DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

sokita

Member
Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

mấy tay AVG nói tôi ức quá nên tui chơi lại thôi. Tôi đang muốn trở thành antifan mà. Hehe. Phải nhờ antifan thì nó mới tốt lên được ông à. Chứ mấy ông chỉ chạy theo đồng tiền thì sẽ đi xuống thôi

có bác nèm gạch em lại thấy vui
vì ko thì 4rum buồn lắm
;)

lại thêm 1 thằng vào đây quảng cáo BĐS. Nản nhỉ??? Ông mua không tôi bán cho vài sào ruộng????:))

ZhuLio

SD của bên em công nhận hơi mờ thiệt, xài đầu HD thì đẹp hơn đó bác

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Chịu công nhận rồi à...
SD đã xấu từ nguồn phát rồi giờ có xem trên đầu HD 4K nó vẫn xấu thôi, nói gì đến đầu Full HD.
SD của bên em công nhận hơi mờ thiệt, xài đầu HD thì đẹp hơn đó bác

trung750

Member
Cái này phải gọi là siêu nén. Chỉ có 2 TP mà bỏ vào trên dưới 70 kênh TH,thì làm gì có chất lượng hình ảnh.Chơi kiểu hà tiện thì chịu thôi.
Trước có VTC,giờ VTC phải kêu AVG bằng "sư phụ" nén :))

Jay Miz

Member
Nhưng TP trên vinasat và nss6 nó khác nhau về thông số và dung lượng bác ạ, trước mình dùng VTC mãi rồi công nhận là cả 2 đều nén giỏi nhưng so sánh kênh SD của VTC và AVG xem =)). VTC có mà quá tệ hại ý. Phát SD đẹp nhất là nettv củaV ettel

dhpaul

Well-Known Member

Chính xác là AVG mới dùng có 1,5 TP vì dung lượng trên NSS6 tận 54MHz, trong khi Vinasat-1/2 chỉ 36MHz, lại dùng MPEG4 nên hiệu suất cao hơn. Nhưng gần 90 kênh có cả HD mà dồn vào 1,5 TP thì vẫn hơi... kinh =))
Không biết AVG có dùng cả bài bẩn của VTC là hạ độ phân giải không mà nhiều người kêu thế? 1 cơ số kênh của VTC đặc biệt là nhóm kênh chung với TH số mặt đất độ phân giải chỉ là 544x576, thua cả chuẩn SD.

Topic này đang nói về DTT sao cả nhà lại nói về DTH vậy?? Có ai ở AVG cho thêm thông tin là trong thời gian tới có vụ tăng kênh nào không vậy các bác???

Jay Miz

Member
Bị mờ chủ yếu là kênh True4 còn lại thì mình thấy cũng như cáp VCTV khu chung cư mình thôi :D, một số kênh thì còn nét hơn nên ý kiến cá nhân là SD của AVG cũng tạm ổn

portlet

Member
Bị mờ chủ yếu là kênh True4 còn lại thì mình thấy cũng như cáp VCTV khu chung cư mình thôi :D, một số kênh thì còn nét hơn nên ý kiến cá nhân là SD của AVG cũng tạm ổn

Bác nào coi True4 = CRT thì ko thấy sao, bình thường. Còn ai coi = LCD thì khỏi phải nói, lởm ko tả được =))

tan_huy_93

Well-Known Member

Tăng kênh thì em không rõ, nhưng 1/02 này sẽ cắt kênh Astro Cảm xúc, do kênh này không còn phát sóng tại Việt Nam.
Topic này đang nói về DTT sao cả nhà lại nói về DTH vậy?? Có ai ở AVG cho thêm thông tin là trong thời gian tới có vụ tăng kênh nào không vậy các bác???

tan_huy_93

Well-Known Member
Em cũng thấy vậy, khi xem kênh TrueSport 4 trên TV CRT thì thấy chất lượng hình ảnh cũng không tệ, có hôm còn đẹp hơn các kênh VTV, VTC, H1, H2...
Nhưng sao khi xem trên TV LCD, LED thì chất lượng hình ảnh giảm xuống hẳn, không hiểu nỗi.
Bác nào coi True4 = CRT thì ko thấy sao, bình thường. Còn ai coi = LCD thì khỏi phải nói, lởm ko tả được =))

portlet

Member
Em cũng thấy vậy, khi xem kênh TrueSport 4 trên TV CRT thì thấy chất lượng hình ảnh cũng không tệ, có hôm còn đẹp hơn các kênh VTV, VTC, H1, H2...
Nhưng sao khi xem trên TV LCD, LED thì chất lượng hình ảnh giảm xuống hẳn, không hiểu nỗi.

Thì bởi vậy e mới kiến nghị dẹp TrueSport 4 :( Kiếm kênh khác thế vào :( Chứ cho dù nội dung hay cỡ nào mà hình ảnh kém như hiện tại e chẳng buồn coi. Thậm chí tối T7 có thay bằng TVS HD2 e cũng chẳng thèm xem. Ko có thì coi sopcast link 3k còn rõ gấp mấy lần

tan_huy_93

Well-Known Member
Nhà bác xem trên TV LCD xấu, chứ nhà em xem trên TV CRT thì chất lượng hình ảnh y như em nói ở bài post trên "Ok con gà đen" héhé
Thì bởi vậy e mới kiến nghị dẹp TrueSport 4 :( Kiếm kênh khác thế vào :( Chứ cho dù nội dung hay cỡ nào mà hình ảnh kém như hiện tại e chẳng buồn coi. Thậm chí tối T7 có thay bằng TVS HD2 e cũng chẳng thèm xem. Ko có thì coi sopcast link 3k còn rõ gấp mấy lần

Dạo này kênh TVS4 của AVG xem rất ngon, các trận BI A trực tiếp xem cũng rất nét mà

SD thì VTV1 còng lỡm chứ nói gì đến TVS 4. Kênh Free mà. Chất lượng AVG đang xuống dốc.

SD thì VTV1 còng lỡm chứ nói gì đến TVS 4. Kênh Free mà. Chất lượng AVG đang xuống dốc.
xem qua AVG thì chẳng có kênh nào là free đâu bác, bác thử hết hạn thuê bao xem? may ra đc kênh ANTV. Kênh NCM bây giờ AVG cũng nhét một lô các chương trình Phim Truyện, Thế Giới Động Vật, Ca Nhạc vào!!! Đúng là chất lượng đang đi xuống!!!!

tan_huy_93

Well-Known Member

Kênh NCM là kênh Thể Thao - Giải Trí mà bác, mà kênh Giải Trí thì phải có Phim, Ca nhạc, Thế giới động vật, Gameshow chứ bác.
Kênh NCM có phải là kênh chuyên Thể thao đâu mà bác kêu phải phát chương trình thể thao 24/7.
xem qua AVG thì chẳng có kênh nào là free đâu bác, bác thử hết hạn thuê bao xem? may ra đc kênh ANTV. Kênh NCM bây giờ AVG cũng nhét một lô các chương trình Phim Truyện, Thế Giới Động Vật, Ca Nhạc vào!!! Đúng là chất lượng đang đi xuống!!!!

Bên trên