ĐẦU KOK ARIANG 3600, 3600S VÀ 909HD NÊN CHỌN CÁI NÀO

coolhd

Member
Chào các bác,
Em tính nâng cấp cái đầu kok, xem qua 03 loại 3600, 3600S VÀ 909HD vẫn chưa chọn được cái nào hợp lý khỏi phải nâng cấp sau này. Các bác có kn cho em hỏi đầu nào có âm thanh chất lượng nhất, đầu nào hỗ trợ đọc file vob, mkv... ngoài MIDI.
Cám ơn các bác. Chúc các bác na7m mới an khang thịnh vượng!

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: ĐẦU KOK ARIANG 3600, 3600S VÀ 909HD NÊN CHỌN CÁI NÀO

Chào các bác,
Em tính nâng cấp cái đầu kok, xem qua 03 loại 3600, 3600S VÀ 909HD vẫn chưa chọn được cái nào hợp lý khỏi phải nâng cấp sau này. Các bác có kn cho em hỏi đầu nào có âm thanh chất lượng nhất, đầu nào hỗ trợ đọc file vob, mkv... ngoài MIDI.

Hình như NOSTA TKR-304V, hoặc 3600HDMI
Trong 3 đầu trên thì 3600 cho ra âm thanh hay nhất nhưng nhìn hình thức xấu, 3600S là ok nhất, bạn nghe thử MUSICCORE TS9,10 thử xem để có them lựa chon.

ngdhieu

Well-Known Member

Chào các bác,

Mua 909HD đi bác.
Còn không thì mua 2 cái: 909MD và 1 cái HDP riêng xài cho nó chuẩn. HDP giờ cũng có chức năng Karaoke rồi.

coolhd

Member

Hình như NOSTA TKR-304V, hoặc 3600HDMI
Trong 3 đầu trên thì 3600 cho ra âm thanh hay nhất nhưng nhìn hình thức xấu, 3600S là ok nhất, bạn nghe thử MUSICCORE TS9,10 thử xem để có them lựa chon.

Em thì thích loại cập nhật bài hát thường xuyên như Arỉang. Musiccore của Sóng Nhạc phải ko bác? có c6a5p nhật nhanh như Ariang ko? Chất lượng Âm thanh ngang ngửa ko bác. tks!

coolhd

Member

Mua 909HD đi bác.
Còn không thì mua 2 cái: 909MD và 1 cái HDP riêng xài cho nó chuẩn. HDP giờ cũng có chức năng Karaoke rồi.

Em có đọc vài bài của bác, hình như bác đang dùng 3600S thì phải. em cũng thấy 909HD phù hợp nhưng chất âm thanh như thế nào so với 3600 vậy bác? tks!

Lucky76

Well-Known Member

Em thì thích loại cập nhật bài hát thường xuyên như Arỉang. Musiccore của Sóng Nhạc phải ko bác? có c6a5p nhật nhanh như Ariang ko? Chất lượng Âm thanh ngang ngửa ko bác. tks!

MUSICCORE mình có nghe thử thấy phối cũng hay, bài hát cũng nhiều, nhưng tốt nhất bạn đi đến các showroom nhờ KT phối nghe thử, chứ tùy vào sở thích và gu của mỗi người thôi. Theo hình thì MUSICCORE T8 plus hay hơn Arirang 3600S nhưng chỉ test thử có mấy bài nên chưa biết thực sự tong quan cái nào hay hơn. Mình thì lỡ mua ACNOS của sơn ca media rồi, tuy nhiên theo 1 số người thì ACNOS chỉ giỏi có nhạc to thôi chứ ko hay bằng Arirang hay musiccore mình cũng thấy đúng ở 1 số bài hát.

Lucky76

Well-Known Member

Em có đọc vài bài của bác, hình như bác đang dùng 3600S thì phải. em cũng thấy 909HD phù hợp nhưng chất âm thanh như thế nào so với 3600 vậy bác? tks!

