Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

just4u_us

Member
Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Cám ơn bác. Có j để em nhờ người quen ghé qua đó thử xem sao

just4u_us

Member

Em mới mua firmware hack tren trang taobao và đã nhận được file key của thằng bán. Em cài đặt firmware hack xong nhưng vẫn không chơi được file ISO. Bác nào giúp em với

oldfriend

Moderator

Fw hack để sẵn trong usb hoặc ổ cứng và cắm sẵn khi oppo khởi động

just4u_us

Member

Sau một thời gian mày mò rốt cuộc e cũng bít không phải là tại firmware mà là tại thằng oshare không có nhận share file iso. Nếu em cắm trực tiếp hảd drive vô oppo thì máy chạy file iso rất mượt mà. Có một vấn đề e đang cần tư vấn là khi chơi file iso qua mang LAN thì phim bị giựt rất nhiều. Có ai bít cách chữa bệnh này hông tư vân giùm với

sunnydtld

Well-Known Member

Sau một thời gian mày mò rốt cuộc e cũng bít không phải là tại firmware mà là tại thằng oshare không có nhận share file iso. Nếu em cắm trực tiếp hảd drive vô oppo thì máy chạy file iso rất mượt mà. Có một vấn đề e đang cần tư vấn là khi chơi file iso qua mang LAN thì phim bị giựt rất nhiều. Có ai bít cách chữa bệnh này hông tư vân giùm với

Vấn đề do giao thức chia sẽ thôi bác. Oshare là gì vậy pak? Thường thì nếu wa Lan mà ko thấy ISO chắc do bác share bằng DLNA hay UPNP. Còn Lan bị giựt thì bác search trên Forum cách share bằng Samba hay NFS nha.

just4u_us

Member

Mình dùng oShare để share file từ máy tính tới oppo. Có phần mềm nào dùng để share file bằng NFS không bác? Có j để em search trên forum cách share bằng nfs với samba thử xem.

sunnydtld

Well-Known Member

Mình dùng oShare để share file từ máy tính tới oppo. Có phần mềm nào dùng để share file bằng NFS không bác? Có j để em search trên forum cách share bằng nfs với samba thử xem.
Bác xài Mac hay win? Ở US đồ điện tử rẻ muh bác. Chơi lun em Synology đi, khỏi lăn tăn cách share. Down torrent liên tục ko tốn điện :)

just4u_us

Member

Em đang xài win bác ah. Tại e đang có 6 cục WD external hard drive 4tb nên giờ mua cái synology chắc phải mua loại 6 bay mới đủ. Mà trước giờ e chưa xài loại này bao giờ. Bác review giùm em nó như thế nào xíu.

sunnydtld

Well-Known Member

Em đang xài win bác ah. Tại e đang có 6 cục WD external hard drive 4tb nên giờ mua cái synology chắc phải mua loại 6 bay mới đủ. Mà trước giờ e chưa xài loại này bao giờ. Bác review giùm em nó như thế nào xíu.

Xài win thì share SAMBA cũng dễ mà bác. Nhưng hình như chỉ winserver mới hổ trợ NFS mà ko cần software ngoài. Synology bác mua thì phải mua kèm ổ cứng mới rồi. Vì Synology phải format mới xài được. Trong những gadget mình mua, thì synology là cái mình thấy đáng tiền nhất, mà ko hiểu ko chịu chơi sớm. Lúc mới chơi HD mình thử xài Buffalo rồi ko thích, xài external như bác vậy. Một thời gian sau thử xài Synology rồi ghiền lun :). Bác qua Box Thiết bị lưu trữ truyền tãi đó, có thread chuyên Synology bên đó. Còn bác muốn thì Facetime Audio mình nói cho dễ, sau 19:00 h VN hen.

just4u_us

Member

Có gì để em nghiên cứu về NAS thử xem. Dạo này em bận đi làm quá nên chưa nghiên cứu được. Em cám ơn bác, có gì bác pm e số đt để anh em trao đổi đam mê HD

thanhsay

Active Member

E vừa sắm oppo 105d, e ở HN, các bác cho hỏi mua usb jailbreak đọc iso ở đâu, cám ơn các bác rất nhiều

thanh142

E lấy lại con demo nên chẳng biết đâu mà lần

hdradi

Member
làm sao để lấy dc file encryfile.dat các bác ơi .. e đang làm mãi mà k dc.

quangtuong

Banned
bác ơi . e đang có 2 con . e tính mua 1 usb thôi . r chép dữ liệu sang usb khác cắm vào con còn lại . liệu dc k nhở . dùng chung file encryfile.dat được k bác nhở...
Làm như bác thì ae trên hdvn này mua 1 key rồi share dùng chung à ? :) mua riêng từng cái nhé

Bên trên