Góc làm việc và giải trí

quynhnet

Banned
Giản dị một dàn 2 kênh vừa nghe nhạc vừa xem phim.

Máy tính

CPU 5300
Main Gigabyte G41 US2H
RAM: 2G Kingston bus 800
Internal HDD: 1 Seagate 500Gb, 1 Seagate 1.5Tb.
External HDD: Buffalo box, HDD Samsung 1.5Tb
Monitor: HP 1859m

Nghe nhìn

LCD Sony 40NX500.
AMP Leema Acoustics Pulse III
Loa Elac 247
Bluray Yamaha BD-S1065

-----------------------------------------------

Tập trước: Dàn audio tái tạo âm thanh 99% trung thực.

Đó là một chiếc đàn Piano Disklavier

Seri cho biết sản xuất khoảng năm 1993, lắp hệ cơ điện năm 1994, trưng bày đến năm 2002 thì xuất qua Việt Nam.

Bình thường nó được sử dụng như một đàn cơ phổ thông.

Khi xài bộ player này

Kết nối với máy tính bằng roland interface UM1

Đưa tín hiệu Midi từ máy tính vào.

Nó sẽ chơi như ma đang điều khiển

Cho nên có người còn gọi đàn yamaha disklavier là piano ma

Nhớ 6 tháng mời thợ lên dây đàn một lần nhé. Anh này báo Thanh Niên có giới thiệu ở đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

duycom

Ban Quản Trị
Ðề: Góc làm việc và giải trí

đã sửa lại hình cho bạn

hnim47

bác chủ thớt cho em hỏi có phải bác đang dùng cái box Buffalo mà có bác gì rao bán 60k không bao gồm adapter đúng không? dùng có tốt không bác, tốc độ copy có tốt không? cả adapter là bác mua bao nhiêu tiền thế bác

sonchuaquy

kết dàn của bác quá, bàn, tủ, sàn nhà đồng màu nhìn rất dễ chịu, em mà có dàn thế này là quá mãn nguyện rồi :D

huyviet6868

đơn giản tạo nên cái đẹp.
bác thử kê cái kệ lên bằng với bàn máy tính xem có đẹp hơn không?
em nhìn có vẻ hơi thấp tý.:D

banana

đẹp quá, màu gỗ nhìn sang thiệt.

HD Beginner

Kệ to quá, cái bàn với cái kệ chiếm gần hết 1 chiều của phòng. Cái loa front đành phải để trên kệ nên ko ổn chút nào.

Chỉ cần treo TV lên tường và làm 1 cái kệ 3 ngăn đủ cho Amply, đầu phát và loa Center là xong thôi

quynhnet

Banned

Mình tưởng vì lý do kỹ thuật nào đó, bánh trưng của mình không được trưng. Thks bạn Duycom đã sửa ảnh giúp. Hiện nay mình đang kết nhạc DTS 5.1, khi nghe nhạc để tất cả loa trước mặt thấy hay hơn để 2 loa sur sau lưng. Có cảm giác đang ngồi trước 1 dàn nhạc sống. Chẳng hạn dạo đầu nhạc là âm thanh chia tay ở bến tàu, mình nghe thấy tàu từ xa đến, chạy qua trước mặt rồi âm thanh lại nhỏ dần, xa dần... Phê cực :>

quynhnet

Banned

bác chủ thớt cho em hỏi có phải bác đang dùng cái box Buffalo mà có bác gì rao bán 60k không bao gồm adapter đúng không? dùng có tốt không bác, tốc độ copy có tốt không? cả adapter là bác mua bao nhiêu tiền thế bác

Hi bạn, box của mình là buffalo mua có sẵn adaptor giá 200 ngàn. Trên 5giây bán nhiều lắm. Xài tốt lắm, tốc độ chép trên 25M/s, khá ổ định, nó hỗ trợ ổ cứng đến 2T.

quynhnet

Banned

Update bộ AUDIO có lẽ hơi bị hiếm ở VN.

Bộ audio này tôi setup năm 2002, lúc đó là bộ đầu tiên ở VN. Âm thanh ở đây có thể nói là trung thực đến 100%, chất lượng của nó chỉ phụ thuộc vào file midi. Nếu bạn mua các file midi do nhệ sỹ tên tuổi trình tấu, tức là bạn đã mời họ đến tận nhà mình chơi nhạc.

duycom

Ban Quản Trị

cái piano bao nhiêu vậy bác? khủng quá

quynhnet

Banned

cái piano bao nhiêu vậy bác? khủng quá

Bạn nghĩ nó khủng làm tôi xấu hổ quá, làm sao so với những dàn âm thanh trung bình trên hdvietnam được. Có cái là nó lạ thôi, có lẽ là hàng độc, không có dàn âm thanh nào, dù đắt tới đâu thể hiện được âm thanh các bản nhạc piano hay bằng nó.

Giá tôi mua đàn và interface năm 2002 là 3.800 US. Vì hiện nay tỉ giá đồng yen cao, các cửa hàng bán đàn này khoảng 4.800 đến 5.000 chưa có interface và không hướng dẫn (vì họ không biết) cách chơi từ máy vi tính.

Đàn này còn chức năng thu midi để chơi lại, rất hữu dụng cho các cháu học đàn.

Chỉnh sửa lần cuối:

voidness

Bạn nghĩ nó khủng làm tôi xấu hổ quá, làm sao so với những dàn âm thanh trung bình trên hdvietnam được. Có cái là nó lạ thôi, có lẽ là hàng độc, không có dàn âm thanh nào, dù đắt tới đâu thể hiện được âm thanh các bản nhạc piano hay bằng nó.

Giá tôi mua đàn và interface năm 2002 là 3.800 US. Vì hiện nay tỉ giá đồng yen cao, các cửa hàng bán đàn này khoảng 4.800 đến 5.000 chưa có interface và không hướng dẫn (vì họ không biết) cách chơi từ máy vi tính.

Đàn này còn chức năng thu midi để chơi lại, rất hữu dụng cho các cháu học đàn.

rất ấn tượng cây đàn và interface tự động, mời pianist lại nhà để chơi hahaha loa nghe hay nhất, mắc nhất cũng ko bằng, tại vì cái nầy là đàn thiệt, it doesn't get any more real than this

quynhnet

Banned

rất ấn tượng cây đàn và interface tự động, mời pianist lại nhà để chơi hahaha loa nghe hay nhất, mắc nhất cũng ko bằng, tại vì cái nầy là đàn thiệt, it doesn't get any more real than this

Để được "sướng" như thế này, mình đã tốn mất 3 tháng nghiên cứu, truy lùng dây nối giữa đàn và máy tính. Có dạo mình ghép bộ dàn với đàn, cho đàn độc tấu phần piano, máy nghe nhạc chơi các nhạc cụ khác trong một dàn tứ tấu, song thấy dở quá nên thôi.

cho mình hỏi cái player gắn đàn nào cũng được hay cây đó mới gắn được! Em đang xài Kawai! :D

à, cho em hỏi nhỏ là một lần chỉnh đàn bao nhiu tiền ạ? thanks!! ^^

quynhnet

Banned

cho mình hỏi cái player gắn đàn nào cũng được hay cây đó mới gắn được! Em đang xài Kawai! :D

Player gắn kèm đàn, theo tôi biết hiện nay chỉ có yamaha làm loại này thôi. Nó là 1 option cho những cây đàn chất lượng khá của yamaha bạn ạ.

Bên trên