Đừng bỏ phí tín hiệu HD Analog từ soundcard

kir

Member
Ðề: Đừng bỏ phí tín hiệu HD Analog từ soundcard

Ôi, các bác cho tham gia với. Địa điểm và thời gian vào CN ra sao vậy?

khactuyen

Banned

Các bác đi Offiline về thì cho ae vài lời cảm nhận về hiệu quả của cách lấy tín hiệu Analog từ Xonar ra AVR nhé.

mylove8110

quá pro các bác nhỉ, nhìn phát thèm

hongtim

Nể phục bác chủ thớt quá, thế mới thấy nghề chơi cũng lắm công phu, tìm tòi. Ai cũng muốn nhưng không phải ai cũng có thể chơi. Đêm nay em lại mơ về nơi xa lắm....

tieuthieugia

Well-Known Member

Nể phục bác chủ thớt quá, thế mới thấy nghề chơi cũng lắm công phu, tìm tòi. Ai cũng muốn nhưng không phải ai cũng có thể chơi. Đêm nay em lại mơ về nơi xa lắm....

em tới nhà bác ấy về muh còn phải nể trăm phần
k chỉ có HD..bác ấy còn nhiều món nghiện khác ''kinh'' hơn nữa
Cảm ơn bác Minh nhé

khactuyen

Banned

em tới nhà bác ấy về muh còn phải nể trăm phần
k chỉ có HD..bác ấy còn nhiều món nghiện khác ''kinh'' hơn nữa
Cảm ơn bác Minh nhé
bác đến rồi cho ae vài lời nhận xét về cách phối ghép đó đi bác C ơi!

haiauden

Member

Nhìn bộ dàn biết chắc chắn bác chủ thớt là dân IT rồi.
Vụ án kết nối HTPC với Power chắc cũng là độc nhất trong các dàn HD đã được thể hiện của forum.
Chỉ hơi lo cho ổn áp nhà bác :D Riêng dàn HD của bác chắc tiền điện cũng 2tr/tháng !

baochau

Member

Ước gì mình được như anh ấy. :D
Bác nào đi off về cho rì viu để anh em mở mắt nữa đi ạ.

mandm2009

Nhìn bộ dàn biết chắc chắn bác chủ thớt là dân IT rồi.
Vụ án kết nối HTPC với Power chắc cũng là độc nhất trong các dàn HD đã được thể hiện của forum.
Chỉ hơi lo cho ổn áp nhà bác :D Riêng dàn HD của bác chắc tiền điện cũng 2tr/tháng !

Lam gi toi 2tr chung 1.9 thui hehe thanks bac da quan tam ung ho

luxeon

Bộ này của Bác phải nói là: khủng... em mới tham gia diễn ra 1 thời gian và đọc là chủ yếu. Phải công nhận 1 điều rằng Đam mê của con người là bất tận, và với mỗi người thì tùy vào từng hoàn cảnh cụ thể để mà hiện thực hóa cái niềm đam mê của mình thôi.

rongcanlc

Well-Known Member

Nhìn bộ HTPC của bác mà em thèm quá ,mơ ước cả 1 đời chưa chắc đã được chạm tay vào ấy chứ ,chỉ tiếc là hình như bác ở TP HCM thì phải ,sau này có dịp nhất định em phải diện kiến bác mới được ,vậy là em gặp được 1 dân IT và có niềm đam mê lớn với công nghệ rồi

Bác chủ thread (mandm2009) đúng là "Man of 2009". Mình cũng đam mê OC từ thời phải set cả chục cái jumpers trên mainboard. Thời đấy, có đk mua 1 PC là tốt lắm rồi, còn mua 1 PC để chơi game thì chỉ có mơ/nợ thôi, nên phải OC.
Chúc mừng và hãnh diên bộ của bác!

Mohican

Bác chủ thớt cho hỏi một chút, theo bác giới thiệu là một audiophile thâm niên, vậy bác có nhận xét gì khi so sánh giữa nghe nhạc lossless với đĩa CD xịn?

uart

ặc ặc!! dàn "hắt đê" (HD) như dzầy là kinh tế thì phận giáo viên nghèo như em chắc phải kêu là "hết đô":)
Hiện tại em mới trang bị được 1 dàn... bánh xe giống 4 cái bánh của cái case trong hình, bước kế tiếp chắc trang bị tới dàn... ống ôxy để lỡ sau đó có bề gì thì gắn vô lỗ mũi của mình luôn(!)

Tình thật là em chưa dám chơi HD, nhưng phàm là con người sống trên cõi trần thì phải biết hướng tới "chân thiện mỹ". Nghề em cũng chân, tính em cũng thiện, ngặt cái dung nhan ko mỹ miều gì mấy - thôi thì hướng tới cái đẹp của HD vậy.

Hệ thống dòm ngó em đã bấm bụng mua rồi (TV LCD & PC hơi cổ), còn hệ thống nghe ngóng thấy nhiều anh hùng hảo hán biểu vũ khí hạng bét phải là Logitech Z5500 - giờ thì em bóp bể bụng cũng ko kham nổi:( Thấy cái thớt này hay hay chun vô coi thì hơi chóng mặt (may mà cái ghế có lưng dựa). Thớt chủ công lực thâm hậu nên sử vũ khí tối thượng, em thì ngược hẳn (hihi, đối ngược "thâm hậu" là "cạn tiền" á). Có điều cái chiêu này có vẻ hay, các hảo bằng hữu chỉ giáo giúp em để sử chiêu này thì vũ khí tối thiểu (HD sound card và loa) phải xài loại gì & trang bị mất bao nhiêu ngân lượng?

Xin đa tạ!

khactuyen

Banned

Mấy bác đã được thưởng lãm bộ của bác chủ xin cho vài lời nhận xét về cách dùng tín hiệu Analog của soundcard ra AVR cũ gấu? thanks.

tieuthieugia

Well-Known Member

Bac ăn mảnh vừa thui nhé,chia sẻ xho a e để còn học tập chứ
-Em vừa rinh con asus xonar về,đang buồn vì card lỗi mất rùi...hoá hức TRUEHD mà tức..tức vãi chưởng

bị lỗi sao vậy bác...có thể cho em biết..
HCM cũng có 1 bác alo em vì Card lỗi..k hoàn chỉnh chức năng được
cài Asus Xonar nên lưu ý:

k cài bất kỳ món j từ CD driver đi kèm, chỉ dùng số Seri cho TMT [ soft TMT cũng down mới lun nhe]
lên web download toàn bộ driver mới nhất của nói về thì mới có tác dụng...
http://support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=en-us

Bên trên