Giúp đỡ mình tìm bìa đĩa bluray chất lượng cao

dark_knight_1408

Active Member
Chào các bạn Hdvietnam,

Mình lập topic này mong các bạn chia sẻ mình trang web và giúp tìm file bìa đĩa, front, back, cover, art.... của phim bluray, đặc biệt là anime japan như Studio Ghibli chẳng hạn. Mong sớm nhận được hồi âm của các bạn.

khongthenaoquen

Well-Known Member
Bạn vui lòng cho mình hỏi bạn nhé ? Đĩa bluray 50gb là 1 mặt của nó 50gb lun hay 1 mặt 25gb , 2 mặt 1 đĩa mới đủ 50gb ? Thanks bạn .

dark_knight_1408

Active Member
Ðề: Re: Giúp đỡ mình tìm bìa đĩa bluray chất lượng cao

50Gb là Bluray double layer, 2 mặt đó bạn mỗi mặt 25Gb. Còn loại 25Gb là chỉ 1 mặt thôi.
Bạn vui lòng cho mình hỏi bạn nhé ? Đĩa bluray 50gb là 1 mặt của nó 50gb lun hay 1 mặt 25gb , 2 mặt 1 đĩa mới đủ 50gb ? Thanks bạn .

Ðề: Giúp đỡ mình tìm bìa đĩa bluray chất lượng cao

neu như vậy mỗi lần xem phải lật lại ah ??????

congthai

Member

Để đọc dĩa 2 lớp (dual layer hay double layer) khi đầu laser đọc xong lớp thứ nhất thì sẽ đọc tiếp lớp thứ 2 (vì là 2 lớp chồng lên nhau và lớp thứ nhất trong suốt nên tia laser có thể xuyên qua để đọc lớp thứ 2) giống như là DVD9 là DVD dual layer.

Khác với loại DVD dual layer and dual face : là dĩa 2 mặt và mỗi mặt có 2 lớp, đọc xong một mặt thì phải lật dĩa lại để xem tiếp mặt 2 !

Bạn vào google tìm hiểu thì sẽ rõ !

congthai

Member

Để đọc dĩa 2 lớp (dual layer hay double layer) khi đầu laser đọc xong lớp thứ nhất thì sẽ đọc tiếp lớp thứ 2 (vì là 2 lớp chồng lên nhau và lớp thứ nhất trong suốt nên tia laser có thể xuyên qua để đọc lớp thứ 2) giống như là DVD9 là DVD dual layer.

Cấu trúc của Bluray dual layer cũng như DVD dual layer, dĩ nhiên là dung lượng của bluray thì hơn hẳn DVD rồi !

Khác với loại DVD dual layer and dual face : là dĩa 2 mặt và mỗi mặt có 2 lớp, đọc xong một mặt thì phải lật dĩa lại để xem tiếp mặt 2 !

Bạn vào google tìm hiểu thì sẽ rõ !

DVD – Wikipedia tiếng Việt

Bên trên