dịch vụ SCTV quá tệ!!!!!!!!!

nguyen70

Well-Known Member
Ðề: dịch vụ SCTV quá tệ!!!!!!!!!

mới lắp HD nhưng không cách nào chỉnh được giờ trên máy,vào menu tìm cũng không thấy cài đặt cho giờ
bác nào biết chỉ mình với
thanks

oldcar

Member

Giá cước SCTV HD đã giảm giờ chỉ còn 80k/tháng bạn đã được thưởng thức dịch vụ truyền hình HD, đóng trước chỉ có 60k
Trang bị miễn phí đầu thu HD. SD chỉ 65k/tháng.

Sài Gòn không có chương trình cho mượn đầu thu phải không bác ?

tx56

Active Member

Sài Gòn không có chương trình cho mượn đầu thu phải không bác ?
Sài Gòn không có chương trình này giá lại cao 160k/tháng. Nói là mượn đầu thu nhưng SCTV bắt cam kết đủ điều nên không thoải mái lắm đâu. Bạn cứ mua 1 cái giá 500k đăng ký dùng khoảng 3 tháng rồi cắt không dùng HD nữa. Cái đầu thu lúc này vẫn dùng được vì SCTV vẫn chưa mã khóa các kênh kỹ thuật số SD và HD.

oldcar

Member

Sài Gòn không có chương trình này giá lại cao 160k/tháng. Nói là mượn đầu thu nhưng SCTV bắt cam kết đủ điều nên không thoải mái lắm đâu. Bạn cứ mua 1 cái giá 500k đăng ký dùng khoảng 3 tháng rồi cắt không dùng HD nữa. Cái đầu thu lúc này vẫn dùng được vì SCTV vẫn chưa mã khóa các kênh kỹ thuật số SD và HD.

Cám ơn bác, mình hỏi thêm chút : nhà có 3 tv thì 2 cái còn lại xem như nào hả bác ? Vì chỉ có 1 đầu thu, mình đang dùng htv cáp chán quá.

vuphilong

Cũng lạ nhỉ. Nhà em mới lắp nhân vụ khuyến mãi không mất tiền đầu HD. Gọi phát là tụi này đến luôn. Lắp kỳ cạch mất 20 phút là xong.

Có tí không hài lòng là lắp xong thì xin mấy chục công lắp, và chia 2 đầu cáp ra mất tiền gần 2 lít. Thêm cái nữa là nhà hàng xóm thấy nhà em lắp cũng lắp theo mà chả thấy cám ơn cám ọt gì mình sất.

vuphilong

Theo em biết là đường cáp thì bác chia ra tivi thoải mái, vì xử lý tín hiệu trên TV. Còn đã là đầu thu thì nó xử lý trên đầu thu, nên bác không chia được ra các TV khác, có chăng thì tất cả TV sẽ phải xem cùng nhau (ai chuyển kênh TV nào thì các còn lại cũng nhảy). Nên túm váy lại là sẽ có 1 cái tv của bác xem HD được (TV cắm đầu thu), các còn lại thì vẫn chất lượng cáp và chia tẹt ga.

80k/tháng bác à[/QUOTE
bác ơi cho e hỏi chút đc kô e vưa lắp xong cáp bên bác hàng xóm cũng dùng chia làm 2 dây 1 dây nhà e 1 dây nhà hàng xóm e xem HD còn nhà đó xem mỗi SD ko đầu thu dùng dây cắm trc tiếp vào tivi thì có sao kô ạ e sợ bị phạt lắm

ám964

Member
Re: Ðề: dịch vụ SCTV quá tệ!!!!!!!!!

80k/tháng bác à[/QUOTE
bác ơi cho e hỏi chút đc kô e vưa lắp xong cáp bên bác hàng xóm cũng dùng chia làm 2 dây 1 dây nhà e 1 dây nhà hàng xóm e xem HD còn nhà đó xem mỗi SD ko đầu thu dùng dây cắm trc tiếp vào tivi thì có sao kô ạ e sợ bị phạt lắm

Chia sài trong nhà thì không sao, chia nhiều nhà khác nhau nó bắt và phạt đó.

hoang2004

Member

Của bác đây http://www.hdvietnam.com/diendan/202-sctv/879072-chinh-ngay-gio-tren-stb-sctv-2.html

nhớ format usb chuẩn fast32 nhé

---------- Post added 09-09-2014 at 22:07 ----------

mới lắp HD nhưng không cách nào chỉnh được giờ trên máy,vào menu tìm cũng không thấy cài đặt cho giờ
bác nào biết chỉ mình với
thanks

Của bác đây Chỉnh ngày giờ trên STB SCTV HD-PVR-USB_(DTC7120)

nhớ format usb chuẩn fast32 nhé

Bên trên