giúp mua bộ dàn dân dụng xem HD

Chào các bác mình hiện đang có khoảng 15 tr. muốn bỏ bộ dàn pana PT465 đi để chơi bộ dàn dân dụng có giải mã DTS cao hơn thì DTS-HD. Mình mới mua con xtreamer và con LCD 40 fullHD rôi. bây giờ quan tâm nhất là Recerver để giải mã âm thanh HD thôi. Nhờ các bác tư vấn giúp mua con nào nhé

b52g0

Ðề: giúp mua bộ dàn dân dụng xem HD

Chào các bác mình hiện đang có khoảng 15 tr. muốn bỏ bộ dàn pana PT465 đi để chơi bộ dàn dân dụng có giải mã DTS cao hơn thì DTS-HD. Mình mới mua con xtreamer và con LCD 40 fullHD rôi. bây giờ quan tâm nhất là Recerver để giải mã âm thanh HD thôi. Nhờ các bác tư vấn giúp mua con nào nhé

15tr thì hơi ít cho 1 bộ dân dụng bác ơi. Tối thiểu 30 củ thì còn ổn. Chúc bác tìm dc bộ tốt

Tham khảo thêm AIO: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=21156 :)

Chỉnh sửa lần cuối:

b52g0

Ðề: giúp mua bộ dàn dân dụng xem HD

Bác bị giống các bác nì quá :D

Các huynh ơi nhờ giúp đỡ
Số là em có sẵn 1 dàn home theater Panasonic SC-PT465.
Mới mua thêm 1 con K200 ở halo shop
- Xem phim có chuẩn âm thanh DTS thì điếc đặc. Đem ra mắng vốn, tụi halo thử thì nghe tiến ầm ầm. Tụi nó nói là máy của em không hỗ trợ chuẩn vào DTS. Muốn nghe thì phải mua receiver mới.

Vậy giờ phải làm sao bi giờ
Hổng lẻ quăng dàn HT mới mua rồi sắm cái khác. Oh my god
Bác tư vấn dùm em coi có cách nào cứu vãn được không. Em mới cuới dàn này khoảng 3tháng

Mình có dàn y chang luôn , mang K200 cắm thử --> cứ phải gọi là câm bẩm sinh luôn (vì dàn này ko cho decode DTS từ cổng Digital ngoài ) thôi bác đành bán lại hoặc để lại coi DVD vậy , hoặc bán lại chi thêm ít tiền mua Z5500 thôi (nếu phòng bé)

--> thằng anh em nó vẫn tiếc tiền khi cõng dàn này về

1/Bán lại bộ này cho chỗ bạn đã mua nó rồi mua 1 con DENON có DTS về chơi!
2/Để nguyên dàn đó nghe 5.1 Analog.

Bên trên