Floating Wall làm theo chỉ dẫn của bác calcifer

DHN_HD

Member
Ðề: Floating Wall làm theo chỉ dẫn của bác calcifer

Ơ thế bộ karaoke của bác đâu rồi. Lúc chưa làm FW em vẫn còn thấy mà.

HTPC Supporter

Chơi HTPC sao cứ phải dùng cái màn hình phụ kia nhỉ. Kê vào trông không đẹp chút nào, trong khi đã làm floating wall cầu kỳ thế

Có nhiều cách để sử dụng HTPC ko màn hình nhỏ, đơn giản nhất là dùng bất cứ điện thoại có Wi-Fi nào có wifi để làm remote. Bạn nên cân nhắc việc này

vumanhthuong

chỉ góp ý rất nhỏ với bác chủ thớt là không nên để bất cứ cái gì trên AVR vì AVR tỏa nhiệt rất nhiều, còn lại thì em thấy bác sắp xếp nhìn rất gọn gàng ngăn nắp đáng học tập ạ =D>

blackdat78

Chơi HTPC sao cứ phải dùng cái màn hình phụ kia nhỉ. Kê vào trông không đẹp chút nào, trong khi đã làm floating wall cầu kỳ thế

Có nhiều cách để sử dụng HTPC ko màn hình nhỏ, đơn giản nhất là dùng bất cứ điện thoại có Wi-Fi nào có wifi để làm remote. Bạn nên cân nhắc việc này

Thực tế thì màn hình nhỏ hoàn toàn không cần hệ thống hiện tại có chuột và bàn phím không dây rồi, nhưng do đôi lúc thèm chơi game mà Tivi bị chiếm thì chơi tạm ấy mà :).

blackdat78

Ơ thế bộ karaoke của bác đâu rồi. Lúc chưa làm FW em vẫn còn thấy mà.

Lo sợ em receiver gánh nặng quá mình dời em Mixer qua kệ máy tính luôn rồi. Nhìn cũng hơi bèo nhèo tí, chắc sẽ nghiên cứu anh em để nâng cấp.

HD_USA

Trước tiên phải cảm ơn bác calcifer đã chỉ dẫn tận tình các bước làm floating wall. Tớ cũng nhứt đầu lâu lắm ba cái vụ dây nhợ. Đọc xong hướng đẫn của bác calcifer (Floating wall) tớ tranh thủ làm ngay để mấy ngày Tết đẹp nhà đẹp cửa. Hành trình như sau:

Hình ảnh trước khi có floating wall:

Thiết kế vài mẫu rồi hỏi thăm bạn bè:

Sau khi hoàn thành:

Trang trí đón Tết:

Một vài ghi chú về cái floating wall của tớ:
* Cao 1.5m, rộng 1.2m bằng gỗ ép bằng giấy 9 mm.
* Đề can vân gỗ
* Đèn LED 3m
* Khung xung quanh bằng gỗ dầu 3mmx5mm.
* Toàn bộ cái floating wall được treo vào tường bằng 2 con tắc kê và vít L (giống như treo bức tranh vậy) nên rất linh động. Khi muốn lấy cái floating wall ra, chỉ việc nhấc lên là lấy ra.
* Dây nhợ được ém vào cái khung
* Tổng thời gian mua vật liệu và thi công khoảng 6 tiếng.
* Tổn thất vào khoảng 500K VND

Dàn của bác 2.1 phải không? Nâng cấp 5.1 để xem film chuẩn luôn đi bác. Nếu TV thành màn chiếu nữa thì quá đỉnh luôn đó bác.

huylinh6789

Member

Chúc mừng bác có 1 bộ ko còn gì có thể chuẩn hơn

Bên trên