR-3600S như các bác tư vấn, nhưng họ hết hàng rồi, sau đó họ giới thiệu em đầu ACNOS SK-9000 công nghệ mới, vừa hát nhạc midi vừa hát VOB, hình ảnh em thấy đẹp lắm, âm thanh thì do ồn quá nên em ko phân biệt hay hay dỡ. giá thì còn rẽ hơn 3600S. vậy có bác nào dùng đầu KOK ACNOS chưa, xin cho em ý kiến nhé để em vác về chơi tết.
cảm ơn nhiều

Đầu Acnos SK-9000 mà giá mềm hơn đầu Arirang thì nên mua đi bác. Phần midi thì như nhau thôi (cùng chip Midi mà), có thêm VOB thì Acnos ngon hơn rồi. Hỏi tiệm họ có chép cho source luôn hay không? Có đầu mà ko có source thì cũng như không.

luuhoanghieu

mình đang sd 3600s và mới mua được 2 tháng,hat được khoản 10 bài la tự nhien bị dứng đĩa,phải tắc khởi động lâi.âm thanh thì khá hay.chắc qua tết phải bảo đi bảo hành moi được.

Re: Ðề: Re: Ðề: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

Thỉnh thoảng dính lỗi kẹt đĩa lúc mới bật máy (tắt mở lại là ổn). Còn lại hoạt động hoàn hảo.

Lúc trước , em cũng phân vân giữa AR3600 & AR3600S . Tính ra cửa hàng điện máy mua con AR3600S vì thấy thiết kế đẹp hơn . Nhưng anh bán hàng quen với em nói AR3600S thường bị lỗi kẹt đĩa , với lại điều khiển hư mua khó hơn . Cuối cùng thì em chọn AR3600 , em sử dụng được một thời gian không thấy lỗi nào hết , nên cũng khá an tâm . Thank :D

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

Lúc trước , em cũng phân vân giữa AR3600 & AR3600S . Tính ra cửa hàng điện máy mua con AR3600S vì thấy thiết kế đẹp hơn . Nhưng anh bán hàng quen với em nói AR3600S thường bị lỗi kẹt đĩa , với lại điều khiển hư mua khó hơn . Cuối cùng thì em chọn AR3600 , em sử dụng được một thời gian không thấy lỗi nào hết , nên cũng khá an tâm . Thank :D

Lúc trước là lúc nào vậy bác? Em mua 3600S vì thấy Arirang quảng cáo là dùng đầu DVD-ROM vi tính. Nghĩa là đọc không được thì cứ mua cái đầu DVD-ROM khác lắp vào như thay linh kiện vi tính thôi mà?

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

Lúc trước là lúc nào vậy bác? Em mua 3600S vì thấy Arirang quảng cáo là dùng đầu DVD-ROM vi tính. Nghĩa là đọc không được thì cứ mua cái đầu DVD-ROM khác lắp vào như thay linh kiện vi tính thôi mà?

Bác biết làm thì thấy dễ , với lại còn bảo hành nếu có trục chặc thì phải gởi đi bảo hành , chứ làm sao dám mở ra thay ? Nói chung là AR3600 & AR3600S em thấy giá cả không chênh lệch nhau nhiều , ai thích con nào thì mua con đó thôi . Cá nhân em vẫn thấy AR3600S đẹp hơn , nhưng em đi hoài lỡ bị lỗi thì vợ con em đâu biết làm , nên em mới lấy AR3600 đó chứ :D

Dorillin

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

k có khó mua đâu mà giá còn rẻ hơn mấy đầu khác, khoảng 65-70k Nhật Tảo bán đầy, remote lô nh bấm mạnh hơn remote theo máy
Lúc trước , em cũng phân vân giữa AR3600 & AR3600S . Tính ra cửa hàng điện máy mua con AR3600S vì thấy thiết kế đẹp hơn . Nhưng anh bán hàng quen với em nói AR3600S thường bị lỗi kẹt đĩa , với lại điều khiển hư mua khó hơn . Cuối cùng thì em chọn AR3600 , em sử dụng được một thời gian không thấy lỗi nào hết , nên cũng khá an. Thank :D

tvckhanh

Re: Ðề: Re: ĐẦU Karaoke Arirang - AR-3600S hay AR-3600

tớ bắt xong hết rồi , thứ 7 vừa rồi ngòi rống nguyên cả buổi chiều , bass, treble đánh đều , nhất là bass , rất uy lực , (không biết có phải do loa JBL 101 nó hay sắn không) và không biết bạn dùng âm ly gì và phối loa gì (Quan trọng ) em này nhạc nền dầy tiết tấu hòa âm nhiều nhạc cụ hơn Cali , tớ hơi bất mãn về cái nhựa màu trắng đục của nó , có vẻ hơi nhôm nhựa quá , nhất là mấy cái bóng đèn led nó sáng bên trong lóa cả nhựa lên. Con này cài lời chào cũng hay, nhưng phải mò mới ra đó nhé , ngồi cả buổi sáng mò cái nút SPACE đến 12h trưa mới mò ra :)) >-) trong hướng dẫn kèm theo thì chưa sâu. nói chung phải vọc hết menu của nó để tối ưu hóa nó. Nếu bác ko chê ngoại hình thì cứ khiêng em AR 3600 này về. Ngõ ra của nó cũng phong phú lém , stereo , coaxial , S/Pdif , analoc jack hoa sen 5.1 , Svideo , USB cắm HDD ngoài up to 2000GB. Nói chung tớ thấy ô kê sam bô chê.

Bác ơi, cái nút space nó nằm ở đâu trên remote của AR 3600 vậy? Em mò hoài chưa thấy?

Bên trên