Em có nên lắp AVG các bác

Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

Cám ơn các bác tư vấn nhiệt tình, em đã quyết định lắp DTT của AVG, Lúc đầu tưởng ko lắp được DTT nhưng thấy anh nhân viên khẳng định là chỗ nào cũng lắp được nên em yên tâm, chắc chiều anh ấy đến lắp. Nhưng cho em hỏi DTT ở miền bắc kém hơn ở Miền Nam à? AnVien phân biệt đối sử nhỉ, chưa lắp đã thấy ghét rồi, đợi chiều nay lắp xem thế nào
Được cái NV cũng nhiệt tình, mưa ko đến được chủ động gọi điện báo đỗi sang chiều, Mà sao DTT mà anh ý báo giá 1,7 tr nhỉ?

bé bé

Well-Known Member
Re: Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

Cám ơn các bác tư vấn nhiệt tình, em đã quyết định lắp DTT của AVG, Lúc đầu tưởng ko lắp được DTT nhưng thấy anh nhân viên khẳng định là chỗ nào cũng lắp được nên em yên tâm, chắc chiều anh ấy đến lắp. Nhưng cho em hỏi DTT ở miền bắc kém hơn ở Miền Nam à? AnVien phân biệt đối sử nhỉ, chưa lắp đã thấy ghét rồi, đợi chiều nay lắp xem thế nào
Chả biết có kém hơn không nhưng em xem nhà em thì thấy cường độ sóng khoảng trên 80%, Chất lượng trên 92%. Ảnh chuẩn, k vỡ.

---------- Post added 26-11-2012 at 08:14:51 AM ----------

Chả biết có kém hơn không nhưng em xem nhà em thì thấy cường độ sóng khoảng trên 80%, Chất lượng trên 92%. Ảnh chuẩn, k vỡ.

Được cái NV cũng nhiệt tình, mưa ko đến được chủ động gọi điện báo đỗi sang chiều, Mà sao DTT mà anh ý báo giá 1,7 tr nhỉ?
Ai nhận xét kém hơn là sai.
DTT là thu qua sóng mặt đất. Chất lượng hình ảnh là như nhau.
Có khác là bác ở xa hay gần trạm phát sóng mà thôi. Nếu ở xa thì chất lượng sóng yếu hơn.
Nếu bác dùng ăng ten của AVG mà thu sóng yếu, bác có thể cắm dàn ăng ten ngoài trời mình mua ngoài cửa hàng ấy. Loại xoay được có điều khiển ấy tôi thấy chất lượng hơn hẳn.

Hôm nay xem TV thấy thông báo khóa kênh để đảm bảo bản quyền giải bóng đá AFF (nói thật cái giải ĐNÁ này thì chỉ mấy thằng ĐNÁ xem làm ch:-SS gì có thằng nào xem mà sợ bị mất bản quyền do tràn sóng sang nước khác, mà mấy thằng ĐNÁ thằng nào chả có bản quyền). Nên em tính mua cái AVG về xem vì thằng này "nghe có vẻ" rẻ nhất (nhà em ko lắp được MyTV). Nhưng tham khảo trên diễn đàn kẻ khen người chê nhiều quá, khen thì bảo là chân trong của AVG, mà chê thì bảo dìm hàng, em chả biết thế nào. Bác nào lắp rồi cho em chút lời khuyên về chất lượng thiết bị, .chất lượng nội dung, và các tính năng của AVG
Thấy bảo mấy kênh SD chất lượng chán lắm và lại chuyển kênh rất chậm nữa đúng không? (em tính lắp gói HD-DTH)
Bác nói không lắp được MyTV thì bác lắp AVG là ok rồi. Tôi thì tôi kết nhất vẫn là MYTV. Còn K+ thì nghe nói chất nhưng mà giá thì cao quá. VTC thì tôi thề là không xài.
Tôi xài AVG (DTT) hiện tại tàm hài lòng thôi. Không biết thời gian nữa thì thế nào?

Các bác góp ý mà em thấy ấm cái lòng, Thực ra chiều lắp rồi, chất lượng ra sao biết ngay thôi, cơ mà cứ tò mò thế mới khổ. DTT ở ngoài bắc có cái kênh HD gì ấy của Thái Lan không nhỉ?

Jay Miz

Member

Các bác góp ý mà em thấy ấm cái lòng, Thực ra chiều lắp rồi, chất lượng ra sao biết ngay thôi, cơ mà cứ tò mò thế mới khổ. DTT ở ngoài bắc có cái kênh HD gì ấy của Thái Lan không nhỉ?

List kênh DTT và DTH ở đâu cũng giống nhau thôi bác, không phân chja khu vực đâu ;))

tan_huy_93

Well-Known Member

bác yên tâm, danh sách kênh của TH An Viên không có phân chia theo khu vực đâu bác.
và bác sẽ xem được TrueSport 4, TrueSport HD như những nơi khác..!! nếu bác lắp số mặt đất.

sokita

Member

bắc giang dùng DTT bình thường mà
cái cậu gì lắp cho bác ăn gian của bác mất 50k rồi ;))

Thấy nhà các bác chất lượng toàn lên trên 90% không à. Còn nhà em thì chất lượng <90%. Nhưng bù lại Cường độ lại 100%. Vậy có cách nào chỉnh cho chất lượng lên trên 90% không?
Nhà em là ở Chung Cư tầng 4. Chỉ bị che khuất mỗi cái tường 20 thôi. Cách trạm phát sóng DTT khoảng 4km.

