Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

meocon507

Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Cho hỏi ở HCM thì có trung tâm điện máy nào ngoài nguyễn kim và thiên hòa phân phối sản phẩm ampli jarguar 300D không ( giá thấy hơi chát ) . lên mạng thấy có cty này thiet bi am thanh-thiet bi anh sang, thiet bi am thanh san khau, thiet bi am thanh gia dinh, thiet bi am thanh hoi truong, loa,mixer,micro: không biết có phải là 1 trong các phân phối của sóng nhạc không mà giá rẻ hơn nguyenkim tới 500k :-?

Hầu hết các siêu thị điện máy lớn đều đang kinh doanh hàng của Sóng Nhạc, trường hợp bác hỏi tại siêu thị cao hơn ở ngoài cũng là bình thường thôi bác. Siêu thị đầu tư chi phí (mặt bằng, nhân viên, qcao.v.) lớn nên bán giá tương đối cao hơn chút so với ngoài thị trường, nhưng được cái bác sẽ nhận được sự tư vấn - chăm sóc chu đáo hơn. Ở ngoài giá tốt hơn xíu là vì chi phí thấp và tham gia mua hàng chương trình KM theo sự kiện đặc biệt của Công Ty Sóng Nhạc. Vì vậy bác cứ yên tâm mua 300D ở đâu cũng được, miễn đúng là hàng Sóng Nhạc bác nhé. ^.^

Thanks bác đã quan tâm và ủng hộ,

phuocmobile

Well-Known Member

Hầu hết các siêu thị điện máy lớn đều đang kinh doanh hàng của Sóng Nhạc, trường hợp bác hỏi tại siêu thị cao hơn ở ngoài cũng là bình thường thôi bác. Siêu thị đầu tư chi phí (mặt bằng, nhân viên, qcao.v.) lớn nên bán giá tương đối cao hơn chút so với ngoài thị trường, nhưng được cái bác sẽ nhận được sự tư vấn - chăm sóc chu đáo hơn. Ở ngoài giá tốt hơn xíu là vì chi phí thấp và tham gia mua hàng chương trình KM theo sự kiện đặc biệt của Công Ty Sóng Nhạc. Vì vậy bác cứ yên tâm mua 300D ở đâu cũng được, miễn đúng là hàng Sóng Nhạc bác nhé. ^.^

Thanks bác đã quan tâm và ủng hộ,
Hôm bác Cường call em, em phi ra chỗ số 7 Lê Hồng Phong - HP, nhưng ở đó còn mỗi cái cuối cùng là 303. Nhưng lúc thử nó bị sôi chút nên em không lấy nữa. Dù sao em vẫn cám ơn bác, có dịp vào Sì Gòng em nhờ bác tư vấn giùm em nhé ;));));))

meocon507

Bác cường cho hỏi , amply 300D thì cặp với loa nào ngon trong tầm giá <3m nhỉ , 2 em GUINNESS 103 và SAS 500N thì cái này nghe hay hơn nhỉ

cuongh76

Member

Cho mình hỏi thăm là ở Hà Nội thì mua AMPLY KARAOKE JARGUAR SUHYOUNG PA-203N và AMPLY KARAOKE GUINNESS PA-330D ở đầu thì là hàng chính hãng và như nào thì nhận biết được hàng chính hãng ?
Có đơn vị nào ở Hà Nội làm đại lí bán hàng cho Sóng Nhạc không ?
Thanks bác nhiều !

meocon507

Hỏi thêm là amply 300D thì bảo hành 36 tháng hay là 12 tháng vậy ? bên thiên hòa chỉ bảo hành 12 tháng thôi nhưng thấy trên web songnhac là tới 36tháng :-?

the_jbl

bác cường cho em hỏi.
giữa guiness 890i với 1000i khác nhau như thế nào vế chất tiếng và tần số đáp ứng,hát có bị đụng tần số ko, so với shure có dây pg58 thì tiếng có dày và trung thực hơn ko, đánh giá khách quan nha bác, ở hn em có thể mua mic guiness chỗ nào thì đảm bảo hàng của sn.
với lại bên sóng nhạc ko thấy làm ampli jarguar công suất lớn như 506hi plus trước đây nữa nhỉ(800w/4ch/8om).

Bác cường cho hỏi , amply 300D thì cặp với loa nào ngon trong tầm giá <3m nhỉ , 2 em GUINNESS 103 và SAS 500N thì cái này nghe hay hơn nhỉ

Amply 300D là dòng phát triển từ 203N nên âm thanh nghe mượt mà và phù hợp với nhiều loại loa, Loa Guinness 103 là loa 2,5 tấc, có tiếng Bass mạnh và sâu. Hoạt động ổn định cả cường độ thấp và cao. Công suất loa 150W/ch vừa có thể hát karaoke vừa có thể nghe nhạc.

