[GIÚP ĐỠ] Về đầu VOD VinaKTV V6++

Minhsur

Banned
Chẳng là mình mới lấy cái đầu VinaKTV V6++ (thay cái V6+).
Mình hỏi vấn đề này:

Ban đầu mình chỉ đấu đường AV lấy hình ra tivi: Hát rất ngon lành, âm thanh mic, nhạc, lời đều chuẩn. Nhưng hình qua AV tất nhiên không đẹp.
Nhưng khi đấu thêm dây HDMI thì có vấn đề (Giải thích vụ này: Lúc muốn nghe nhạc, không hát thì muốn đấu qua denon2313, nghe qua loa Q acoustics. Lúc hát thì tắt denon2313. ): Nghe nhạc hay hơn nhiều, hình ảnh đẹp hơn nhiều. Nhưng hát thì âm thanh của mic quá tệ. Rút cái HDMI ra là lại ngon.
Kể cả trường hợp đấu trực tiếp từ V6++ đến tivi thì âm thanh của mic vẫn rất tệ.
(Ampli hát mình dùng J506N đời cũ).

Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giúp. Thanks!

Zing

Active Member
Ðề: [GIÚP ĐỠ] Về đầu VOD VinaKTV V6++

Mình hỏi vấn đề này:

Ban đầu mình chỉ đấu đường AV lấy hình ra tivi: Hát rất ngon lành, âm thanh mic, nhạc, lời đều chuẩn. Nhưng hình qua AV tất nhiên không đẹp.
Nhưng khi đấu thêm dây HDMI thì có vấn đề (Giải thích vụ này: Lúc muốn nghe nhạc, không hát thì muốn đấu qua denon2313, nghe qua loa Q acoustics. Lúc hát thì tắt denon2313. ): Nghe nhạc hay hơn nhiều, hình ảnh đẹp hơn nhiều. Nhưng hát thì âm thanh của mic quá tệ. Rút cái HDMI ra là lại ngon.
Kể cả trường hợp đấu trực tiếp từ V6++ đến tivi thì âm thanh của mic vẫn rất tệ.

Mình đang xài cả đầu VinaKTV và màn hình cảm ứng, nhưng mà chỉ xài dây AV thôi chứ chưa xài HDMI, cổng HDMI của VinaKTV hình như chưa hoàn chỉnh thì phải. Khi mình cắm vào thì nó hiện màn hình tivi giống màn hình cảm ứng chứ không phải như bình thường nên mình tháo ra luôn và xài AV từ đó, Mình cũng xài 6++ nhé. Theo mình tạm thời bạn nên xài giắc AV cho nó lành ^^!. Để mai mình call anh ngọc anh giám đốc hỏi về cái này rồi sẽ trả lời bạn sau nhé

oldfriend

Moderator
nghe bác miêu tả thì cứ nghĩ ngay vấn đề chắc do dây HDMI, hay bác dùng giải pháp tạm thời là nghe nhạc cổng optical, rút HDMI ra :)

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [GIÚP ĐỠ] Về đầu VOD VinaKTV V6++

Mình đang xài cả đầu VinaKTV và màn hình cảm ứng, nhưng mà chỉ xài dây AV thôi chứ chưa xài HDMI, cổng HDMI của VinaKTV hình như chưa hoàn chỉnh thì phải. Khi mình cắm vào thì nó hiện màn hình tivi giống màn hình cảm ứng chứ không phải như bình thường nên mình tháo ra luôn và xài AV từ đó, Mình cũng xài 6++ nhé. Theo mình tạm thời bạn nên xài giắc AV cho nó lành ^^!. Để mai mình call anh ngọc anh giám đốc hỏi về cái này rồi sẽ trả lời bạn sau nhé

Chỉ giáo của bác Zing chuẩn hơn rồi. Vì đúng là cái tín hiệu theo đường HDMI giống như tín hiệu ra mà hình cảm ứng. Điên nhất là nó làm cho cái mic như bị nghẹt mũi.
Thôi mình rút bỏ cho nó lành. (mà đúng là rút ra là nó lại ngon luôn).
Cảm nhận của mình là hình ảnh trên V6++ tối hơn.

