Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

the_jbl

Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Chào các bro yêu thích nghiên cứu thiết bị âm thanh và yêu âm nhạc nói chung,

Mình xin mạo muội mở topic này nhằm mục đích hướng dẫn và chia sẽ với mọi người về các vấn đề liên quan đến các sản phẩm Loa, Micro, Amply, bộ chuyển đổi, Mixer v.v

JARGUAR SUHYOUNG - GUINNESS - MUSIC WAVE

Các bạn cứ đặt câu hỏi để mọi người cùng nhau chia sẻ nhé.
chào bác
em thấy trên mục thông số kỹ thuật của các sản phẩm ampli, nhưng lại không thấy để công suất tiêu thụ cho sản phâm đó, chỉ thấy để công suất ra
là sao vậy bác. phải đưa thông tin đầy đủ chứ hihi.
vd như ampli GUINNESS 360D chỉ thấy cs ra là 500w/2ch/8om ko thấy cs tiêu thụ gì hết, chẳng hạn như thế này cs tiêu thụ chỉ có 400w mà cho ra 500w thì em ko hiểu, vì như em biết thì cs ra bao giờ cũng nhỏ hơn cs tiêu thụ có đúng ko ạ.

chào bác
em thấy trên mục thông số kỹ thuật của các sản phẩm ampli, nhưng lại không thấy để công suất tiêu thụ cho sản phâm đó, chỉ thấy để công suất ra
là sao vậy bác. phải đưa thông tin đầy đủ chứ hihi.
vd như ampli GUINNESS 360D chỉ thấy cs ra là 500w/2ch/8om ko thấy cs tiêu thụ gì hết, chẳng hạn như thế này cs tiêu thụ chỉ có 400w mà cho ra 500w thì em ko hiểu, vì như em biết thì cs ra bao giờ cũng nhỏ hơn cs tiêu thụ có đúng ko ạ.

Trên sách HDSD đều có thông số công suất tiêu thụ bác ạ, trên diễn đàn và trên web vì ít ai quan tâm đến thông số này nên em không đưa lên. Cảm ơn bác đã nhắc nhở, những lần tiếp theo em sẽ đính kèm thêm thông số cs tiêu thụ.

Công suất tiêu thụ của Amply Guinness 360D là 650W đó bác.

the_jbl

Trên sách HDSD đều có thông số công suất tiêu thụ bác ạ, trên diễn đàn và trên web vì ít ai quan tâm đến thông số này nên em không đưa lên. Cảm ơn bác đã nhắc nhở, những lần tiếp theo em sẽ đính kèm thêm thông số cs tiêu thụ.

Công suất tiêu thụ của Amply Guinness 360D là 650W đó bác.
thanks bác.
mình nói như ở trên bởi vì mình là người mua hàng lên muốn biết thông tin về sản phẩm chinh xác thôi bác ạ, có nhiều của hàng ghi thông tin ko chinh xác lắm như một số nơi ghi boston 3800 cs ra là 800w trong khi csth chi 480w, jarguar 506N csr 400w/ch mà cs tiêu thụ chỉ 680w thôi hix.
thêm 1 điều nữa là nên có cả ảnh mặt trước và sau của sp để khach hàng xem cho đầy đủ nhé bác.
-tiện đây bác cho em hỏi thêm là nhãn hiệu guinness được cty nào sản suất vậy bác,có web của cty để tim hiểu thông tin thêm ko ạ,bác cho em cái địa chỉ web lun được ko.
thanks bác trước nhé. thân!.

Chỉnh sửa lần cuối:

thihighland

Member

The Best Of Best Amp! Jarguar - Amplifier, Pro Audio system

đang tìm một bộ KOK đơn giản thôi... nhiều thông tin quá

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 03:18:31 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 03:17:49 PM ----------

đang tìm một bộ KOK đơn giản thôi... nhiều thông tin quá

Chào bác, cảm phiền bác đừng đưa liên kết buộc phải download vì rất có thể dính nhiều Virus trong đó. Máy em báo nguy hiểm đó ạ, em báo cho các bác khác cẩn thận.

Thân !

jametony

Bác cho em hỏi, amply Jarguar loại 303XG đã ra mắt hay chưa. Ở Nha Trang thì em đến chỗ nào để mua hàng chính hãng. Thằng này hát tốt không? Bác tư vấn cho em loại amply giá tiền vừa phải (2-3 tr) mà hát tương đối đc ko.
Thêm nữa loại loa music wave và genuis thằng nào hát hay hơn?
THanks bác!

thihighland

Member

Chào bác, cảm phiền bác đừng đưa liên kết buộc phải download vì rất có thể dính nhiều Virus trong đó. Máy em báo nguy hiểm đó ạ, em báo cho các bác khác cẩn thận.

Thân !

Sao mình xem lại trong IE đâu có phải download gì đâu? mà không biết đây có phải trang web chính hãng ko ta.......

