Đánh giá HD AVG như SD ?

Ðề: HD AVG như SD ?

hôm nọ tháo đầu DTH AVG ra để câu thêm 1 mắt remote ( phòng khách và phong ngủ xài chung 1 đầu ). thấy chất lượng bên trong đầu AVG cũng ok lắm. không như mấy em đầu tàu free. có 1 vấn đề là remote đầu avg không nhạy lắm, đã khắc phục bằng việc điều chỉnh mắt nhận trong đầu.
còn về việc chất lượng hình ảnh HD. theo riêng em thấy lúc đầu đẹp hơn, sau này có kem hơn tí.
nhưng có thể giải thích như sau :
- đang xem SD, TH cáp SD, tivi SD... mua đầu AVG HD + TV HD về xài thì phải đẹp hơn nhiều là đúng rồi.
- Xài 1 thời gian quen mắt thì thấy sẽ bình thường ( em mua tv từ 26" lên 40", khi mới mua sao thấy tv to thế, 1 thời gian thì thấy tv 40" vẫn nhỏ )
- Do nguồn phát ( cũng 1 kênh hd nhưng có phim nét, phim không )
trên đây là ý kiến riêng của em.

caothudeche

Moderator

hôm nọ tháo đầu DTH AVG ra để câu thêm 1 mắt remote ( phòng khách và phong ngủ xài chung 1 đầu ). thấy chất lượng bên trong đầu AVG cũng ok lắm. không như mấy em đầu tàu free. có 1 vấn đề là remote đầu avg không nhạy lắm, đã khắc phục bằng việc điều chỉnh mắt nhận trong đầu.
Bác bóc vỏ rồi nhé! Đầu hiện tại vẫn của AVG mà. Sau này hỏng hóc là vi phạm quy định bảo hành rồi. Sao mà 1 đổi 1 được.
Hôm trước mấy ông lắp đặt có hỏi là có câu thêm mắt nhận để câu vào phòng ngủ được không? Nhiều khách hỏi quá.
Thấy ý tưởng đó hay. Làm được nhưng có điều AVG sản xuất mất rồi. Nếu không có lẽ thêm 1 cổng cắm ngoài cho tiện.
Chứ giờ các bác tháo ra lại vi phạm điêu khoản bảo hành.

hai_nvv08

Member

Mua em giống thế này dùng này, đỡ phải đấu dây lung tung mất bảo hành đầu thu

Chỉnh sửa lần cuối:

tuan_ipad2

Well-Known Member

Em đang dùng VTC, vừa rồi lắp cho ông anh cái đầu của AVG, mà chất lượng HD quá kém, nhớ có 1 dạo AVG thả gà không mã khóa, em thu xem rất đẹp, nhưng bây giờ thì HD gì mà như SD, chắc hơn SD được 1 tẹo, kém xa VTC, nhờ các bác confirm giúp, nếu đúng như thế thì phải kiến nghị lên AVG, kênh tăng mà chất lượng giảm thì cũng như không.
Thêm nữa là đầu thu chuyển kênh khá chậm, đầu của em là zinwell 888 gì đó.

Với giá tiền và chất lượng như vậy là ổn rồi, có mấy kênh HD phải nói là chuẩn phết

Bác Tuấn ipad 2 cũng đang dùng 55LM6200 đúng ko ạ, e vừa rước về hnay, nhưng cắm với cáp trung ướng thấy xấu kinh khủng, trong khi đó cáp trung ương cắm với con Pana 32inch cũ nhà e thì ngon

---------- Post added 10-11-2012 at 11:46:36 PM ----------

Đang định hỏi bác để đổi sang KTS xem có ngon hơn ko đây

KTS thì đương nhiên là hơn cáp rồi.Chọn ngay avg luôn đi bác ngon,bổ,rẽ.

BTDBRVT

Đào mộ phát :D
Dạo này AVG phát lắm kênh nhỉ, DTH có 2 TP quất 100 kênh :))

tuank+

Member
Ðề: Re: HD AVG như SD ?

Đào mộ phát :D
Dạo này AVG phát lắm kênh nhỉ, DTH có 2 TP quất 100 kênh :))

xem kênh vtc3 phát lại EPL mà ngỡ đang xem V-League cách đây 6 ,7 năm . vẫn biết các kênh sd xem trên lcd ko ngon bằng khi xem trên crt . nhưng nếu so sánh với k+ thì avg ko bằng .

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: HD AVG như SD ?

xem kênh vtc3 phát lại EPL mà ngỡ đang xem V-League cách đây 6 ,7 năm . vẫn biết các kênh sd xem trên lcd ko ngon bằng khi xem trên crt . nhưng nếu so sánh với k+ thì avg ko bằng .

Bác nói thế rất tội cho AVG, vì nó cũng chỉ thu VTC3 từ đầu thu VTC. Xin mời bác dùng đầu VTC để được thưởng thức chất lượng các kênh SD còn thua cả đĩa VCD cách đây 10 năm =))
Cá nhân em nhận thấy các kênh SD do chính K+ sản xuất đưa lên LCD chất lượng vẫn khá tốt.

somehow

cảm nhận bằng mắt của mình, kênh của AVG phát hình ảnh màu đỏ đậm hơn của VTC và K+