Loa SAS em phải nhờ các bác khác mới được, cá nhân em thấy bác mua loa 103 là đã rất OK rồi, giá chỉ tầm hơn 2tr một chút

Cho mình hỏi thăm là ở Hà Nội thì mua AMPLY KARAOKE JARGUAR SUHYOUNG PA-203N và AMPLY KARAOKE GUINNESS PA-330D ở đầu thì là hàng chính hãng và như nào thì nhận biết được hàng chính hãng ?
Có đơn vị nào ở Hà Nội làm đại lí bán hàng cho Sóng Nhạc không ?
Thanks bác nhiều !

Bác có thể ghé các siêu thị điện máy như PICO, HC, Nguyễn Kim.v.v đều bán hàng chính hãng của Sóng Nhạc. Bên cạnh đó Cường hướng dẫn bác cách nhận diện hàng Sóng Nhạc tại đây http://songnhac.com.vn/vi/dien-tu/tin-tuc/thong-bao-chong-hang-gia-jarguar-203xg-17.html

Chỉnh sửa lần cuối:

bác cường cho em hỏi.
giữa guiness 890i với 1000i khác nhau như thế nào vế chất tiếng và tần số đáp ứng,hát có bị đụng tần số ko, so với shure có dây pg58 thì tiếng có dày và trung thực hơn ko, đánh giá khách quan nha bác, ở hn em có thể mua mic guiness chỗ nào thì đảm bảo hàng của sn.
với lại bên sóng nhạc ko thấy làm ampli jarguar công suất lớn như 506hi plus trước đây nữa nhỉ(800w/4ch/8om).

Trước tiên Cường chắc chắn với bác là Micro không dây Mu-890i và Mu-1000 không bao giờ bị trùng tần số của nhau nên bác cứ yên tâm sử dụng nhé.

Micro có dây BG58 bác ghé giúp qua các siêu thị điện máy Nguyễn Kim, Pico, HC giùm Cường nhé.

Hát karaoke ít ai dùng công suất cỡ 800w để hát đâu bác, vì thực tế khách hàng quan tâm đến chất âm và chất lượng hơn. Thường ampli karaoke có công suất khoảng 600w trở lại là hợp lý nhất bác ạ.

the_jbl

Trước tiên Cường chắc chắn với bác là Micro không dây Mu-890i và Mu-1000 không bao giờ bị trùng tần số của nhau nên bác cứ yên tâm sử dụng nhé.

Micro có dây BG58 bác ghé giúp qua các siêu thị điện máy Nguyễn Kim, Pico, HC giùm Cường nhé.

Hát karaoke ít ai dùng công suất cỡ 800w để hát đâu bác, vì thực tế khách hàng quan tâm đến chất âm và chất lượng hơn. Thường ampli karaoke có công suất khoảng 600w trở lại là hợp lý nhất bác ạ.
bác cường đọc kĩ câu hỏi của em rùi tư vấn nhé.
bác cường cho em hỏi.

the_jbl

hi,bác cường đâu rồi ko thấy giúp em gi thế, chả là thế này,bộ cũ cua em giờ papa lấy dùng rồi, em mún làm bộ mới hoành tráng hơn tí.

genzo1984

Well-Known Member

các Cường cho em hỏi, hôm trước em có ghé Sóng Nhạc mua Mixer F330, về nhà em lấy Mic Shure PG58 cắm vào thì lúc đầu k bị gì, sau khoảng 2 tháng thì khi hát, môi chạm vào Mic thì bị giật. hình như con F330 phải có thiết bị nối đất thì phải,hôm trước em hỏi bên Sóng Nhạc thì nói là k cần thiết bị nối đất, nhưng trong hướng dẫn sử dụng thì nói phải có
vậy phải làm sao đây bác

các Cường cho em hỏi, hôm trước em có ghé Sóng Nhạc mua Mixer F330, về nhà em lấy Mic Shure PG58 cắm vào thì lúc đầu k bị gì, sau khoảng 2 tháng thì khi hát, môi chạm vào Mic thì bị giật. hình như con F330 phải có thiết bị nối đất thì phải,hôm trước em hỏi bên Sóng Nhạc thì nói là k cần thiết bị nối đất, nhưng trong hướng dẫn sử dụng thì nói phải có
vậy phải làm sao đây bác

Tất cả các thiết bị đều nên tiếp nối đất để tránh giật điện bác ạ, tuy thông thường chỉ giật tê tê nhưng không nên chủ quan. Sử dụng Micro có dây thường dễ xảy ra giật do độ rung lắc lâu ngày làm chạm.

