Đồ chơi HD của tienvna

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Đồ chơi HD của tienvna

Thanks bác, đồ em hơi cỏ nên ngại khoe chỉ tiết:
Phần nghe: 2 cặp bookself Elac và Denon đánh bằng tăng âm DIY, đầu phát Sony cỏ úa
Phần nhìn: máy chiếu Optoma HD 20 phát từ máy tính và My TV. Âm ly đa kênh là Denon cỏ. Loa center và surround thì cùng toàn đồ cỏ đáng giá vài triệu.

cặp Elac này em đoán chắc là 244 phải không ạ? cặp này chơi cùng với âm ly đèn có hợp không anh tienvna, không biết anh có thể chia sẻ cho em một ít cảm nhận?

trust

Member
Mấy loa Front ,Real bác ko cho nó chạy 4 phía àh....bố trí như vậy theo ngu kiến của em chỉ nghe nhạc.Xem phim se ko hay.hoặc có thể do tính chất phòng của bác ko bố trí kiểu surround đc nhỉ

lu05

Member
Ðề: Re: Đồ chơi HD của tienvna

Em chơi tạm cái Sup Elac công xuất hơi nhỏ,. Cái này nghe nhạc hợp hơn. Gu phim của em chỉ thích nhẹ nhàng nên không không cầu kỳ sup lớn.

Bác cho hỏi cái sub do bác mua bao nhiêu ạ.Thanks

tienvna

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đồ chơi HD của tienvna

cặp Elac này em đoán chắc là 244 phải không ạ? cặp này chơi cùng với âm ly đèn có hợp không anh tienvna, không biết anh có thể chia sẻ cho em một ít cảm nhận?

Đúng là Elac BS244, em đánh bằng tăng âm lai bóng đèn và bán dẫn công suất khoảng 65w/c. Về âm thanh thì chắc là.... tốt trong tầm giá bác à.

tienvna

Member
Ðề: Re: Đồ chơi HD của tienvna

cho hỏi phòng chủ thớt diện tích bao nhiêu vậy?

Phòng xem phim nghe nhạc của em khoảng 22 m2.
To bác trust: Em mua được gần 2 năm rồi nên không còn nhớ giá, khoảng 4 - 5 triệu gì đó. Súp này có loa màng nhôm 18cm, đánh ngang và có lỗ thông hơi ở đáy. Tiếng bass cũng khá ổn. Em cũng có lắp một cặp surround phía sau. Để mai em chụt cái hình post lên.

tienvna

Member
Ðề: Đồ chơi HD của tienvna

Em mới kiếm được cục mixer này hát karaoke khá ổn.
Phần effect của nó không chỉ có echo mà còn có reverb nên hát rất êm nhẹ và chuyên nghiệp.

tamcong

Đã post lên rồi còn ngại gì nữa bác. Thêm ít thông tin cho mọi người cùng biết.

tongpro9x

Member

Dàn của bác khủng long quá. bác chụp hình bằng mart phone ak. em nghi nghi hình độ phân giải cao nhưng cảm biến hơi thấp

tienvna

Member

Chúc gia đình các bác một năm mới tràn đầy hạnh phúc !

Bên trên