DUCVINH83

Bác Cường cho em hỏi giữa Micro Guinness không dây MU-300i với MU-880i thì cái nào hát chất lượng âm thanh hay hơn hả bác. Nếu nên mua thì mua loại nào hơn ạ.
Em có biết là Nguyễn Kim phân phối micro Guinness của Sóng Nhạc, nhưng sao họ bảo hành có 06 tháng nhỉ.

ic68

Bác Cuongphan_sn cho mình hỏi trong các loại ampli jaguar và guinness thì model nào thích hợp với loa AAD K10 (bass 2,5).
Thanks.

Bác Cường cho em hỏi giữa Micro Guinness không dây MU-300i với MU-880i thì cái nào hát chất lượng âm thanh hay hơn hả bác. Nếu nên mua thì mua loại nào hơn ạ.
Em có biết là Nguyễn Kim phân phối micro Guinness của Sóng Nhạc, nhưng sao họ bảo hành có 06 tháng nhỉ.

Bác cho mình biết siêu thị Nguyễn Kim khu vực hay thành phố nào được không? theo quy định bắt buộc các siêu thị, đại lý đều bảo hành theo chính sách bảo hành đã công bố chung của Sóng Nhạc là 12 tháng. Mu-880i là dòng phát triển sau của Mu-300i, nên cho ra âm thanh sáng và hay hơn so với dòng trước nó. Dĩ nhiên giá của Mu-880i cũng cao hơn so với Mu-300i chút đỉnh.

Chúc bác sức khỏe và có được bộ karaoke ưng ý.

Thân !

genzo1984

Well-Known Member

Bác cho mình hỏi: theo những gì mình xem trong topic này,thì Sóng Nhạc k phân phối em 203N từ lâu rồi
vậy sao có 1 bác bán ''Ampli Jarguar suhyoung PA-203N Digital Made in Korea do Sóng nhạc nhập khẫu và bảo hành , ngày xuất xưởng tháng 9-2011 còn bảo hành 30 tháng''
vậy cái ampli này là hàng thật hay fake?

Bác cho mình hỏi: theo những gì mình xem trong topic này,thì Sóng Nhạc k phân phối em 203N từ lâu rồi
vậy sao có 1 bác bán ''Ampli Jarguar suhyoung PA-203N Digital Made in Korea do Sóng nhạc nhập khẫu và bảo hành , ngày xuất xưởng tháng 9-2011 còn bảo hành 30 tháng''

Con này chắc chắn fake rồi bác, công ty Sóng Nhạc bỏ mẫu từ năm 2010. Bác ghi tên bác kia vào sổ đen giúp Cường. ^.^
Thanks,

genzo1984

Well-Known Member

Con này chắc chắn fake rồi bác, công ty Sóng Nhạc bỏ mẫu từ năm 2010. Bác ghi tên bác kia vào sổ đen giúp Cường. ^.^
Thanks,

thanks bác
bác cho mình hỏi hôm trước bác nói tháng 3 sẽ ra mẫu mới thay thế 203XG, bây giờ đã ra chưa, giá bao nhiêu vậy bác

thanks bác
bác cho mình hỏi hôm trước bác nói tháng 3 sẽ ra mẫu mới thay thế 203XG, bây giờ đã ra chưa, giá bao nhiêu vậy bác

Jarguar PA 303XG đã có mặt trên thị trường, bác có thể tham khảo giá tại các đại lý hoặc pm riêng cho Cường nhé.

dungcoi

Sóng nhạc thì trước đây em có chơi đôi loa SAS300 cho bọn trẻ con hát kara , chất lượng cũng khá, đập chết bose dỏm !... nói chung là tương xứng với đồng tiền bỏ ra, ampli của sóng nhạc thì em chưa dùng
Cái cty Komi gần cổng chợ Giời ngoài mặt phố Huế thì em đã vào rồi, vì theo trang web của chính hãng nói model 203N đã bỏ không sản xuất từ hơn 15 năm nay, nên em thử hỏi 203N hàng mới 100% xem có C/O hay không, lập tức tay chủ quán trở giọng, đúng chất phố Thịnh Yên : Hàng xịn Hàn Quốc, ông mua thì mua, đíu mua thì thôi !
Đặc biệt ở đây bày một rừng amply Jarguar và loa Bose cũ, mà theo tay chủ quảng cáo là "xịn" nguyên chất bãi nhập từ Hàn Quốc và Mê Hy Cô, nhìn qua cũng dễ nhận thấy hơn 90% là rỏm...
Cá nhân em mà cứ thấy ở đâu mà bày hàng thật rỏm lẫn lộn là cạch mặt ! Nên kể cả khi 203N của Komi phân phối mà đúng chính hãng Jarguar Hàn Quốc thì em cũng chẳng bao giờ mua gì ở đây cả.