Mình hỏi vấn đề này:

Em không hiểu vấn đề này ? Cắm dây HDMI từ đầu kok đến LCD để coi hình , còn nhạc thì bác cắm vào amply vậy có ảnh hưởng gì tới âm thanh của mic ?

Minhsur

Banned
Em không hiểu vấn đề này ? Cắm dây HDMI từ đầu kok đến LCD để coi hình , còn nhạc thì bác cắm vào amply vậy có ảnh hưởng gì tới âm thanh của mic ?

Thì thế mới điên chứ bác. Mic cắm vào ampli. Không biết có xung đột gì từ đầu V6 vào Ampli không?

Zing

Active Member
Ðề: Re: [GIÚP ĐỠ] Về đầu VOD VinaKTV V6++

Thì thế mới điên chứ bác. Mic cắm vào ampli. Không biết có xung đột gì từ đầu V6 vào Ampli không?

Theo em nghĩ là không đâu ạ, Vì nó khác nhau hoàn toàn mà, e chỉ sợ tín hiệu âm thanh out của đầu chưa chuẩn lắm. Nếu cắm HDMI vào thì nó bị lỗi nhạc ra thôi chứ nhỉ, chứ mic thì theo e nó không liên quan đâu ạ

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: [GIÚP ĐỠ] Về đầu VOD VinaKTV V6++

Theo em nghĩ là không đâu ạ, Vì nó khác nhau hoàn toàn mà, e chỉ sợ tín hiệu âm thanh out của đầu chưa chuẩn lắm. Nếu cắm HDMI vào thì nó bị lỗi nhạc ra thôi chứ nhỉ, chứ mic thì theo e nó không liên quan đâu ạ

Để HDMI: Nhạc ngon, hình đẹp, mic nghẹt mũi, hát tức ngực. (Mình hát qua 506N)
Nhưng chỉ cần tháo cái HDMI ra là lại ngon lành bác ạ.
Liệu tín hiệu có theo AV xuống Ampli để xung đột với mic không? Mình lo vụ này.

Minhsur

Banned
Thanks bác Nhạc_Trưởng.
Mình chưa thử cách kết nối của bác, vì việc hát hò qua ampli Kar là ok rồi.
Nhưng mình muốn biến cái V6++ thành cái đầu DVD để lúc không thích kar thì để nó hát tự do, nên cắm cái HDMI sang denon2313 để nghe bằng loa khác thôi. Cách này nghe hát thì khá ngon.
Khi mình muốn hát thì dù đã tắt denon2313, lấy hình qua AV thì tiếng của mic vẫn rất nặng. Mình cắm thử trực tiếp HDMI từ đầu lên tivi thì cũng vẫn thế. Rút HDMI ra là lại bình thường. Tức là do cái HDMI

Có lẽ là do phần HDMI của V6++ chưa hoàn thiện. Hoặc máy của mình bị lỗi phần này.
Bây giờ mình bỏ hẳn cái HDMI rồi.

satan_Teen

Đây cũng là 1 cách hay , bác chủ làm thử xem ...........
E cũng xài nhiều thằng có hdmi rồi. nhưng cái micro là qua amply xử lý , còn thằng hdmi là cho đầu vod và tivi. lỗi này e thấy cũng khó hiểu. ko khéo đầu này bị lỗi. Quán kế bên e nó xài bằng dây audio ko à

Minhsur

Banned
E cũng xài nhiều thằng có hdmi rồi. nhưng cái micro là qua amply xử lý , còn thằng hdmi là cho đầu vod và tivi. lỗi này e thấy cũng khó hiểu. ko khéo đầu này bị lỗi. Quán kế bên e nó xài bằng dây audio ko à

Chắc là vậy. Hôm nào rảnh mình liên lạc với bê VINAKTV

Bên trên