Đối xử tốt với âm thanh, âm thanh sẽ đối xử tốt với bạn

minhtuantkh

Sym dịch bài này hay quá! Có những tư liệu rất hữu dụng cho ai định đầu tư nghiêm túc cho phòng nghe NHÌN.
Thanks!

Hải Đăng

Sym dịch bài này hay quá! Có những tư liệu rất hữu dụng cho ai định đầu tư nghiêm túc cho phòng nghe NHÌN.
Thanks!
Một bài dịch cực kỳ công phu và...hại não vô cùng
Dịch những bài như thế này khiến cho người dịch cảm thấy mình "rất ngu" và thật sự đọc qua code gốc thấy SYM dịch 1 số chỗ tuy ko như em hiểu nhưng rất tuyệt vời.
Đánh dấu lại bài này vs code để làm tư liệu cho sau này :D

symphony

Well-Known Member
Một bài dịch cực kỳ công phu và...hại não vô cùng
Dịch những bài như thế này khiến cho người dịch cảm thấy mình "rất ngu" và thật sự đọc qua code gốc thấy SYM dịch 1 số chỗ tuy ko như em hiểu nhưng rất tuyệt vời.
Đánh dấu lại bài này vs code để làm tư liệu cho sau này :D

Đúng là nhiều chỗ ngẫm lại cũng chưa đúng lắm!

Dù sao đi nữa thì bài viết cũng chỉ mang tính chất tham khảo, không phải là chân lý... Do đó có chỗ nào sai sót thì các bác cứ góp gạch ạ.

:)

Hải Đăng

Đúng là nhiều chỗ ngẫm lại cũng chưa đúng lắm!

Dù sao đi nữa thì bài viết cũng chỉ mang tính chất tham khảo, không phải là chân lý... Do đó có chỗ nào sai sót thì các bác cứ góp gạch ạ.

:)
Chân lý là thứ có thể thay đổi vì nó phụ thuộc hoàn cảnh lịch sử
Bác SYM dịch thế này là em nể lắm rồi, mấy cái đồ yêu này dịch hại não, mệt phờ râu, nhiều khi 1 cụm từ có vài từ nhưng đọc hết vài trang a4 mới ngẫm ra được cái nghĩa của nó # #!
Ủng hộ thím SYM lên chức cao vọng trọng nhá :D
Ráng viết mấy bài hay hay kiểu này, như thế mới thể hiện đẳng cấp tin tức của thím chứ :)

HDism

Ðề: Đối xử tốt với âm thanh, âm thanh sẽ đối xử tốt với bạn

Đề nghị sticky bài này, để sau tìm lại cho dễ. Mà thôi, bookmark đã :p

tnm

Well-Known Member

Bài viết hay, tks bác chủ, học thêm được nhiều dù bộ nghe nhìn để trong phòng ngủ

ruby3000

em nhìn vào cũng chăng hiểu gì mấy tuy vậy thấy nó nghệ thuật quá đi nên em rất thích

so232425

Member

tks bác chủ nhiều nhiều

Mặc dù thông tin chỉ mang tính tham khảo nhưng cực kỳ hữu ích và để đạt được một phần tiêu trí như trong bài viết thì cũng đã là niềm mơ ước của biết bao tín đồ âm thanh rồi. Cám ơn chủ thớt đã dày công sưu tầm, dịch và chia sẻ!
P/S: ước gì mấy lão trọc phú học đòi làm Audiophile dỏm ở chỗ mình đọc và hiểu được một phần nhỏ bài viết này:((

Nói thế thôi chứ đo bằng tai cũng có nhiều loại tai, có loại đo tốt có loại vừa vừa còn đo bằng tai của em thì ...

khanhphams

doc xong thay minh mo man kien thuc, Tks bac chu nhe

rainy007

rất hay,sau này có tiền em sẽ thử

cảm ơn bác chủ đã cung cấp những thông tin thật bổ ích. mình cũng dự định làm 1 phòng với kích thước 4m x 5,8m thì chiều cao trần cỡ bao nhiêu để đạt tỉ lệ chuẩn.

traicp6688

đầu tư tỉ mỉ thật

đến khi nào mớ có room chuẩn tn,hic

withlove2799

bài viết rất hay .

blurayiso

Re: Ðề: Đối xử tốt với âm thanh, âm thanh sẽ đối xử tốt với bạn

cái vụ này chỉ có mấy bác có tiền mới có khả năng chơi thôi! ^^

Bên trên