phuocmobile

Well-Known Member

Sóng nhạc thì trước đây em có chơi đôi loa SAS300 cho bọn trẻ con hát kara , chất lượng cũng khá, đập chết bose dỏm !... nói chung là tương xứng với đồng tiền bỏ ra, ampli của sóng nhạc thì em chưa dùng
Cái cty Komi gần cổng chợ Giời ngoài mặt phố Huế thì em đã vào rồi, vì theo trang web của chính hãng nói model 203N đã bỏ không sản xuất từ hơn 15 năm nay, nên em thử hỏi 203N hàng mới 100% xem có C/O hay không, lập tức tay chủ quán trở giọng, đúng chất phố Thịnh Yên : Hàng xịn Hàn Quốc, ông mua thì mua, đíu mua thì thôi !
Đặc biệt ở đây bày một rừng amply Jarguar và loa Bose cũ, mà theo tay chủ quảng cáo là "xịn" nguyên chất bãi nhập từ Hàn Quốc và Mê Hy Cô, nhìn qua cũng dễ nhận thấy hơn 90% là rỏm...
Cá nhân em mà cứ thấy ở đâu mà bày hàng thật rỏm lẫn lộn là cạch mặt ! Nên kể cả khi 203N của Komi phân phối mà đúng chính hãng Jarguar Hàn Quốc thì em cũng chẳng bao giờ mua gì ở đây cả.

Ở dưới em nó còn nhập của chỗ bác nói rồi về vứt hết thùng xốp rồi để bụi làm cho hơi cũ đi rồi bán giá hàng xin cũ 6tr, 6tr500 kể cả trên 5tr, giá nào cũng dính hết bác ạ. Em đã tự tay tháo ra một con hôm đi mua rồi,cũng 4 sò ruột gan y xì, nhưng em phát hiên ra ngay ở nhiều điểm khác nhau từ dây dẫn bên trong, đến màu sắc main, linon bọc nguồn, kể cả nước sơn vỏ tôn mới cách lạ thường. Bên ngoài vỏ có cái têm vàng chữ hàn quốc họ làm cho xước bẩn đi chút như kiểu hàng đánh bên kia vận chuyển xước xát. Nói chung là điêu thì thôi rồi >:/
Bác xem line này coi CÔNG TY TNHH KO MI, JARGUAR PA-203N, DÀN ÂM LI cong-ty-tnhh-ko-mi-jarguar-pa-203n-dan-am-li, kéo xuông dưới line nhìn mấy cục "sup bơ phờ" và vài cặp "bô" cũng có thể suy luận nó đi về cùng 203N đó nhỉ. Em thất not ok
Anh em chơi chúng ta toàn bỏ tiền thịt, nên các bác cẩn thận khi đi mua nhé %%-%%-%%-

Chỉnh sửa lần cuối:

Ở dưới em nó còn nhập của chỗ bác nói rồi về vứt hết thùng xốp rồi để bụi làm cho hơi cũ đi rồi bán giá hàng xin cũ 6tr, 6tr500 kể cả trên 5tr, giá nào cũng dính hết bác ạ. Em đã tự tay tháo ra một con hôm đi mua rồi,cũng 4 sò ruột gan y xì, nhưng em phát hiên ra ngay ở nhiều điểm khác nhau từ dây dẫn bên trong, đến màu sắc main, linon bọc nguồn, kể cả nước sơn vỏ tôn mới cách lạ thường. Bên ngoài vỏ có cái têm vàng chữ hàn quốc họ làm cho xước bẩn đi chút như kiểu hàng đánh bên kia vận chuyển xước xát. Nói chung là điêu thì thôi rồi >:/
Bác xem line này coi CÔNG TY TNHH KO MI, JARGUAR PA-203N, DÀN ÂM LI cong-ty-tnhh-ko-mi-jarguar-pa-203n-dan-am-li, kéo xuông dưới line nhìn mấy cục "sup bơ phờ" và vài cặp "bô" cũng có thể suy luận nó đi về cùng 203N đó nhỉ. Em thất not ok
Anh em chơi chúng ta toàn bỏ tiền thịt, nên các bác cẩn thận khi đi mua nhé %%-%%-%%-

Đọc comment của các bác, Cường thực sự rất vui

phuocmobile

Well-Known Member

Đọc comment của các bác, Cường thực sự rất vui

Bác CuongPhan_Sn bảo em pm cho SĐT để bác tư vấn mà chỗ mua 203N mà hình như bác ấy bận quá sao quên mất em rồi :-??

Bác CuongPhan_Sn cho em hỏi Amply GUINNESS SPA-560D 6tr vs SPA-360D 5.2tr thì cái nào hơn ạ. Cái 560D có Echo Digital, Equalizer Preset ko ạ. Thông tin trên mạng ít quá. Em vào songnhac.com mà không tìm thấy sp Amply của GUINNESS.

thaygiaoyeugame

Bác Cuongphan_sn cho mình hỏi trong các loại ampli jaguar và guinness thì model nào thích hợp với loa AAD K10 (bass 2,5).
Thanks.

Loa AAD bass 25cm, tương đương với công xuất 125w một loa, aply jaguar sịn thì công xuất là 150w/kênh, còn guinness thì có những đởi công xuất lớn hơn, tuy nhiên vế mặt chất lượng thì Jaguar nhỉnh hơn, nếu karaoke là chính thí lấy Jaguar, còn nếu chơi nhạc dance là chính thì lấy guinness vì guinness đánh tiếng bass lực hơn nhưng phần mixer thì ko hay bằng Jaguar, chúc bạn có một bộ dàn ưng ý nhé. thân

Bên trên