BTDBRVT

2TP của NSS6 có dung lượng lớn hơn so với cùng 2TP của VNS cơ mà nén thế cũng hơi nhiều rồi, còn lâu mới kinh bằng mấy kênh SD của VTC =))
Thôi cho em xin đi bác, bác chỉ dùng và bán hàng AVG nên em biết rồi. Cho em hỏi dung lượng TP truyền hình vệ tinh căn cứ vào cái gì bác nói thế? Bản thân em chỉ thấy TP nào có symbol rate cao thì chứa nhiều kênh hơn thôi, còn tùy theo chuẩn S1 hay S2. Em chỉ căn cứ thực tế theo các TP thôi nhé.
Vệ tinh VNS1: TP 3413V9760, S1 nhốt 5 kênh
3433V14800, S2 nhốt 10 kênh.
3478V4800, S2 nhốt 5 kênh
10968H28800 nhốt 10 kênh HD
11008H28800 nhốt 2 kênh HD và 28 kênh SD, khuyến mãi 7 kênh radio
11048H28800 S1, nhốt 18 kênh
11135H9600 S2 nhốt 9 kênh
11472H23200, S2 nhốt 24 kênh
Vệ tinh NSS6, TP 11676V28800 S2, nhốt 41 kênh trong đó có 5 kênh HD
TP 11542V43200 S2 nhốt 59 kênh trong đó có 3 kênh HD.
Trong khi đó IPM TP 11131V30000 S1 nhốt 29 kênh và TP 11171V30000 S1 nhốt 36 kênh hình ảnh nát như tương.
Có lẽ kỹ thuật nén của AVG là cao nhất chăng. Nếu tính dung lượng theo symbol rate thì TP nhốt 41 kênh trong đó có 5 kênh HD của AVG thì cũng chỉ bằng 1 trong 2 TP của VTC thôi.
Sắp có gạch đá từ các bác đại lý, bán hàng, người nhà AVG hoặc chỉ dùng dịch vụ DTT, DTH của AVG :))=))
Chuồn=))

Jay Miz

Member
Thôi cho em xin đi bác, bác chỉ dùng và bán hàng AVG nên em biết rồi. Cho em hỏi dung lượng TP truyền hình vệ tinh căn cứ vào cái gì bác nói thế? Bản thân em chỉ thấy TP nào có symbol rate cao thì chứa nhiều kênh hơn thôi, còn tùy theo chuẩn S1 hay S2. Em chỉ căn cứ thực tế theo các TP thôi nhé.
Vệ tinh VNS1: TP 3413V9760, S1 nhốt 5 kênh
3433V14800, S2 nhốt 10 kênh.
3478V4800, S2 nhốt 5 kênh
10968H28800 nhốt 10 kênh HD
11008H28800 nhốt 2 kênh HD và 28 kênh SD, khuyến mãi 7 kênh radio
11048H28800 S1, nhốt 18 kênh
11135H9600 S2 nhốt 9 kênh
11472H23200, S2 nhốt 24 kênh
Vệ tinh NSS6, TP 11676V28800 S2, nhốt 41 kênh trong đó có 5 kênh HD
TP 11542V43200 S2 nhốt 59 kênh trong đó có 3 kênh HD.
Trong khi đó IPM TP 11131V30000 S1 nhốt 29 kênh và TP 11171V30000 S1 nhốt 36 kênh hình ảnh nát như tương.
Có lẽ kỹ thuật nén của AVG là cao nhất chăng. Nếu tính dung lượng theo symbol rate thì TP nhốt 41 kênh trong đó có 5 kênh HD của AVG thì cũng chỉ bằng 1 trong 2 TP của VTC thôi.
Sắp có gạch đá từ các bác đại lý, bán hàng, người nhà AVG hoặc chỉ dùng dịch vụ DTT, DTH của AVG :))=))
Chuồn=))

mình cũng là người dùng bt thôi bác, đấy là trước có bác vào giải thích thế thì nói thế thôi =)), chứ dùng thì mình dùng qua vài cái rồi chứ không phải dùng AVG đầu tiên đâu bác :))

dhpaul

Well-Known Member

Có công cụ tính ra hết ý mà =)) Còn nếu bác nào muốn biết rõ hơn thì cũng có mấy trang giải thích:
How to Calculate Satellite Bandwidth | eHow.com
Bit rate calculation for DVB-S and DVB-S2 - gstoyanov - Georgi Stoyanov's personal website | gstoyanov

Theo đó, nếu dùng hết 1 TP NSS6 54MHz thì băng thông có thể gấp rưỡi 1 TP 36 MHz của Vinasat-1/2 nếu cùng cấu hình. Chính xác AVG mới dùng có 1,5 TP của NSS6 thôi =)) AVG nén tất cả các kênh MPEG4 nên hiệu suất cũng cao hơn, nén được nhiều hơn, tất nhiên cũng không nhiều quá được, không là lại thành VTC phẩy =)).

(các bác chuyên gia vào có sai cứ gạch em thoải mái :D)

nhocti007

Member

Các cụ nại đào mộ cái topic của em lên à, thôi lói gì thì lói, từ giờ em ko khuyên ai dùng AVG nữa, trừ khi AVG có EPL :D
Cái đầu thu kia thì đã chuyển giao cho ông anh, ông ấy chẳng đc xem hd bao giờ nên giờ có thì cũng chẳng so sánh đc, có là tốt rồi .
Kiểu như mấy bác ở trên này nói, tiền ít thì chất lượng tới thế thôi :D
Nói nhiều có khi gạch đá lại tới tấp :)

hunghv75

Mình hiện đang dùng AVG (ở quận 9 TPHCM) thấy ngon lành mà HD và kênh Phật giáo của AVG xây dựng hình ảnh rất đẹp. Chỉ có điều AVG nên thêm các kênh của NatGeo và add sub cho DiscoveryHD nữa thì quá tốt

cần nhất bây giờ là có sub cho DiscoverryHD và NGC HD
2 kênh này nhiều người xem nhưng lâu có phụ đề quá

Bên trên