Giúp em nơi để sáng tác với!

archit

Tình hình là thế này. Em và mấy người bạn khác muốn đi lang thang săn mấy kiểu ảnh nhưng chưa thống nhất được nên đi đâu. Chúng em là sinh viên trường kiến trúc Đà Nẵng. Có vài anh em đam mê nhiếp ảnh :D Rất mong được mọi người tư vấn giùm. Có vài ảnh pháo hoa của đà nẵng năm 2008 xin đóng góp với diễn đàn.

duongbaba

Active Member
Ðề: Giúp em nơi để sáng tác với!

Bác cao thủ hơn em mấy bậc thì giúp gì bây giờ =((

hellomoto

Active Member

ảnh không còn thông số nên chẳng biết ra sao, nói chung bác chụp như thế là pro rồi còn gì, thường chụp pháo hoa thì để khẩu độ f8.0 hay lớn hơn. Chờ đến khi thấy một tia lửa sắp vọt lên thì để máy ở chế độ “bulb” (nếu máy có chế độ này), nếu không thì để khoảng từ 4 giây – 20 giây tùy theo pháo hoa lâu hay mau và tùy khẩu độ.

archit

Thanks nhận xét của các bác! cái này em chup từ năm 2008 bằng máy CANON 570IS nên không theo ý của mình lắm máy ko có chế độ bulb nên nói chung hên sui nhiều hơn. Ai có ảnh đẹp đà nẵng up mấy cái em học hỏi với. Chủ nhật này chúng em đang định lang thang chơi.

archit

Chủ nhật vừa rồi em có đi lang thang chút nhưng chẳng ra sao cả(gần 2 năm rồi mới cầm lại máy). Không có cái nào nên hồn. Chán và nản :(. Lâu lắm rồi không chụp đc hình nào ưng nên xin phép lúc nào có ảnh mới em sẽ góp vui tiếp. thanks

Bên trên