Hành trình mới bắt đầu, mời các bác tham khảo ạ

theaminh81

Well-Known Member
Hoàn thiện đây ạ:
[/url][/IMG]
Hình tổng quan

[/url][/IMG]
Bật đèn là thế này đây ạ

[/url][/IMG]
Bật đèn led tivi và màn hình xung quanh

[/url][/IMG]
Đèn mắt ếch đây ạ

[/url][/IMG]
Suround và máy chiếu phía sau

[/url][/IMG]
Một góc phải màn hình

[/url][/IMG]
Lên đèn hết cỡ đây ạ

Hết rồi , các pác cứ chém nhiệt tình, tối em hạ màn chiếu xuống và update thêm

Như hình mẫu em đã đưa hôm topic khác đã chuyển đi mục khác, nay em úp một số hình quá trình làm ạ, mô hình khó nên dù máu nhưng vẫn phải thuê thợ làm, em lăng xăng giúp thôi, các bác xem nhé

[/URL][/IMG]
Khởi dầu đóng khung ạ

[/URL][/IMG]
Màn chiếu em dấu trong cái hộp này ạ

[/URL][/IMG]
Gần hoàn thiện khung xương đây ạ

[/URL][/IMG]
Lắp thử khi bật đèn

[/URL][/IMG]
tắt đèn màu thứ nhất

[/URL][/IMG]
Màu thứ 2

[/URL][/IMG]
màu thứ 3

[/URL][/IMG]

Và màu thứ 4, còn nhiều màu lắm nhưng em mới test thôi ạ, mai chắc ra Kim biên lụm thêm vài dây..

Các bác vào tham khảo và giúp em hoàn thiên, thiết kế bị lỗi vì màn chiếu nó k nằm trong cái khung hai bên, em sẽ update hoàn thiện vào ngày mai ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Hành trình mới bắt đầu, mời các bác tham khảo ạ

Nếu để trải nghiệm cine thực sự thì bác bỏ cái vụ đèn xanh đỏ kia đi. Chúc bác thành công

islandvt

Banned

Bác dẹp ngay và luôn cái mô hình đèn kia, mô hình to mà cái tivi thì nhỏ xiu nhìn trống trải quá

Bác nên đầu tư chỗ đấy máy chiếu thì ok hơn đấy rộng rãi hợp lý

theaminh81

Well-Known Member

Vâng à, nhìn tổng thể chưa làm nó thể thôi, chứ bả trét vào rồi nó sẽ khác, em chỉ treo dây thử thôi ạ, chứ tivi em dùng chết một màu thôi, xem phim chủ yếu dùng màn chiếu do chưa hoàn thiện, chưa đi dây nhợ gì hết nên k thể để hình máy chiếu lên ạ, cảm ơn các bác đã góp ý

traitimtraoem

Active Member

Các bác ko chịu đọc gì cả, ở trên bác chủ nói là màn chiếu sẽ dấu trong cái hộp ở trên chứng tỏ bác chủ phải chơi máy chiếu rồi. Các bác có thấy cái khe dưới cái hộp đó ko? Màn chiếu sẽ được thả từ đó xuống. Còn cái TV em nghĩ bác chủ thiết kế để hát karaoke, mà karaoke thì thêm màu mè tí cũng được trả ảnh hưởng gì. Chúc bác chủ có phòng ngon

Hung082012

Trước tiên chúc mừng bác chủ đã =D>=D>=D> Em đợi đến khi khánh thành rồi chiêm ngưỡng luôn, bây giờ mới đang thi công thì khó nhận xét lắm.

theaminh81

Well-Known Member

xong roài các bác ạ, để mai em úp hình, hiihhihi, thanks bác traitimtraoem đã hiểu em hihihhihi, thực ra cái đèn màu đó em chỉnh cho vui vui thôi, còn khi bật chỉ bật một màu trắng hoặc vàng, nhưng cai dây dổi màu nó hơn cái dây một màu trắng có 20k (220k màu trắng và 240k đổi màu) thì múc luôn dây đổi màu, mai em chup hình sẽ là ngạc nhiên lớn đấy ạ

Hung Tran- HNI

Hành trình bắt đầu của Bác mà e đang mơ 5 năm nữa mới có 1 phòng riêng để xem và nghe chứ chưa chắc đã làm đẹp đc thế...Chúc mừng Bác

Vendetta™

Chuyến hành trình mới của bác chủ kết thúc nhanh thế?

Anhntq

Member

Mình nghĩ dàn đèn nên lắp khuất vào trong 1 chút để đừng thấy bóng led, chỉ thấy ánh sáng dạ ra thôi và ánh sáng nên tối đi 1 chút thì hay hơn, nếu sáng quá sẽ làm mất sự tập trung vào chủ thể là cái tivi :)

Cái máy chiếu chắc khủng bố lắm đây :))

Em dự là bác sẽ sớm ko dùng tới cái đèn led kia vì khi xem mà bật nó khó chịu lắm.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Lòe loẹt.........................................bỏ vụ đèn sau tivi đi.....................xấu lắm..................chói mắt nữa........................vui vui..............

