ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

meocon

Well-Known Member
Ðề: ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

DUNE nghe nhạc vẫn hay hơn các mẫu khác . Cái này đúng

kienduday14

mình thấy hình như chip Sigma là nghe hay hơn các con khác thì phải

ringleader

Active Member

Nếu oppo được gọi là HDP thì đích thị nó là cái transport tốt nhất khi chơi lossless rồi,
Nếu là oppo 95 hay 105 thì nó thêm DAC loại khá luôn, giá tiền cái board DAC lắp trong này là 700$ nên ngon cũng là đúng rồi

DUNE nghe lossless ổn hơn cả,mặc dù chipset Sigma chuyên hình ảnh,nhưng chíp âm thanh lại là chíp rời,bên trong DUNE là chíp DSP độc lập nên âm thanh rất tốt

thaotienvinhan

Active Member

Mình mới lấy Popcorn Hour C200 lại của 1 bác trên này, ngon bổ rẻ, chơi Lossless không chê được. Bác tham khảo thêm nhé.

Bác cứ lấy Dune mà nghe nhạc lossless, em dùng TV101 hay TV301 nghe âm thanh rõ hơn hẳn các con khác.

smallgent

Well-Known Member

Mình thử trên Dune D1 và Dune 102 đều cho ra âm thanh hay.

D1 thì chỉ cần nối ampli với 2 cổng L/R RCA còn 102 thì phải vào settings/sound chọn hdmi disable đi rồi chỉnh decode là PCM stereo rồi cắm jack 3.5mm đưa vào ampli.

Ai có DAC thì thử lấy ra từ optical của D1 hoặc coaxial từ 102 chắc nghe sẽ hay hơn.

rockloccoc

Well-Known Member

Trước em cũng nghiến răng mua Dune max vì nghe đồn có DAC, nhưng nghe chả thấy xi nhê mấy ! Đang tính cái MD làm DAC cho ...máu ! :D

smallgent

Well-Known Member

Trước em cũng nghiến răng mua Dune max vì nghe đồn có DAC, nhưng nghe chả thấy xi nhê mấy ! Đang tính cái MD làm DAC cho ...máu ! :D

Có thời gian săn cái MD làm DAC được đấy...ngon thì deposit cho seller chút xiền mang về nhà thử rồi chốt hạ được k?...hồi trưa đi săn hàng brand new thằng seller bảo chất âm sẽ khác biệt nhiều...đang liếc mắt cái Magic 6 ;)

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

MD làm DAC bác săn cho em hai chú này Sony MD J3000 hoặc kenwood MD 7002S. Hai con này nghe rất đáng đồng tiền bát gạo.Thêm nữa giá lại khá mềm

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

MD làm DAC bác săn cho em hai chú này Sony MD J3000 hoặc kenwood MD 7002S. Hai con này nghe rất đáng đồng tiền bát gạo.Thêm nữa giá lại khá mềm
Thế ợ! E tìm hiểu thì thấy tuyền Sony ES.. gì đấy, rồi denon 2000L nhưng cũng k rẻ. Có lẽ e sẽ tìm và nghe thử 2 con bác nói. Bác biết mách e luôn.

Tuannv20

Well-Known Member

Em đang dùng Dune Base 3D và mượn DAC của Marantz SA-KI Pearl Lite SACD CD để nghe lossless. Phê phết bác ạ \m/

LiveFree

Ðề: Re: Ðề: Re: ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

khác nhau nhiều bạn ạ.mình test rùi.nghe nhạc đuôi DTS trên HDP thì HDP mới passthough hoàn toàn cho DAC ngoài xử lý ( không còn chỉnh volume trên HDP được nữa ) tiếng ra nghe ngang ngửa khi dùng PC làm nguồn phát.CÒn các định dạng khác như Flag hay WAV đầu HDP ko passthough được hoàn toàn ( vẫn chỉnh được volume trên HDP ) tiếng ra rất bé và nhợt nhạt.Lúc này phải cho volume trên HDP lên max và chỉnh volume ở amply là chủ yếu .Đây là mình đã test trên himedia , Tvix , HD life .Dune thì chưa có sài nên ko đánh giá được..Nói chung nghe lossles trên HDP kể cả có dùng DAC ngoài thì cũng chỉ đạt 6/10 so với PC thôi

Tắt chức năng "Volume control" trên đầu DUNE đi là khỏi chỉnh nhé :D

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

Thế ợ! E tìm hiểu thì thấy tuyền Sony ES.. gì đấy, rồi denon 2000L nhưng cũng k rẻ. Có lẽ e sẽ tìm và nghe thử 2 con bác nói. Bác biết mách e luôn.

Bác săn trên mạng xem.Em thấy ở TP HCM có bác nào bán con MD Ken 7003 cũng rất đang nghe ( giao 2tr hay sao ấy ).MD ken 7003 là đời sau của 7002S.Nó bị cắt giảm đi cái mạch DAC riêng.Tuy nhiên nghe cũng hay lắm.Nhà em trước có 2 con 7003 và 7002S bán bớt đi con 7003 rồi.Em bán có 1tr4 ( ngẫm lại thấy bèo quá :(( )

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

Bác săn trên mạng xem.Em thấy ở TP HCM có bác nào bán con MD Ken 7003 cũng rất đang nghe ( giao 2tr hay sao ấy ).MD ken 7003 là đời sau của 7002S.Nó bị cắt giảm đi cái mạch DAC riêng.Tuy nhiên nghe cũng hay lắm.Nhà em trước có 2 con 7003 và 7002S bán bớt đi con 7003 rồi.Em bán có 1tr4 ( ngẫm lại thấy bèo quá :(( )
Không bèo đâu bác, bác bán chuẩn rồi. Bác kia e cũng biết trong mục mua bán, bác ấy bẩu giao 2t vì trước mua hớ nên cứ rao thế, 1t bác ấy cũng bán. :D

Bên trên