HDmediaCafe Hải Phòng là ai?

trang_van

Nghe nói HDmediaCafe Hải Phòng đã khai trương hôm 4/1/2010 ở đầu Lê Đại Hành, chỗ Liên hiệp Hội Văn học Nghệ thuật thành phố Hải Phòng, không biết do Hội hay ai làm và có ai ở HDhaiphong hỗ trợ không nhỉ? bac nào có thông tin chi tiết hơn cho em biết với

trang_van

Ðề: HDmediaCafe Hải Phòng là ai?

Đã là "nghe nói" thi sao mà thấy Logo đuọc hả anh dragonlee

calcifer

Active Member

hôm qua nghe anh em nói chỗ này trông có vẻ "ngon", nhưng trang thiết bị "thô sơ" lắm, nghe đâu loa Z5500.

vậy sao mà chiếu cho anh em HDHP được?

anh em nào đi thực tế, review lại cho anh em biết nhé

manhthang

Huyền Thoại
Cafe thì ra Space, HD thì còn thua mấy bộ cỏ của anh em HP, vậy thì sao mà anh em đi thực tế được?
Phải chăng mà giá thuê phòng rẻ hơn thì còn có anh em thuê làm phòng học :))

quanghaiphong

Well-Known Member
-Hôm KT em có ghé qua,ca fe uống săn ruột nhưng cái phần nhìn và nghe thì kém quá.Có 3 phòng x 8m2.Máy chiếu thì 720 hình bê pết cả,chưa kể các phòng toàn trang bị hàng khủng z5500 (cái bộ này em mơ ước lâu rồi nha) nghe rung rinh ,loẹt xoẹt cả
Bác chủ cho xin cái đơn giá thuê tiéng /phòng là bao nhiêu ko????Dạo này ông tổ trưởng nhác nhiều quá>:)

HHN

Active Member
-Hôm KT em có ghé qua,ca fe uống săn ruột nhưng cái phần nhìn và nghe thì kém quá.Có 3 phòng x 8m2.Máy chiếu thì 720 hình bê pết cả,chưa kể các phòng toàn trang bị hàng khủng z5500 (cái bộ này em mơ ước lâu rồi nha) nghe rung rinh ,loẹt xoẹt cả
Bác chủ cho xin cái đơn giá thuê tiéng /phòng là bao nhiêu ko????Dạo này ông tổ trưởng nhác nhiều quá>:)
Em cũng cần chỗ bôi đậm đới ạ :))
P/S: Hình như topic này đã có người lập rồi mà các bác nhể, em nghĩ MOD gộp vào topic nào đó cho nó gọn.

trang_van

Ðề: Re: HDmediaCafe Hải Phòng là ai?

Ng­ười ta làm phòng phim chắc là để phục vụ những người chưa có đủ khả năng sắm đồ HD nên chỉ dùng đồ bình dân, giá cả phải chăng, nhanh hoàn vốn chứ có phải làm hàng để so trình cao thấp đâu , làm sao đọ với các dàn HD khủng của giới sành điệu Hải Phòng được

Cara

Active Member

Đặt tên HDmediaCafe rồi lại phòng 8m rồi lại cho thuê theo giờ ... he he, nghe sao giống hệ thống HDmediaCafe đã có ở HN và SG 2 cái quá !!

Tuonghap

Member
Ðề: Re: HDmediaCafe Hải Phòng là ai?

Nghe nói HDmediaCafe Hải Phòng đã khai trương hôm 4/1/2010 ở đầu Lê Đại Hành, chỗ Liên hiệp Hội Văn học Nghệ thuật thành phố Hải Phòng, không biết do Hội hay ai làm và có ai ở HDhaiphong hỗ trợ không nhỉ? bac nào có thông tin chi tiết hơn cho em biết với

Ng­ười ta làm phòng phim chắc là để phục vụ những người chưa có đủ khả năng sắm đồ HD nên chỉ dùng đồ bình dân, giá cả phải chăng, nhanh hoàn vốn chứ có phải làm hàng để so trình cao thấp đâu , làm sao đọ với các dàn HD khủng của giới sành điệu Hải Phòng được

Quán này của bác/ bạn bè bác phải ko?
Làm dịch vụ CafeHD, muốn thu tiền thì cũng phải đầu tư cho đúng tầm chứ.
Còn anh em HD HP cũng đầy người chơi Z5500, thậm chí còn cỏ hơn nữa.

quanghaiphong

Well-Known Member
-Nói chung HD cafe mới tập trung cho một số thành phần già cả và ng mới thì ko vấn đề gì.Chỉ có điều mình làm PR kém quá vì HDHP có mấy cái alo phóng thanh vào loại to nhất VN>:)

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: HDmediaCafe Hải Phòng là ai?

Chẳng qua là cái hdcafe đấy nó mang đậm dấu Hà Nội nên mới thế thôi :))
Nếu là anh em HP thì bằng chứng đấy tiền vẫn chơi được bộ âm thanh dân dụng với loa và receiver của các hãng danh tiếng chứ đâu đến nỗi phải Z5500 :))
Mà hội HDHP toàn người chơi đồ cỏ thôi chứ chưa có ai là sành điệu cả bác ạ.

bth8888

Member

Các bác hội HDHP mắc bệnh hình thức nhỉ ?

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Các bác hội HDHP mắc bệnh hình thức nhỉ ?

Vấn đề là ai cũng mong muốn được dùng cái tốt hơn, đẹp hơn, hay hơn thôi. Nếu điều này bị coi là "hình thức" thì xã hội làm sao phát triển được.

phucbeo

Nhân nói đến bệnh hình thức, mình có ý kiến thế này:
Bệnh hình thức là bệnh chỉ chú ý đến hình thức mà ít chú ý đến nội dung thực chất.
Nếu nội dung thực chất tốt rồi thì đương nhiên không thể có bệnh hình thức được nữa.
Bệnh hình thức đang là vấn nạn của xã hội ta, nó thể hiện ở rất nhiều dạng, dạng thường thấy ví dụ như biển số xe đẹp 8888 chẳng hạn.

shinichihp

Em vẫn thấy các bác HDHP nhà mình sắm đồ trông như đồ đồng nát ấy chứ hình thức gì đâu? Mà cũng phái, sẵn hàng ngon từ tàu lên cơ mà nghe hay nổi da gà.

buihung

Administrator

Em vẫn thấy các bác HDHP nhà mình sắm đồ trông như đồ đồng nát ấy chứ hình thức gì đâu? Mà cũng phái, sẵn hàng ngon từ tàu lên cơ mà nghe hay nổi da gà.
Bác vừa reg nick mà đã phát biểu thật chí lý.

dragonlee

Well-Known Member

Ái chà chà, hay đến nổi da gà là đi vào lòng người đó chứ. Cảm ơn đồng chí đã quá khen :)

Bên trên