Chỉnh sửa lần cuối:

anhducxx247

Active Member

xong roài các bác ạ, để mai em úp hình, hiihhihi, thanks bác traitimtraoem đã hiểu em hihihhihi, thực ra cái đèn màu đó em chỉnh cho vui vui thôi, còn khi bật chỉ bật một màu trắng hoặc vàng, nhưng cai dây dổi màu nó hơn cái dây một màu trắng có 20k (220k màu trắng và 240k đổi màu) thì múc luôn dây đổi màu, mai em chup hình sẽ là ngạc nhiên lớn đấy ạ

theo em thì bác cứ bỏ hết mấy cái vụ dây dợ đèn đóm loàng ngoằng lòe loẹt này đi tập trung vào đầu tư những cái khác rồi đến một lúc nào đó bác sẽ thấy tốn tiền với mấy cái dây này. thay vì bỏ tiền ra mua mấy cái dây này bác đầu tư một cuộn dây chạy loa tốt một chút để chạy sr cen fr.

em thấy hình như màn của bác là màn kéo tay ah. nếu bác giấu màn vào trong hộp thì có lẽ phải sang màn khiển điện chứ nhẩy.

P/s bác traitimtraoem tập trung thay bỉm cho con đê vợ đẻ mà vẫn lên đây đáp dá quang gạch kkkk

theaminh81

Well-Known Member

Mình nghĩ dàn đèn nên lắp khuất vào trong 1 chút để đừng thấy bóng led, chỉ thấy ánh sáng dạ ra thôi và ánh sáng nên tối đi 1 chút thì hay hơn, nếu sáng quá sẽ làm mất sự tập trung vào chủ thể là cái tivi :)

Cái máy chiếu chắc khủng bố lắm đây :))
Dạ, vẫn chưa xong mà pác, em thêm hình đây ah, dù vẫn chưa xong

theaminh81

Well-Known Member

Một số hình tiếp theo ạ

[/url] image share[/IMG]
Tivi đây ạ

[/url] photo sharing websites[/IMG]
Kéo màn chiếu xuống đây ạ.
Cái htc one chụp ám tím dã man, nên em chưa chụp đẹp được

theaminh81

Well-Known Member

theo em thì bác cứ bỏ hết mấy cái vụ dây dợ đèn đóm loàng ngoằng lòe loẹt này đi tập trung vào đầu tư những cái khác rồi đến một lúc nào đó bác sẽ thấy tốn tiền với mấy cái dây này. thay vì bỏ tiền ra mua mấy cái dây này bác đầu tư một cuộn dây chạy loa tốt một chút để chạy sr cen fr.

em thấy hình như màn của bác là màn kéo tay ah. nếu bác giấu màn vào trong hộp thì có lẽ phải sang màn khiển điện chứ nhẩy.

P/s bác traitimtraoem tập trung thay bỉm cho con đê vợ đẻ mà vẫn lên đây đáp dá quang gạch kkkk
Dạ cảm ơn góp ý của pác, dàn của em chỉ đầu tư được đến thế thôi ạ, dây loa 12k/m. Amly cỏ 3311, loa thì sub ya 515, còn nguyên bộ 7.1 là của onkyo, nhà em chung cư, k dám mở to hết, phòng thì k cách âm, em làm thế là để nó hải hòa với phòng khách, là điểm nhấn của phòng khách chứ đây k phải là phòng xem đúng nghĩa ạ, nên em thêm đèn đóm tí cho nó máu ý mà, sau này có điều kiện hạ sơn thì sẽ làm tiếp ạ, máy chiễu cũng cùi thôi chứ k khủng như pác, chữ ký của pác khiếp quá, hic
Theo thiết kế ban đầu thì đúng là dấu vào trong, tuy nhiên bề ngang nhà em nó k rộng đủ để đưa cái màn hình vào trong, fix lại là quá đẹp, cuối cùng phải đưa ra ngoài pác ạ

theaminh81

Well-Known Member

Em dự là bác sẽ sớm ko dùng tới cái đèn led kia vì khi xem mà bật nó khó chịu lắm.[/QUOT
Vâng ạ, để màu mè vậy thôi, chứ xem là phải tắt hết đèn, phòng khách nhà em sáng quá, đang dán mấy cái cửa lại, nội cái phòng khách con gấu nó bắt sơn toàn màu trắng là em ngán roài, huhhhu

Vendetta™

Bác chủ cũng chơi vizio ah?

TGK-2007

Member
EM xin góp ý để hoàn thiện :
- Ti vi ko nằm ở giữa.
- Che công tơ điện và đồng CB ổ cắm công tắc bên góc trái.
- Con Vizio sao lòi 02 cái bas vuông ra kì quá bác ợ.
Bác chủ xem xét nhé.

TGK-2007

Member
EM xin góp ý để hoàn thiện :
- Ti vi ko nằm ở giữa.
- Che công tơ điện và đồng CB ổ cắm công tắc bên góc trái.
- Con Vizio sao lòi 02 cái bas vuông ra kì quá bác ợ.
Bác chủ xem xét nhé.

Bên trên