Đầu phát HD nào hỗ trợ ổ cứng 3TB?

tdhvn

Active Member
Ðề: Đầu phát HD nào hỗ trợ ổ cứng 3TB?

Các bác chú ý là trong WIN 7 cần format theo định dạng GPT thì các firmware đời mới (Ví dụ TViX S1 từ FW 2.0.8) sẽ hỗ trợ nhận dạng 3TB.

Phức tạp ghê khặc khặc, giá 3T cũng đâu có rẻ lại thêm rắc rối thôi thì cứ chiến tạm 2TB đã :(

hd360sg

Tyco T8 Plus nhận hdd 3Tb qua cổng usb :D

minh_av

Member

Chào các bác,
Em hiện đang dùng TVIX S1
Hôm rồi em có mua thêm cái HDD WD Green 3TB và đã dùng WIN 7 64bit để format theo định dạng GPT, trong win đã nhận ổ 2,73tb.
Tuy nhiên khi cho vào TVIX với firrmwae 2.0.8 thì TVIX không nhận ổ.
Up firrmware lên 2.1.0 cũng vậy.
Em thử chia làm 2 ổ 1,5tb thì TVIX vẫn không nhận.

Có bác nào đã làm thành công việc cho TVIX S1 nhận và đọc ổ 3Tb thì làm ơn hướng dẫn em kỹ hơn với.
Em cảm ơn các bác nhiều.

tdhvn

Active Member

Các bác chú ý là trong WIN 7 cần format theo định dạng GPT thì các firmware đời mới (Ví dụ TViX S1 từ FW 2.0.8) sẽ hỗ trợ nhận dạng 3TB.
Mình đính chính lại là S1 chỉ nhận đến 2TB nhé :)

leehuyhd

Member

đầu HD Coex M055, Chip RT1186 hỗ trợ ổ cứng 3TB

truonghd

Well-Known Member

bác k sài để lại em con 3t đó nhé

slims1-

Active Member

Mình mới mua HDD Transcend 35 3T gim vào đầu phát SlimS1 nhận được bình thường gim cổng USB phía sau và slims1 đang chạy fw 2.1.0

Mình được người nhà bên Mẽo gởi về cho 2 cái HDD WD 3TB. Nhưng cắm vào con Itab48R nó không nhận. Gọi bên bán thì họ nói phải đợi firmware cập nhật sau, nhưng không biết khi nào có firmware mới. Xin cho mình hỏi hiện tại trên thị trường đầu phát nào hỗ trợ tốt ổ cứng 3TB này?

Đầu android tv box như ZTV hoặc Mygica hoặc Smart Box VNPT vừa chạy Android vừa xem TV, phim HD, 3D online luôn. Giờ ít người dùng HD vì ít tính năng

alihieu

Active Member

Các bác cho hỏi con HD Life V7 này có nhận được HDD 3T ko nhỉ? Tính mua 1 cái mà ko biết nó có nhận được ko?

binh1201

Con Dune 301 của em gắn ổ WD 3TB 3.5'' gắn ngoài vào cổng USB thì treo luôn là bị sao các bác??? Cũng nó mà nếu cắm con Seagate 320GB 2.5'' gắn ngoài theo đường USB thì chiến ISO Bluray ngon lành.

nhudunghy

Member

dune base , hdlife v7 , himediaQ10II,plus đều hỗ trwoj 3TB ,mang ổ qua tét và chép phim lun nhé

Bên trên