sokita

Member

Thấy nhà các bác chất lượng toàn lên trên 90% không à. Còn nhà em thì chất lượng <90%. Nhưng bù lại Cường độ lại 100%. Vậy có cách nào chỉnh cho chất lượng lên trên 90% không?
Nhà em là ở Chung Cư tầng 4. Chỉ bị che khuất mỗi cái tường 20 thôi. Cách trạm phát sóng DTT khoảng 4km.
Xem vậy ổn định hơn đấy
chất lượng 100 cường độ 86 là ngon rồi
muốn chất lượng 100 và cường độ 90 (max) thì chỉnh lại ăng ten
chắc chắn được
nếu ăng ten trong nhà thì giảm góc ngẩng hiện tại xuống khoảng 2 độ
nếu ăng ten ngoài trời thì chỉnh lại hướng là được

Xem vậy ổn định hơn đấy
chất lượng 100 cường độ 86 là ngon rồi
muốn chất lượng 100 và cường độ 90 (max) thì chỉnh lại ăng ten
chắc chắn được
nếu ăng ten trong nhà thì giảm góc ngẩng hiện tại xuống khoảng 2 độ
nếu ăng ten ngoài trời thì chỉnh lại hướng là được
chất lượng của tôi chỉ 86% thôi, còn cường độ thì mới 100% lận.
Để trưa này về vọc vạch xem chất lượng lên được trên 90 không. Cảm ơn bác nhé

tan_huy_93

Well-Known Member
có bác cường độ toàn Max 100% nhỉ :), nhà mình thì cường độ Max chỉ 90%, còn chất lượng luôn luôn 100% :)

Ðề: Re: Em có nên lắp AVG các bác

có bác cường độ toàn Max 100% nhỉ :), nhà mình thì cường độ Max chỉ 90%, còn chất lượng luôn luôn 100% :)

Nhà tui cường độ mát cũng được 90% có hôm lên đến 92, 96 à. chất lượng 100%. Trưa nay về vọc vạch chả có thêm tý triển vọng nào. Hôm giờ nói ngược ko à.

tan_huy_93

Well-Known Member
cường độ là cường độ tín hiệu.
còn chất lượng là chất lượng tín hiệu (hình như là vậy á.)
nhà ở gần trạm phát sóng thì cường độ tín hiệu càng cao và ngược lại.
nhưng mà cũng tùy vào công xuất máy phát của khu vực đó mạnh hay yếu, ăng-ten trạm phát sóng thấp hay là cao, và vị trí lắp đặt ăng-ten thu sóng có bị nhà cao tần hay cây cối che khuất hay không, vì ăng-ten phát và ăng-ten thu phải nhìn thấy nhau.
nhà mình cũng không xa Tháp truyền hình của Đài PT-TH Bình Dương, nên cường độ, chất lượng tín hiệu sóng của nhà mình khá cao. (ăng-ten ngoài trời của nhà mình chỉ cao 6mét)

portlet

Member
AVG hôm nay đang có chương trình quảng cáo & KM 15 ngày dùng thử ở chung cư em đang ở. Nếu ký trong 7 ngày dùng thử thì tặng 1 tháng thuê bao. Em cũng đang phân vân, vì đang ghét thằng MyTV HD, kho phim như shjt, hình ảnh thì giả cầy. Mà chỉ sợ hình ảnh DTT nó ko được tốt thì dùng thử xong trả lại cũng kỳ. Nãy cũng có xuống coi thử mấy kênh, các anh ấy bảo là EPL thì T7 đều có, riêng SS thì có chiếu mà hên xui :D

Em lắp rồi, DTH chứ không phải DTT (cái anh KT bị nhầm nhọt ở khoản này, nhà em ko bắt đc DTT). Anh ấy rất nhiệt tình và cẩn thận, lắp xong mời 1 bữa riệu, cho anh KT say luôn:)). Mặc dù lắp HD nhưng anh ấy bảo toàn miền Bắc hết đầu thu HD, anh ấy lắp tạm cho cái SD (thuê bao vẫn HD). Bao giờ có anh ấy vào đổi cho. Bây giờ xem tạm hài lòng, các kênh HD có tiếng nhưng không có hình. Đặc biết kênh STAR Movies xem cứ khoảng 10-15s lại bị giật khoang 3s (SD) không biết khi chuyển đầu xem kênh STAR Movies HD có bị vậy ko? có bác nào bị hiện tượng như vậy ko? Có bác nào biết bao giờ AVG có đầu thu HD cho khách ở Miền Bắc không? thấy anh KT bảo tháng 12 này thì có mà, hôm nay mồng 1 nên cũng ngại không hỏi

Jay Miz

Member
Kênh StarMovie bị khựng do lỗi phát hôm trc mình có thấy giờ thì hết bị rồi.

tan_huy_93

Well-Known Member

cái này là do bị lỗi ngồn phát (19001900 nói thế), nhà mình cũng bị, có 3kênh bị lỗi này: StarMovies SD, AXN HD, StarWorld HD.
còn kênh nào bị thế nữa hay không, thì mình không biết.
Đặc biết kênh STAR Movies xem cứ khoảng 10-15s lại bị giật khoang 3s (SD) không biết khi chuyển đầu xem kênh STAR Movies HD có bị vậy ko? có bác nào bị hiện tượng như vậy ko?

Bên trên