Micro Sóng Nhạc chủ yếu là micro không dây dùng pin nên không gây giật điện được bác ạ, nên bác không cần tiếp nối đất cho mixer.

Thanks,

bác cường đọc kĩ câu hỏi của em rùi tư vấn nhé.
bác cường cho em hỏi.

Mu-1000 có chất tiếng sáng hơn chút đỉnh so với Mu-890i bác à, còn về độ thu phát sóng, độ bắt tiếng thì tốt như nhau. Mu-890i được tính năng tự động cài đặt tần số chỉ với 1 nút nhất, rất đơn giản. Cả Mu-1000 đáp ứng được 32 tần số & 890i là 120 tần số đều có tần số riêng độc lập và tự động chuyển tần số nếu bị trùng.

Ở HN bác vui lòng ghé qua các siêu thị điện mày HC, Nguyễn Kim, Pico .. đều có hàng của Sóng Nhạc bác ạ.

Công suất lớn ít được khách hàng sử dụng hát karaoke nên Sóng Nhạc đều chỉnh lại cho phù hợp với nhu cầu thị trường và người tiêu dùng thôi bác.

Chúc bác cuối tuần vui vẻ và lựa chọn cho mình bộ sản phẩm karaoke ưng ý nhất, cần hỗ trợ gì bác cứ pm cho Cường nhé

THANKS,

the_jbl

Mu-1000 có chất tiếng sáng hơn chút đỉnh so với Mu-890i bác à, còn về độ thu phát sóng, độ bắt tiếng thì tốt như nhau. Mu-890i được tính năng tự động cài đặt tần số chỉ với 1 nút nhất, rất đơn giản. Cả Mu-1000 đáp ứng được 32 tần số & 890i là 120 tần số đều có tần số riêng độc lập và tự động chuyển tần số nếu bị trùng.

Ở HN bác vui lòng ghé qua các siêu thị điện mày HC, Nguyễn Kim, Pico .. đều có hàng của Sóng Nhạc bác ạ.

Công suất lớn ít được khách hàng sử dụng hát karaoke nên Sóng Nhạc đều chỉnh lại cho phù hợp với nhu cầu thị trường và người tiêu dùng thôi bác.

Chúc bác cuối tuần vui vẻ và lựa chọn cho mình bộ sản phẩm karaoke ưng ý nhất, cần hỗ trợ gì bác cứ pm cho Cường nhé

THANKS,
cám ơn bác cường.
em đã tin dùng hàng của sn nhiều năm nay rồi, hồi đó có con 506hi plus cs lớn nhưng giờ ko thấy nữa bác ạ, đề nghị sn làm con 604d chỉ còn 600w/2ch/4om,hoặc up 503a lên thành 603a(600w/2ch) đi bác cường ơi cho em nó kéo được loa công suất lớn tí,như thế sẽ dễ phối ghép cho anh em :)):)):)).

Chỉnh sửa lần cuối:

the_jbl

bác cường cho em hỏi luôn, mu 1000, 890i dùng pin gì vậy bác,1 bộ sản phẩm gồm những thiết bị nào thế ạ, có bộ sạc kèm theo ko vậy bác.
thanks bác trước nhé.

cám ơn bác cường.
em đã tin dùng hàng của sn nhiều năm nay rồi, hồi đó có con 506hi plus cs lớn nhưng giờ ko thấy nữa bác ạ, đề nghị sn làm con 604d chỉ còn 600w/2ch/4om,hoặc up 503a lên thành 603a(600w/2ch) đi bác cường ơi cho em nó kéo được loa công suất lớn tí,như thế sẽ dễ phối ghép cho anh em :)):)):)).

Cường ghi nhận ý kiến của bác cho những sản phẩm phát triển sắp tới.

Bác phải là người ủng hộ Cường trước tiên đó nhé. haha.

Thank so much !

express_neon

Active Member

Mình muốn hỏi:

Việc định hướng phát triển sp là do Jarguar Suhyoung hay do bản thân sóng nhạc đặt hàng rồi bên kia làm theo yêu cầu?

Chỉnh sửa lần cuối:

the_jbl

Bác phải là người ủng hộ Cường trước tiên đó nhé. haha.

Thank so much !
ok, bên em dùng hàng sn từ hồi con pa 203iii đến giờ đấy bác, hồi mà a sơn cao còn ở đó ấy hehe.

Bên trên