DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

vnucfl

Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Sáng nay mình bật đầu thu lên cũng bị tình trạng như thế , tuy nhiên sau một hồi thì mất sạch kênh HD và hơn chục kênh SD khác . Dò lại kênh thì nó vẫn thế ko khác gì . CHả hiểu AVG dang làm gì, dạo này đầu thu lại bị giống ngày xưa, cự tự dưng dò lại kênh bực thật

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh True Sport HD hình trước, tiếng sau, xem mà khó chịu, chả muốn xem nữa. (mặt cho kênh đó rất nét)

Ðề: Re: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

AVG chuyển kênh True Sport 4 qua True Sport 1, cũng là SD nhưng True Sport 1 sáng, rõ nét hơn, không mờ như kênh True Sport 4 (mừng gê)
không biết AVG có chuyển lại kênh True Sport 4 không nữa,
hy vọng là AVG sẽ không chuyển lại kênh True Sport 4 mờ câm đó nữa..
Vậy chắc là lậu rồi, đã lậu thì không tin được, nay lắp mai cắt thì sao.
Các bác ai làm AVG thì cho mình biết thêm thông tin luôn. Hiện tại mình ở Nha Trang thì chưa có DTT, DTH thì bắt không được do ở nhà CC.

Đang tính làm quả AVG HD đây, ôi chờ mỏi hết cả mắt

trada_comment

Nha trang DTT hình như cuối tháng 9 đầu tháng 10 là có đấy.

Nha trang DTT hình như cuối tháng 9 đầu tháng 10 là có đấy.
Mình cũng nghe đồn vậy, không biết là Ok không? giữa DTH và DTT thì ông nào nhỉnh hơn vậy ta. Còn cái kênh True 4 có không vậy, hay chỉ đưa lên lòe xíu rồi vụt tắt. Mình lắp Hd và chỉ khoái xem Tennis thôi

kudo1908

Active Member

Mình cũng nghe đồn vậy, không biết là Ok không? giữa DTH và DTT thì ông nào nhỉnh hơn vậy ta. Còn cái kênh True 4 có không vậy, hay chỉ đưa lên lòe xíu rồi vụt tắt. Mình lắp Hd và chỉ khoái xem Tennis thôi
lắp DTT ngon hơn nhiều.DTH ảnh hưởng bởi mưa bảo :(

tan_huy_93

Well-Known Member
chuẩn đấy bạn, bạn lắp DTT trời mưa sẽ không lo bị xướt hình, vỡ hình hay đứng hình như DTH.

tan_huy_93

Well-Known Member
từ sáng tới giờ mà AVG chưa khắc phục tình trạng "Hình trước", "Tiếng sau" của kênh True Sport HD... Hic

bayminh

Cho mình hỏi xài AVG có thường xuyên trực tiếp tennis không bro?,ngoài những giải lớn GS thì những giải nhỏ ATP 500 hay 1000 có trực tiếp không?Mình cũng thích coi tennis lắm!

kimthanhanvien

Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Bác biết xem hd quan trọng là gì không.đó là nguồn phát,vì 2 kênh fashiontv và kênh tvs4 đang trong quá trinh thử nghiệm nên chưa vẫn chưa phát chuẩn đấy bác ạ.mà tình hình trong tháng tới avg có thể có 14-18 kênh HD trên DTH đấy bác ạ

tan_huy_93

Well-Known Member
khi nào tăng kênh rồi hẵn nói nhá...
chứ ngày nào cũng lên đây "tung tin đồn nhãm" anh em tụi tui chém cho mà "banh xác" đấy nhá!!!

m2nhatrang bỏ mytv rồi à. Em cũng ở nha trang nè

Không phải bỏ MyTV mà mình chuyển nhà, đến cái nới MYTV không được lắp. Thế mới đau chứ, nói chung MyTV mình thấy xem cũng được đối với nhu cầu của mình, h đang kiếm cái nào có Tennis mà giá rẻ tí là xúc ngay. Hi vọng DTT của AVG đáp ứng được nhu cầu của mình

Cho mình hỏi xài AVG có thường xuyên trực tiếp tennis không bro?,ngoài những giải lớn GS thì những giải nhỏ ATP 500 hay 1000 có trực tiếp không?Mình cũng thích coi tennis lắm!
Nếu có kênh True Sport 4 thì bạn yên tâm là suốt ngày coi Tennis hoặc kênh Thể Thao TV hoặc kênh SCTV15 hay SCTV18 gì đó. Hiện tại thì nhu cầu coi Tennis có thể chọn các phương án sau.
K+ (Cái này đắt mình chơi không được)
MyTV
AVG nghe nói là có True Sport 4 nhưng không biết có ổn định không? Hãy chờ thời gian nữa xem sao.
SCTV (Sài Gòn)

Nếu ông anh muốn xem Tennis có thể lắp MyTV.
Tôi đang xài Mytv nhưng này chuyển ở CC nó không cho lắp Mytv thế là đang đi tìm ...

kudo1908

Active Member

Nếu có kênh True Sport 4 thì bạn yên tâm là suốt ngày coi Tennis hoặc kênh Thể Thao TV hoặc kênh SCTV15 hay SCTV18 gì đó. Hiện tại thì nhu cầu coi Tennis có thể chọn các phương án sau.
MyTV
AVG nghe nói là có True Sport 4 nhưng không biết có ổn định không? Hãy chờ thời gian nữa xem sao.
SCTV (Sài Gòn)
Tôi đang xài Mytv nhưng này chuyển ở CC nó không cho lắp Mytv thế là đang đi tìm ...
SCTV thực chất là ở Hà Nội,Bạn xem BLV bình luận bóng đá giọng HN chuẩn luôn :D.tất cả các chương trình do SCTV làm cũng vậy.K+ gói Access có BongDaTV và TheThaoTV phát tennis đấy 65k 12 tháng 780k.Nhà mình mở tiệm tạp hoá bắt K+ gói Access xem bóng đá ngoại hạng anh trên 2 kênh ấy,còn mama mình thích xem phim VN thì có kênh VCTV1,VCTV 2{Phim Truyen VN},VCTV7 Dramas,Astro Cảm Xúc là đủ :D.còn HD thì xuống nhà xem An Viên HD .

bayminh

MyTV
SCTV (Sài Gòn)

Hình như AVG đâu có SCTV 15 ,SCTV 18,thích coi tennis mà thích AVG thôi!True Sport 4 chưa ổn định trên AVG hả bạn?Chất lượng HD trên myTV so với AVG như thế nào cho mình biết với!

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh FTV HD đang phát chương trình 3D, nhà bạn nào có TV 3D thì bật TV, mở kênh FTV HD xem nhé.

Hình như AVG đâu có SCTV 15 ,SCTV 18,thích coi tennis mà thích AVG thôi!True Sport 4 chưa ổn định trên AVG hả bạn?Chất lượng HD trên myTV so với AVG như thế nào cho mình biết với!
AVG thì không có SCTV15, 18 rồi. Mình nói là các kênh hay chiếu Tennis đó.
Nếu bạn muốn xem Tennis thì có thể MyTV là lựa chọn ngon nhất.
Còn True 4 trên AVG thì mình ko rõ, chưa xài. Để thời gian nữa xem sao rồi sẽ lắp. Tại vì mê tennis nhưng mà nhà mới lại ko lắp được Mytv.
Đau quá nên đang mò sang AVG xem sao đây

Bên trên