Giúp em với: nên chọn em nào giữa Canon 450D và Nikon D5000Kit

sonca

Em chuẩn bị nhập môn DSLR digital camera, đang tính sắm đầu tay là Canon 450D (http://www.canon.com.vn/p/VN/128-Máy-ảnh-kĩ-thuật-số/398-Digital-SLR/392-EOS-450D/) thì Nikon ra D5000Kit (http://vicvietnam.com/san-pham.html...lypage=flypage.tpl&product_id=1&category_id=1)

Bây giờ lăng tăng k biết nên mua cái nào. Các bác khuyên giúp em với, xét tính năng cái nào khá hơn, giá thì gần như nhau.
Nếu được các bác chỉ em chổ mua giá tốt nhé, em ở SG.

Mong tin các bác để em có máy xài. Thanks

duongbaba

Active Member
Ðề: Giúp em với: nên chọn em nào giữa Canon 450D và Nikon D5000Kit

Lời khuyên là Canon 500D ! Tính năng gần như Nikon D90 nhưng giá nhỉnh hơn Nikon D5000 có vài trăm K.
450D là đời cũ rồi bác!

opteron

Member

Nikon thì chơi hẳn D90 luôn đi bác ơi.
Canon chơi đỡ 500D, lấy tiền làm lens cho thằng nhỏ.

hellomoto

Active Member

nếu ít tiền thì cứ 20D mà chơi, để tiền mua 70-200 L f2.8 mà chơi, mua máy ngon mà ống dỏm cũng thế à, hình đẹp quan trọng do người là chính (chiếm 70%) còn lại là máy. nhiều người chụp bằng P&S đã làm cho mấy bác cầm DSRL phải "nhột" đấy

sonca

Cảm ơn các Bác, em quyết định sẽ sắm Canon 500D, các bác chỉ em vài chổ mua tin cậy được k ạ. Nên mua máy xách tay hàng Japan (Kiss Digital X3) hay hàng Mỹ (Rebel T1i). Có cần lưu ý gì khi mua máy k mấy bác.

duongbaba

Active Member

Cảm ơn các Bác, em quyết định sẽ sắm Canon 500D, các bác chỉ em vài chổ mua tin cậy được k ạ. Nên mua máy xách tay hàng Japan (Kiss Digital X3) hay hàng Mỹ (Rebel T1i). Có cần lưu ý gì khi mua máy k mấy bác.

Bác lấy Kiss X3 rẻ và chất lượng nhưng không có bh chính hãng. Mua tại Khánh Long 35 Lê Lợi cho tiện.

Chúc mừng bác gia nhập hội 500D và chuẩn bị thêm 800$ sắm ống xịn và đồ linh tinh nữa :D

Đang chờ bác show hàng đây!

Bên trên