Giúp đỡ về con Drive Stastion HD-CE1.5TLU2

ditimbantot

Còn gọi là HD-CELU2 mình tìm mọi cách mà không thể nào config để xài qua mạng được USB thì ok , còn mạng thì có thể vào webadmin, nhung khi gõ vào \\tênhost của cái HDD thì nó hiện mật khẩu , thử pass của nó mà cũng chẳng vào >> đã update firmware mới nhất từ site của nó , ai biết cách sử dụng cũng như config giúp đỡ mình cái, Cd Image của nó mình cũng có luôn

BUF-CELU2-1.4.C LOADER 3.5W1.9 << đây là firmware của nó

ditimbantot

Ðề: Giúp đỡ về con Drive Stastion HD-CE1.5TLU2

mình đang test thử nên gắn cái ổ cứng 80Gb vào HDD này >> vào phần disk management/ start disk check/ nhấn vào là hết vào giao diện web ping thì vẫn còn >> thử test với \\IpBox thì hiện ra user và pass nhập vào cũng không vô >> thua >> chỉ sử dụng được USB >> chẳng lẽ mua về rồi để nhìn cổng mạng sao ta

Mới mua hôm qua ở 104/5 thành thái hết 400k , hic hic chỉ có dây USB, adapter và box không hỏi dây USB chắc là hổng đưa luôn hic hic , quên mất hỏi dây lan , vì biết cách bấm dây nên không sao, dưới quê chạy lên mua , rồi chạy về chẳng lẽ lên hỏi lại cách config
Bấm vào start format cũng báo lỗi General Error

Đính kèm

31.9 KB · Xem: 17
Chỉnh sửa lần cuối:

billtruc

Member

mình đang test thử nên gắn cái ổ cứng 80Gb vào HDD này >> vào phần disk management/ start disk check/ nhấn vào là hết vào giao diện web ping thì vẫn còn >> thử test với \\IpBox thì hiện ra user và pass nhập vào cũng không vô >> thua >> chỉ sử dụng được USB >> chẳng lẽ mua về rồi để nhìn cổng mạng sao ta

Mới mua hôm qua ở 104/5 thành thái hết 400k , hic hic chỉ có dây USB, adapter và box không hỏi dây USB chắc là hổng đưa luôn hic hic , quên mất hỏi dây lan , vì biết cách bấm dây nên không sao, dưới quê chạy lên mua , rồi chạy về chẳng lẽ lên hỏi lại cách config
Bấm vào start format cũng báo lỗi General Error

lúc trước e cũng có 1 con tựa tựa như thế, quên tên oỳ :D

riêng dòng này nó bắt buộc format fat32 nhé, nhưng copy file lớn hơn 4G3 vẫn cho phép, để NTFS là nó tèo như thế đó.

ditimbantot

hic tớ Format Fat32 cũng chẳng ăn thua gì chẳng nhúc nhích cục kịch gì tới Box cả
Bạn nào biết mật khẩu để vào \\tênbox pm mình cái vì nó có mật khẩu không thể truy cập box qua lan được

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái này bác phải làm như sau:
1. Tạo username mới...
2. Tạo shared folder và add user của bác vào
3. vào nas = \\nas....
4. Nó hiện màn hình login. gõ vào \username (Phải có gạch \ nhớ...)
5. Điền pass của user khi nãy
6... Connected...

ditimbantot

hic tao usename ở đâu trong webadmin làm gì có tạo username, chẳng lẽ tạo trên máy tính ,mà quyền thuộc về cái Nas mà liên quan gì tới computer hic hic

Mới coi user guide, con này cho bác disable folder security mờ... Sao bác ko disable luôn cho gọn???

ditimbantot

Nôm na không thể vào \\box vì pass >> ??
Không có phân quyền trên folder khi setup software kèm theo dành cho lan thì chỉ hiện Pass ko có user ,
Nôm na chỉ một câu duy nhất hiện tại đang sử dụng được là USB và wedadmin ngoài ra chẳng thể vào được cái gì hết
- Vào phần Shared Folder Security enable báo General Error disable cũng báo . Chẳng biết phải làm sao

Meg2k

Hình như cái HDD này chuyển từ USB --> LAN Mode bằng cách bấm cái nút Function phía trước để nó chuyển sang xanh <--> đỏ ! :) tính lượm con này vọc thì bị bác Bo đem tặng mất rồi.....

Lưu Linh

em mang qua cho bác 2 con để vọc nhé :-c

nducle

Member

Bác đã thử User: admin Pass : Password chưa?

ditimbantot

hci hic tớ đã nói rồi User: admin >> pass: Password >>> thử muốn nát nước dò pass muốn khùng luôn , nôm na, những pass gì mà default là mình phang tuốt , tất tần tật các pass để hết cũng ko vào

Đem gởi trả lại chỗ mua đổi con khác cho lành hic hic

Bên trên