909HD hình thức xấu, nhạc hay hơn 909A, 909SD 1 chút nhưng thua xa 3600S, gắn them HDD để xem phim nhưng hạn chế định dạng file lắm. Mình có vào Nguyễn Kim nghe thử rồi, nhạc thì thì bài to, bài nhỏ đánh ko hay. Theo mình thì nên mua đầu KOK và HDP riêng sẽ hay hơn, đầu KOK thì tầm giá >5tr trở lên mới thấy hay.

coolhd

Member

909HD hình thức xấu, nhạc hay hơn 909A, 909SD 1 chút nhưng thua xa 3600S, gắn them HDD để xem phim nhưng hạn chế định dạng file lắm. Mình có vào Nguyễn Kim nghe thử rồi, nhạc thì thì bài to, bài nhỏ đánh ko hay. Theo mình thì nên mua đầu KOK và HDP riêng sẽ hay hơn, đầu KOK thì tầm giá >5tr trở lên mới thấy hay.

Thì mình cũng mua chủ yếu phục vụ kok thôi. HDP thì xài đầu riêng rồi, ko mong nhiều chất lượng HD ở đầu kok. Chỉ thích là đoc được nhhie62u định dạng file nên có thể hát các file vob, mkv nhạc nền beat chất hơn. Em thích cái này... hay bác có biết đầu nào khác giói thiệu em thêm.

ngdhieu

Well-Known Member

Với người mới bắt đầu thì khó phân biệt được KOK Midi cái nào hay hơn cái nào. Bạn cứ an tâm dùng (909A hoặc 909MD cũng OK rồi).
Bạn có thể không tin mình, nhưng đầu KOK thực ra mạch nó rất đơn giản, hãng làm ra nhiều model thì phần cut-cost của nó nằm ở ổ DVD, nguồn điện, linh kiện, vỏ máy v.v...
Nhân viên bán hàng và các đại lý thì thường ca những model pro như 3600 vì họ được doanh số và hoa hồng cao hơn.
Cụ thể thế nào thì bạn cứ ra cửa hàng audio lớn có đủ các model mà nghe thử cùng 1 bài hát trên 2 đầu KOK khác nhau.
Hồi đó mình mua 3600S vì họ 3600 dùng hệ đĩa có các bài hát tiếng Nhật (vol 42 trở về trước) mà mình thích. Giờ thì cũng chẳng cần vì mấy bài tiếng Nhật đó mình download được từ Youtube hết rồi.

manh vp

Cái AR 3600 màu ngọc trai của mình dùng được đúng 1 năm thì tịt, mấy hôm nữa mang đến 93 Tô hiệu kiểm tra xem thế nào.

xeonline

Member
Chào các Bác .
em đang xài con 909HD, nói chung là tạm ổn, cấu hình hình ảnh và âm thanh dễ dàng, Sp được âm thanh 5.1 , các định dạng file audio và video phong phú, em thường nhét cái HDD film HD, và cả FULLHD vào xem, thấy rất nét, phải nói là NÉT căng luôn .
hát hò thì cũng tương đối ổn.
tuy nhiên ko biết con 909HD này có cài đặt đc lời chào như ở quán người ta vẫn làm ko nhỉ?
báo nào biết chỉ em với

CuQuang9x

Active Member

Gia đình chỉ nên mua Arirang, 3600HDMI là ổn rồi. Nói thật thì mấy cái bài cập nhật mới này có ai hát dc đâu, hát trên list của DVD là quá đủ rồi, nói thật em cực ghét cái đầu vod mà vẫn phải chơi vì nhà kinh doanh KOK
Phần nhạc trong đầu MIDI họ set theo tông giọng nam hoặc nữ nên dễ hát theo hơn, còn file của vod là beat của ca sĩ, đú theo hơi khó, đấy là chưa nói đến việc file bị nén xuống quá nhiều nên nghe rất chối tai, cảm giác như muốn phá loa vậy....
Khách hát nhạc trữ tình hay nhạc đỏ thì phải tăng volume lên nhiều khi quên có mấy thanh niên vào mà mở Kiều lỡ bước thì chỉ muốn lên đập mịa nó đầu ra :D

Bên trên